PDA

View Full Version : Hoi ve dia chi mua Kit theu xxx dep o HCM

trantanxuan
19-06-12, 15:07
em ở quận 9, chị em nào biết ở HCM có chỗ nào bán kít thêu đẹp, giá cả phải chăng, chỉ giúp em với; tình hình em là lính mới, đã thêu xong 1 bức bình hoa hồng; hiện đang thêu bức thứ 2 (4 hạc), thêu xong bức này , tính mua thêm bức thứ 3 chủ đề phong cảnh để tiếp tục, mong chị em tư vấn hướng dẫn cho em nhé; chúc chị em luôn dồi dào sức khỏe vì sự nghiệp cầm kim:->:->:->

binbin
19-06-12, 15:31
bạn vào mục shop online nhé, có rất nhiều shop ở SG, hoặc lên google search sẽ có thêm nhiều địa chỉ khác của các shop ko có mặt trong HTT

trantanxuan
19-06-12, 15:56
theo như chị em đã có kinh nghiệm thì shop nào được nhất ạ, vì em thấy nhiều shop quá

Gấu Con
19-06-12, 16:01
Theo kinh nghiệm của em thì em thường mua kit TQ ở những shop như BeKen, stitching shop (HN), TinyCraft (Hội An), ở SG mình thì em hay mua ở shop của anh Phan http://theutay.vn/vn/trang-chu , anh nì bán giá rất là tốt ạ ^^ còn chỉ, vải thì em hay mua bên Beehien.

Ngoài ra nếu chị muốn kit xịn thì có thể ghé thăm shop Lena, hay vào Lala Store của Jubi Craft, ở HN thì có TMLM hay CraftHome nữa.

*những shop em liệt kê đều có shop online trên HTT, duy có shop của anh Phan em đưa link là không có ý ạ.

Mong thông tin này hữu ích với chị.

Chúc chị ấp được nhiều trứng khủng long nhé ^^

trantanxuan
19-06-12, 16:08
cảm ơn em nhìu nhìu nhé, tình hình là đang bị mấy em í dụ dỗ nên cho dù có đau lưng nhức mỏi tê tái thì vẫn phải tiếp tục, hic hic

maxfor131
03-07-12, 22:53
chị ơi em cung ở q9 nè , chị ở đâu lận , em hay mua kit thêu ở đường Lã Xuân Oai q9 đó chị , chị chủ tiệm dễ thương mà hàng cũng đẹp lắm . Chị tới xem thử đi .

trantanxuan
04-07-12, 09:24
gặp người quen ùi, chị gần bệnh viện quận 9 đó, hôm bữa cũng mua 1 kit hoa thêu nè, chị đó bán hàng dễ chịu, hỏi chỗ nào khác để tham khảo, chị thấy dưới gần chợ Thủ Đức hình như có 1 tiệm tranh theu chu thap

kimduong
04-07-12, 09:41
Mình cũng ở quận 9 nè, Đường Tân lập 2. Mà bạn ơi shop tranh ở đường Lã Xuân Oai có điạ chỉ không bạn, mình muốn đến tham quan xem có lượm lặt được gì không. Mình thấy shop tranh thêu Hải sen trên đường Trần Hưng Đạo song song với đường Quang Trung gần siêu thị Coomart cũng có nhiều mẫu. Bạn đã ghé chưa?

trantanxuan
04-07-12, 10:22
mình chưa ghé shop này, shop ở Lã Xuân Oai hàng cũng được, hình như 1 tuần hay nữa tháng mới có hàng mới, bạn ghé thử xem, mình ở gần đó nên khi nào mua kit thì lại đi bộ ra, he, nó nằm phía sau trường mầm non Hoàng Yến đấy, mình ko để ý địa chỉ

maxfor131
05-07-12, 23:26
Shop đó tên Vân Phương đó chị , Chị chạy đường Lã Xuân Oai nhìn bên tay phải là thấy à .

maxfor131
05-07-12, 23:28
Shop o Siêu Thị bán mắc lắm mà hàng ko được đẹp lắm chị à . Với lại em thấy chủ tiệm ko tận tình như shop Vân Phương đâu chị.

