PDA

View Full Version : Tư vấn mua khung gỗ

Nhat_Khang
11-06-12, 15:29
sau thời gian cầm khung nhựa rồi đến khung ống nước tự chế - thấy em yêu cực quá nên nhân dịp sinh nhật anh yêu quyết dịnh tặng một khung gỗ (theo gợi ý) :D nhưng mà tìm hiểu thấy nhiều loại quá nên mù màu thiệt rồi.... các chị có thể tư vấn giùm em nên mua khung ở shop nào thì tốt? em ở miền Nam / có chị nào mua khung ở theutay.vn chưa ạ? ok không?

nguyenthanhB90
11-06-12, 19:14
lúc trước mình có mua khung bên windy shop , nhìn hình rất đẹp nhưng khi mua về dùng mình thấy k ưng cho lắm, nên cũng nản định thanh lý mấy lần nhưng rùi lại thui vì tiếc cái công mang em ý về nhà quá. mình thấy chị em trên hội mua của chị beehien thấy ok lắm bạn thử tham khảo xem sao. mình cũng thấy nhiều nơi bán khung rẻ như ngôi nhà may mắn ý nhưng ko biết chất lượng thế nào, ý kiến của mình mong có thể giúp bạn chọn lựa

ntth19742004
11-06-12, 19:51
Mình mua khung của beehien dùng thấy ổn lắm bạn. Khung khá chắc chắn, tiện lợi ở khung cuộn vải (chưa thêu đến thì cuộn vào trong). Còn khung của theutay.vn thì mình đã đến xem tận nơi rồi. Phải nói là rất okie (rất chắc chắn, các ốc kết nối các thanh gỗ rất chắc chắn, dễ vặn) nhưng giá thì cao hơn beehien một chút. Khung của theutay là hàng nhập, của beehien là hàng Việt Nam bạn à. Đôi lời cùng bạn, mong bạn tìm được khung gỗ ưng ý.

yeutheuxst
11-06-12, 19:52
Em thấy bên Lena có khung gỗ tự nhiên chắc bền hơn khung gỗ thông đấy chị. Chị vào đó xem thử đi.

trada
11-06-12, 20:02
lúc trước mình có mua khung bên windy shop , nhìn hình rất đẹp nhưng khi mua về dùng mình thấy k ưng cho lắm, nên cũng nản định thanh lý mấy lần nhưng rùi lại thui vì tiếc cái công mang em ý về nhà quá. mình thấy chị em trên hội mua của chị beehien thấy ok lắm bạn thử tham khảo xem sao. mình cũng thấy nhiều nơi bán khung rẻ như ngôi nhà may mắn ý nhưng ko biết chất lượng thế nào, ý kiến của mình mong có thể giúp bạn chọn lựa
E cũng dùng khung của windy nhưng thấy chán lắm.nhìn bề ngoài thì đẹp mà nói thật là gỗ lởm kinh khủng.chán chả buồn nói.e mới thêu bức đầu tiên mà có cái thanh gỗ nhỏ nhỏ bên cạnh đã gãy làm đôi rồi.giờ chắc tìm chỗ cho mất. Đợt này nhà bà ngoại làm nhà e nhờ luôn cái a làm gỗ làm luôn cho cái khung bằng gỗ lim.sướng quá.hihi.^^ chắc e sẽ làm giống khung của c bee vì khung hiện giờ của windy ko có cái ống đựng đồ.

trada
11-06-12, 20:05
Mình mua khung của beehien dùng thấy ổn lắm bạn. Khung khá chắc chắn, tiện lợi ở khung cuộn vải (chưa thêu đến thì cuộn vào trong). Còn khung của theutay.vn thì mình đã đến xem tận nơi rồi. Phải nói là rất okie (rất chắc chắn, các ốc kết nối các thanh gỗ rất chắc chắn, dễ vặn) nhưng giá thì cao hơn beehien một chút. Khung của theutay là hàng nhập, của beehien là hàng Việt Nam bạn à. Đôi lời cùng bạn, mong bạn tìm được khung gỗ ưng ý.
C ơi khung cuộn vải nó ntn hả c?c mô tả giúp e đc ko ạ?có phải mảnh khung ống nước cuốn vào đúg ko c?
E mua bên ngoinhamayman cai ống nhựa để về cuốn vào khung cuối cùng lại ko vừa ống nên lại để 1 chỗ,hỏi c bán hàng ngoinhamayman mà c ấy ko thèm trả lời nên ko có cách giải quyết với mấy cái ống đấy.

