PDA

View Full Version : Hic, các chị e ơi làm thế nào để béo được :((

lanhoangthao
19-06-12, 10:18
Tình hình là khoảng hơn 3 tháng nữa là e lên xe hoa ùi ạ, mà gầy quá mặc váy cưới xấu điên đảo :(( Cân nặng của e nó chỉ xấp xỉ con số 40 thui ạ. Chị em nào có bí quyết gì giúp e lên được khoảng 4-5kg trong vòng 3 tháng thì giúp em với ạ. =P~
Bonus thêm là e cũng uống đủ các loại thuốc ùi, lần nào cũng có lên cân nhưng mà không giữ được, hết thuốc là hết béo luôn. Đã thế cái cơ thể gầy còm của e có cái mặt là phính nhất :D người chưa lên cân nào mặt đã như cái mẹt :| trông ngu lắm ạ.
Các chị e bỏ chút thời gian làm việc tốt giúp e với nha :X
Khẩn! Khẩn!

LakBabiez
19-06-12, 10:37
lên cân thì phải chịu để béo mặt thôi chị ạ, ăn vải là nhanh béo nhất ý :))

white_lotus
19-06-12, 12:59
như vậy chi thử đi ra viện soi giun nhé. Có khi uống 1 liều xổ giun liên tục 45 ngày, vừa xổ giun vừa uống thuốc trợ gan, vì bọn giun khó tẩy lắm, không phải 1 viên duy nhất như quảng cáo đâu.

lanhoangthao
19-06-12, 13:47
lên cân thì phải chịu để béo mặt thôi chị ạ, ăn vải là nhanh béo nhất ý
Thanhks e nhưng mà vải là quả vải hả e. Ăn nhiều vải chị sợ chưa kịp béo thì đã đầy mụn rùi ý.

như vậy chi thử đi ra viện soi giun nhé. Có khi uống 1 liều xổ giun liên tục 45 ngày, vừa xổ giun vừa uống thuốc trợ gan, vì bọn giun khó tẩy lắm, không phải 1 viên duy nhất như quảng cáo đâu.
Chị cũng chưa bao giờ nghĩ đến do giun cả ý. Thanks e, để chị thử xem nhé

k36d6
19-06-12, 14:08
Bạn thử ăn cợm trộn bơ sữa xem hôm trước đọc báo mình thấy có phương pháp này để bé tăng cân nhanh không biết có áp dụng cho người lớn được không.

lanhoangthao
19-06-12, 14:13
Bạn thử ăn cợm trộn bơ sữa xem hôm trước đọc báo mình thấy có phương pháp này để bé tăng cân nhanh không biết có áp dụng cho người lớn được không.
Bơ sữa là quả bơ với sữa hả bạn? Hay là bơ ăn với bánh mì cơ?

k36d6
19-06-12, 14:31
bơ làm từ sữa trộn với cơm bạn ạ

LakBabiez
19-06-12, 16:02
à đúng rồi, chị mà mua được cái nấm Tây Tạng (còn gọi là nấm Kefir ý), ăn cái đấy ngâm với sữa vừa đẹp da vừa tăng cân, mùa này ăn cái đấy là hợp nhất ý, da cứ gọi là căng mịn nhé :D, một tháng phải tăng đc tầm 2,3 cân :D

lanhoangthao
19-06-12, 16:14
à đúng rồi, chị mà mua được cái nấm Tây Tạng (còn gọi là nấm Kefir ý), ăn cái đấy ngâm với sữa vừa đẹp da vừa tăng cân, mùa này ăn cái đấy là hợp nhất ý, da cứ gọi là căng mịn nhé , một tháng phải tăng đc tầm 2,3 cân
Nghe hay thế e :) thế e có biết mua cái nấm ý ở đâu ko vậy? :D

mun_ngoc
19-06-12, 22:41
hihi, mình có cách đơn giản lắm. Mỗi ngày bạn uống 1 thìa mật ong pha với nước ấm nhé. Trong khoảng 1 tháng sẽ bắt đầu thấy có hiệu quả luôn, bạn uống càng lâu thì cân tăng càng nhiều^^

lanhoangthao
20-06-12, 07:46
hihi, mình có cách đơn giản lắm. Mỗi ngày bạn uống 1 thìa mật ong pha với nước ấm nhé. Trong khoảng 1 tháng sẽ bắt đầu thấy có hiệu quả luôn, bạn uống càng lâu thì cân tăng càng nhiều^^
Cám ơn bạn nhé. May quá nhà có mật ong mình sẽ thử luôn ;;)