tienle
12-07-12, 15:16
Theo mình thì tranh thêu xxx ở tranhtheusaigon là rẻ nhất so với tất cả các shop bán mình đã tham khảo, cũng nhiều mẫu đẹp. Không biết do họ bán giá thấp hay hàng của họ kém chất lượng hơn thì không biết nhưng mình thêu thấy vẫn oki lắm. Và cũng do chưa bao giờ mua nơi khác nên chưa so sánh chất lượng vải và chỉ dc. Nhưng rõ ràng nhất là viết 2 đầu, mình mua ở đó 7k, hôm sau cần mua thêm nhưng ở đó xa nhà mình nên mình ghé 1 shop trên đường đi làm về mua, kết quả là 2cây 50k, tính ra 1 cây 25k mà mực thì kém hơn nữa chứ nên về ko xài dc :(, mình tá hỏa tưởng tính sai nhưng nhìn giá trên web đó thì đúng vậy. Kéo mình mua ở đó 20k nhưng tranhtheusaigon chỉ 10k thôi. Chẳng biết sao mà chênh lệch vậy nữa. Những món khác cũng rẻ, ah có cái hộp đựng bobbin là mắc nhưng qua cửa hàng khác thì thấy nhựa dày và chắc hơn, có lẽ vậy nên mắc hơn chăng @@ Mình nói ko phải để quảng cáo chỗ này chê bai chỗ kia đâu nha, theo kinh nghiệm mua hàng mình thấy thế nên chia sẻ cho mọi người thôi.

minhminhvan
12-07-12, 18:08
Thật tình thì em cũng muốn chia sẻ vấn đề này. :">
Thêu chữ thập thật là NGUY HIỂM khi mà thêu thì cứ muốn thêu thêu hoài thêu mãi, cứ như bị NGHIỆN ấy >"<
Nhiều khi thấy kit đẹp kit xịn muốn mua lắm chứ... nhưng mà "nặng lượng" thì ko cho phép, ko thể mua nổi nên chỉ tìm đến các kit Trung Quốc. Tuy là TQ thật nhưng mà có nhiều hãng kit cũng khá chất lượng, chỉ cũng có độ bóng, thêu lên cũng rất đẹp... Thôi thì đáp ứng cái ghiền khó tả này bằng các em kit Trung Hoa đã, sau này có đk cũng nên mua vài kit xịn để cảm thấy lâng lâng sung sướng khi thêu :">

Mua ở các shop chỉ bán onl thì giá rẻ hơn, hoặc và chợ mua cũng giá rẻ nữa. Em thấy ở thương xá Đại Quang Minh bán toàn kit TQ, có nhiều kit chất lượng khá là ổn, dù thương hiệu ko nổi tiếng nhưng thêu lên vẫn đẹp như thường, còn để lâu có bị gì thì em chưa rõ, nếu mà có phai màu hoặc là gì gì đi nữa cũng phải hơn 5 năm năm chứ ko ít, vì thêu xong đóng khung cất đi, cũng ko ảnh hưởng đến vải và chỉ mà đúng ko các chị hihi. Em đang thêu kit mua ở đó, kit TQ tên lạ hoắc, chỉ thì có độ bóng và sáng, thêu lên rất là đẹp, ít bị hở nữa chứ.

Ở Q9 tới Q5 xa thật. Hay hôm nào đó các chị hẹn nhau cùng tới thương xá hoăc chợ có bán, mua tầm 2-3 kit về để dành thêu, chắc cũng phải tầm 4 hay 5 tháng mới xong đối với kit lớn lớn :D

huevannghi
13-07-12, 07:47
Thật tình thì em cũng muốn chia sẻ vấn đề này. :">
Thêu chữ thập thật là NGUY HIỂM khi mà thêu thì cứ muốn thêu thêu hoài thêu mãi, cứ như bị NGHIỆN ấy >"<
Nhiều khi thấy kit đẹp kit xịn muốn mua lắm chứ... nhưng mà "nặng lượng" thì ko cho phép, ko thể mua nổi nên chỉ tìm đến các kit Trung Quốc. Tuy là TQ thật nhưng mà có nhiều hãng kit cũng khá chất lượng, chỉ cũng có độ bóng, thêu lên cũng rất đẹp... Thôi thì đáp ứng cái ghiền khó tả này bằng các em kit Trung Hoa đã, sau này có đk cũng nên mua vài kit xịn để cảm thấy lâng lâng sung sướng khi thêu :">