nguyenthanhB90
11-06-12, 20:53
C ơi khung cuộn vải nó ntn hả c?c mô tả giúp e đc ko ạ?có phải mảnh khung ống nước cuốn vào đúg ko c?
E mua bên ngoinhamayman cai ống nhựa để về cuốn vào khung cuối cùng lại ko vừa ống nên lại để 1 chỗ,hỏi c bán hàng ngoinhamayman mà c ấy ko thèm trả lời nên ko có cách giải quyết với mấy cái ống đấy.
bạn ơi mình cũng mua khung ống nước bên ngôi nhà may mắn nè. đúng là nó hơi chật nhưng mình cứ ấn mạnh 1 tý cho vào khung rùi để qua đêm là nó vừa ngay mà, khi dùng thêu rùi thì nó sẽ dễ dàng hơn.
bạn lấy 1 mảnh ly lông lót vào khoảng nhỏ của khung rùi chèn khung ống nhựa lên. 1 vài lần như thế thì sẽ vừa ngay. mình cũng cải tiến cái khung của mình như thế. cái ly lông là để dễ lấy khung nhựa ra hơn vì ban đầu hơi chật khó lấy. nói thật nhìu khi nhìn cái khung của mình bùn ghê cơ, nhưng vì cái công thời tiết lạnh giá mà anh xã đèo mình từ hà đông ra tận lê trọng tấn mua, rùi lại giá mua cũng cao cả khung cả kẹp tới 410k lận, rùi lại thanh ống nước 30k. thế là đi tèo gần 500k rùi. thế mới tiếc hổng dám thanh lý. mình cố dùng ko sợ anh xã la chít, hihi

trada
11-06-12, 21:07
bạn ơi mình cũng mua khung ống nước bên ngôi nhà may mắn nè. đúng là nó hơi chật nhưng mình cứ ấn mạnh 1 tý cho vào khung rùi để qua đêm là nó vừa ngay mà, khi dùng thêu rùi thì nó sẽ dễ dàng hơn.
bạn lấy 1 mảnh ly lông lót vào khoảng nhỏ của khung rùi chèn khung ống nhựa lên. 1 vài lần như thế thì sẽ vừa ngay. mình cũng cải tiến cái khung của mình như thế. cái ly lông là để dễ lấy khung nhựa ra hơn vì ban đầu hơi chật khó lấy. nói thật nhìu khi nhìn cái khung của mình bùn ghê cơ, nhưng vì cái công thời tiết lạnh giá mà anh xã đèo mình từ hà đông ra tận lê trọng tấn mua, rùi lại giá mua cũng cao cả khung cả kẹp tới 410k lận, rùi lại thanh ống nước 30k. thế là đi tèo gần 500k rùi. thế mới tiếc hổng dám thanh lý. mình cố dùng ko sợ anh xã la chít, hihi

C ơi e để mất hôm lận mà nó chật tháo ra tháo vào e bực hết cả m c ạ.ko biết có cưa đi 1 ít cho vòng khung nó rộng ra đc ko c nhỉ?ko biết cưa xog còn màu kiểu gì nữa.hix hix.tí về e sẽ thử dùng túi ni lông như c mách xem sao,hy vọg sẽ ok.

jinna_max
11-06-12, 21:17
Em thấy bên shop ngoinhamayman có bán khung gỗ nhỏ 120k, em đang định mua bởi vì trong nó nhỏ gọn nhưng không biết chất lượng thế nào? Đã có chị nào dùng thử khung của shop này chưa ạ, tư vẫn giúp em với! Chỗ em cách shop đó hơi xa, lại không có phương tiện đi lại nên muốn hỏi các chị trước cho đỡ mất công !

nguyenthanhB90
11-06-12, 21:30
C ơi e để mất hôm lận mà nó chật tháo ra tháo vào e bực hết cả m c ạ.ko biết có cưa đi 1 ít cho vòng khung nó rộng ra đc ko c nhỉ?ko biết cưa xog còn màu kiểu gì nữa.hix hix.tí về e sẽ thử dùng túi ni lông như c mách xem sao,hy vọg sẽ ok.
mình mua khung loại đa năg ý. chiều dài thanh là 55cm. mình mua khung ống nhựa 1m chia đôi mỗi thanh 50cm. thế là về cứ lắp vào thui ko phải cưa gì đâu nhé. bây giờ sau khi thêu xong 1 bức nó choãi ra thoải mái lắp ngon nghẻ, có khi lại hơi rộng thì mình lại bóp cái thanh nhựa lại và dùng típ. nói chung cũng tạm ổn. khi kẹp thanh nhựa vào vải rùi thì dùng thanh gỗ xoay cuốn lại đến độ mình thêu là được. bạn cứ thử nhé

hola
12-06-12, 09:42
Mình ủng hộ khung Lena, cực kỳ chắc chắn, mình nhớ không lầm là làm bằng gỗ căm xe. Có 2 kiểu khung. Mình bonus tấm hình khung nhà mình,
https://lh3.googleusercontent.com/-clo7XpjWBws/T5pUDZvb2hI/AAAAAAAAEWY/tI2wJ-YjJQc/s691/DSC04259.JPG

ntth19742004
12-06-12, 10:04
Mình ủng hộ khung Lena, cực kỳ chắc chắn, mình nhớ không lầm là làm bằng gỗ căm xe. Có 2 kiểu khung. Mình bonus tấm hình khung nhà mình,
https://lh3.googleusercontent.com/-clo7XpjWBws/T5pUDZvb2hI/AAAAAAAAEWY/tI2wJ-YjJQc/s691/DSC04259.JPG