LakBabiez
20-06-12, 09:43
Nghe hay thế e :) thế e có biết mua cái nấm ý ở đâu ko vậy? :D
Nấm này trước các chị bên Webtretho với Lamchame hay cho nhau lắm, vì nấm tự sinh sản ra chị ạ, không biết bây giờ có chị nào còn không, nếu chị nào để ngăn đá thì giữ đc khoảng 2,3 năm mà :D

lanhoangthao
20-06-12, 09:50
Nguyên văn bởi lanhoangthao
Nghe hay thế e thế e có biết mua cái nấm ý ở đâu ko vậy?
Nấm này trước các chị bên Webtretho với Lamchame hay cho nhau lắm, vì nấm tự sinh sản ra chị ạ, không biết bây giờ có chị nào còn không, nếu chị nào để ngăn đá thì giữ đc khoảng 2,3 năm mà
ù hqua chị có google thử rùi. Hình như còn ít người có lắm, chị cũng đang định xin mà xem ra ko khả quan lắm thì phải :))

trada
20-06-12, 10:44
Nấm này trước các chị bên Webtretho với Lamchame hay cho nhau lắm, vì nấm tự sinh sản ra chị ạ, không biết bây giờ có chị nào còn không, nếu chị nào để ngăn đá thì giữ đc khoảng 2,3 năm mà :D

E ơi ltrc c cũng có nấm này nhưng ko để đc lâu nthe đâu e.
C hoanglan:c ơi c thử lên wtt hay lcm xem,giờ e vẫn thấy các c share nhau,ltrc e cũg có nhưng e quên ko cho nước nó chết mất rồi.nấm này lấy nước uống hơi chua chua nhưng rất dễ uống c ạ.

lanhoangthao
20-06-12, 11:05
C hoanglan:c ơi c thử lên wtt hay lcm xem,giờ e vẫn thấy các c share nhau,ltrc e cũg có nhưng e quên ko cho nước nó chết mất rồi.nấm này lấy nước uống hơi chua chua nhưng rất dễ uống c ạ.
Cám ơn e nhé. C cũng đang lân la đi xin đây :))

LakBabiez
20-06-12, 15:55
vì hồi trước nhà em cũng có, em để vào trong 1 cái chén nhỏ, đổ ngập sữa vào, 2 năm sau lôi ra rã đông nó vẫn sống chị ạ :D, à nấm này TUYỆT ĐỐI KỊ đồ dùng làm từ KIM LOẠI nhé, chỉ cần đụng vào kim loại là các em ý vàng đi rồi chết =.=

lanhoangthao
20-06-12, 16:23
hjc, chả xin được LakBabiez ạ :((

bauhinia
01-07-12, 00:23
ù hqua chị có google thử rùi. Hình như còn ít người có lắm, chị cũng đang định xin mà xem ra ko khả quan lắm thì phải :))

BẠn ở SG hay HN. Mình có để tủ lạnh mà ko biết nó còn sống không. Nếu bạn ở SG thì để mình rã đông vài bữa coi thử. Vì mình ko thích uống mà bỏ thì uổng nên để đông gần 1 năm rồi.

Mà mình thấy bà chị với anh trai với em họ rất dễ mập. Ăn bình thường cũng mập vù vù còn phải đi mua thuốc uống giảm cân. Mình thì ăn đồ bổ hoài ko mập nổi.
Mấy người đó có điểm chung nè: thích ăn ngọt, ăn vặt, ít suy nghĩ, ko thức khuya, công việc hàng ngày không phức tạp (chuyên môn ko cao), ko buồn bã , chuyện gì cũng cười ha hả được mà ai nói nặng cũng buồn 1 chút rồi quên ko để bụng giận hờn ai hết. Chắc vậy mà mập chứ 1 ngày ăn 2 bữa cơm như người khác thôi mà...

Hoàng_Ngọc
19-07-12, 23:28
Hự, có người thích béo lên kìa! Mình thì mong giảm cân mà ko được, từ lúc sinh nhóc đến giờ giảm được có 3kg, mà tăng 12kg, quần áo chẳng mặc vừa! Em gầy quá mà khó béo lên thì có thể uống thêm men tiêu hoá hay nấm Kefir như các chị chỉ đấy! Ăn thêm nhiều trái cây bổ sung vitamin, bổ sung chất kẽm, cơ thể thiếu kẽm cũng khó tăng cân lắm!

S leaf
23-07-12, 09:03
Hự, có người thích béo lên kìa! Mình thì mong giảm cân mà ko được, từ lúc sinh nhóc đến giờ giảm được có 3kg, mà tăng 12kg, quần áo chẳng mặc vừa! Em gầy quá mà khó béo lên thì có thể uống thêm men tiêu hoá hay nấm Kefir như các chị chỉ đấy! Ăn thêm nhiều trái cây bổ sung vitamin, bổ sung chất kẽm, cơ thể thiếu kẽm cũng khó tăng cân lắm!