Mua ở các shop chỉ bán onl thì giá rẻ hơn, hoặc và chợ mua cũng giá rẻ nữa. Em thấy ở thương xá Đại Quang Minh bán toàn kit TQ, có nhiều kit chất lượng khá là ổn, dù thương hiệu ko nổi tiếng nhưng thêu lên vẫn đẹp như thường, còn để lâu có bị gì thì em chưa rõ, nếu mà có phai màu hoặc là gì gì đi nữa cũng phải hơn 5 năm năm chứ ko ít, vì thêu xong đóng khung cất đi, cũng ko ảnh hưởng đến vải và chỉ mà đúng ko các chị hihi. Em đang thêu kit mua ở đó, kit TQ tên lạ hoắc, chỉ thì có độ bóng và sáng, thêu lên rất là đẹp, ít bị hở nữa chứ.

Ở Q9 tới Q5 xa thật. Hay hôm nào đó các chị hẹn nhau cùng tới thương xá hoăc chợ có bán, mua tầm 2-3 kit về để dành thêu, chắc cũng phải tầm 4 hay 5 tháng mới xong đối với kit lớn lớn :D

bạn thường mua kit ở đại quang minh , bạn có thể chia sẻ vài kinh nghiệm k? bạn thường mua ở sạp nào? mình định hôm nào đi lên TX ĐQM tham quan...

DiemLTT
13-07-12, 07:55
Theo mình thì tranh thêu xxx ở tranhtheusaigon là rẻ nhất so với tất cả các shop bán mình đã tham khảo, cũng nhiều mẫu đẹp. Không biết do họ bán giá thấp hay hàng của họ kém chất lượng hơn thì không biết nhưng mình thêu thấy vẫn oki lắm. Và cũng do chưa bao giờ mua nơi khác nên chưa so sánh chất lượng vải và chỉ dc. Nhưng rõ ràng nhất là viết 2 đầu, mình mua ở đó 7k, hôm sau cần mua thêm nhưng ở đó xa nhà mình nên mình ghé 1 shop trên đường đi làm về mua, kết quả là 2cây 50k, tính ra 1 cây 25k mà mực thì kém hơn nữa chứ nên về ko xài dc :(, mình tá hỏa tưởng tính sai nhưng nhìn giá trên web đó thì đúng vậy. Kéo mình mua ở đó 20k nhưng tranhtheusaigon chỉ 10k thôi. Chẳng biết sao mà chênh lệch vậy nữa. Những món khác cũng rẻ, ah có cái hộp đựng bobbin là mắc nhưng qua cửa hàng khác thì thấy nhựa dày và chắc hơn, có lẽ vậy nên mắc hơn chăng @@ Mình nói ko phải để quảng cáo chỗ này chê bai chỗ kia đâu nha, theo kinh nghiệm mua hàng mình thấy thế nên chia sẻ cho mọi người thôi.
chỗ này thấy giá phụ liệu thì có rẻ hơn bên chỗ theutay 1 tí, nhưng kit giá cao hơn thì hơi nhiều. Mình thấy kit thêu thì tùy cảm nhận mỗi ng thôi, tiền nào của đó à. Muốn mua thì chị em cứ tham quan vài chỗ, xem tận mắt rồi mua thì ok thôi.

chuonchuonot
30-10-12, 19:21
em ở quận 9, chị em nào biết ở HCM có chỗ nào bán kít thêu đẹp, giá cả phải chăng, chỉ giúp em với; tình hình em là lính mới, đã thêu xong 1 bức bình hoa hồng; hiện đang thêu bức thứ 2 (4 hạc), thêu xong bức này , tính mua thêm bức thứ 3 chủ đề phong cảnh để tiếp tục, mong chị em tư vấn hướng dẫn cho em nhé; chúc chị em luôn dồi dào sức khỏe vì sự nghiệp cầm kim:->:->:->
Quận 9 có shop Phương Nhiên nằm trên đường 109 (cách Đỗ Xuân Hợp khoảng 400m) đó bạn, ở đây giá rẻ vì mặt bằng của nhà, mẫu mã cũng đa dạng. Đặc biệt đóng khung ở đây giá rất mềm vì có xưởng (Hải Sen cũng đóng khung cho khách ở xưởng này). Nếu bạn gần thì ghé thử xem nhé.