Lúc mới bắt đầu thời SV, xuống ăn cơm Thủ đô em tăng cân nhiều lắm, lúc nào cũng sợ béo. Nhưng bây giờ bị gầy đi thì lại thấy muốn tăng cân khó hơn là giảm cân, hihi.
Em có 1 cách giảm cân bằng giấm táo mèo (giấm này ko hại dạ dày như giấm ăn đâu chị ạ). Vẫn ăn uống bình thường, ko cần kiêng khem gì hết. Nhưng trước mỗi bữa ăn uống 1 cốc nước lọc pha 1 chút giấm táo mèo. Nếu chị sợ cồn ruột thì có thể thêm 1 chút mật ong nữa cũng được, nhưng như thế có vẻ hơi ngang bụng, khó ăn cơm. Hehe.
Em ko chắc cách này có hiệu quả với tất cả mọi người ko, nhưng nhà em và hàng xóm có nhiều người thực hành rồi chị ạ (Chú thích thêm là ko có ai trong số này bị bệnh về dạ dày :P). Sau 1 tháng thấy hiệu quả rõ rệt luôn! :D
P/S. Tất nhiên là nếu chị có thời gian đi bộ nữa cho săn chắc thì càng tốt ạ! :)

tranloan.ktnt
05-08-12, 10:52
Tình hình là khoảng hơn 3 tháng nữa là e lên xe hoa ùi ạ, mà gầy quá mặc váy cưới xấu điên đảo :(( Cân nặng của e nó chỉ xấp xỉ con số 40 thui ạ. Chị em nào có bí quyết gì giúp e lên được khoảng 4-5kg trong vòng 3 tháng thì giúp em với ạ. =P~
Bonus thêm là e cũng uống đủ các loại thuốc ùi, lần nào cũng có lên cân nhưng mà không giữ được, hết thuốc là hết béo luôn. Đã thế cái cơ thể gầy còm của e có cái mặt là phính nhất :D người chưa lên cân nào mặt đã như cái mẹt :| trông ngu lắm ạ.
Khẩn! Khẩn!

Chị đã thử uống thuốc bắc chưa? Lúc trước em cũng ốm, nhưng chỉ cần uống 3 thang đã thấy có da có thịt lại rồi, nhưng ngặt cái em cũng giống chị, cái mặt mập hơn cơ thể, em không biết làm cách nào cho mặt em ốm hơn một chút nữa. hihi. Nếu chị chưa uống thuốc bắc, thì chị thử ra nhà thuốc hỏi mua thuốc bổ. Thuốc em uống do người bạn của em ở ngoài bắc mua giúp, nên em cũng không biết là mua ở tiệm nào nữa.
Chúc chị mau mập lên tí để mặc áo cưới cho xinh nhé.

akaibara07
06-08-12, 15:43
Khẩn! Khẩn!

C ơi. C đã mập được tẹo nào chưa? Giờ e mới thấy topic này. Nhỏ e của e nó chỉ ăn thôi c ạ. Nó ráng ăn nhìu thiệt nhìu chứ ko có bí quyết j hết. Cứ múc 1 tô đầy. Ăn đến khi nào hết thì thôi chứ đừng bỏ, chị ăn trong bao lâu cũng được. Ăn cứ tăng dần lên. Cứ vậy mập thôi chứ ko uống thuốc j hết. Nó bảo nó ăn vậy tăng cũng được mấy kg đó c. Lúc trước có ba mấy kg thôi. Giờ lên được bốn mấy. Hihi

Phù Thủy Già
06-08-12, 16:24
Bạn chia nhỏ bữa ăn ra, ngày ăn nhiều bữa, uống sữa tươi thay nước. Đêm cũng ăn thêm nữa, tầm 9-10h tối gì đó. Nhỏ bạn mình cũng đã từng vậy, sau hơn 1 tháng nó lên được hơn 3kg :D. Cái này cũng còn tùy hệ hấp thụ của từng người nữa cơ

white_lotus
18-08-12, 19:42
em đã thử tất các cách này rồi mà sao em không béo lên mấy chị ơi ? em có bầu 5 tháng rồi, ăn bằng 3 người, với nào là sữa, là mật ong, là bơ béo, kem tươi, các thứ ngọt, mứt kẹo bánh - nướng chiên xào.... Và ăn cả ngày lẫn đêm mà sao em chỉ lên chưa đầy 2kg. bác sĩ la, chồng la, bạn bè cũng la... :(( em thấy tình hình em bi đát quá :((