Đúng là rất chắc chắn nhưng chắc giá thì cũng "chắc" lắm phải không em? hihi. Hàng của Lena mà - tiền nào của nấy - giá khung này bao nhiêu vậy em ơi. Dù đang dùng khung của beehien rất ổn nhưng thấy khung này lại máu me bon chen rồi hichic. Chắc lại tha thêm khung này về để căng thêm 1 em lên nữa, để "song tay hợp bích" cho dzui nhẩy hêhê. Cho chị xin giá của khung này với em ơi, cảm ơn em trước nhé.

songbien307
12-06-12, 11:00

Nhìn khung lena đẹp thật đó nhưng mình cũng muốn hỏi giá tiền và hỏi thêm thường những khung mà không có thanh ngang ở gần phía chân khung thì thêu hay đung đưa lắm. Khung này thêu có đung đưa như đu võng không bạn, và khung này có cái phần kẹp nhựa như khung ống nước không bạn?

bauhinia
25-07-12, 18:43
Đúng là rất chắc chắn nhưng chắc giá thì cũng "chắc" lắm phải không em? hihi. Hàng của Lena mà - tiền nào của nấy - giá khung này bao nhiêu vậy em ơi. Dù đang dùng khung của beehien rất ổn nhưng thấy khung này lại máu me bon chen rồi hichic. Chắc lại tha thêm khung này về để căng thêm 1 em lên nữa, để "song tay hợp bích" cho dzui nhẩy hêhê. Cho chị xin giá của khung này với em ơi, cảm ơn em trước nhé.

Em mới gọi hỏi vì thấy khung lena mát mắt quá. Có 2 giá 260k ngồi đất, 360k ngồi ghế & đất chiều ngang rộngnhất 80cm. Cũng được quá chứ. Chắc mua cái này cho rồi.

me_susu
01-08-12, 23:10
Em cũng ủng hộ khung Lena. Chac chan. Giá hoi đat nhưng tiền nào của nấy. Khung gỗ thông nhẹ nhàng nhưng không chac ti nao

ngth.hm
10-09-12, 12:23
Ui da, em ở HN, thì mua khung gỗ ở đâu là ok ạ?
Lena có ở HN ko ạ? Sao em sớt ko thấy ra địa chỉ của Lena nhỉ?

thuhang121083
10-09-12, 12:46
Em mới gọi hỏi vì thấy khung lena mát mắt quá. Có 2 giá 260k ngồi đất, 360k ngồi ghế & đất chiều ngang rộngnhất 80cm. Cũng được quá chứ. Chắc mua cái này cho rồi.
Mình cũng đang dùng khung gỗ, mua tận 450K, để thêu bức 95x65, thấy giá 360K của Lena thấy rất ổn. Kinh nghiệm của mình khi mua khung gỗ là tốt nhất nên lắp ráp tại chỗ luôn để kiểm tra mấy con ốc, vít đó, xem nó có chắc chắn ko?

bauhinia
10-09-12, 12:53
Mình cũng đang dùng khung gỗ, mua tận 450K, để thêu bức 95x65, thấy giá 360K của Lena thấy rất ổn. Kinh nghiệm của mình khi mua khung gỗ là tốt nhất nên lắp ráp tại chỗ luôn để kiểm tra mấy con ốc, vít đó, xem nó có chắc chắn ko?

Mình mua thấy mấy con ốc vặn cũng chắc . Sau mấy tuần sử dụng đổi chỉ quay bàn vải liên tục thấy chỗ ốc đó không được vững, tự động nó vặn rộng ra nên mình phải dùng thêm đĩa đệm lót vô. Bây giờ mới chắc êm thiệt sự.

Komak
10-09-12, 13:23
uh, thấy mấy bạn bảo khung của Lena là gỗ căm xe, làm mình cũng tới dòm thử, he he, mình chắc chắn gỗ của Lena là gỗ tràm nhé, hoặc là gỗ cao su thôi, chứ không được gỗ căm xe đâu, được cái sơn PU màu đậm nên nhiều chị em tưởng nhầm là gỗ căm xe.
Gỗ căm xe vân đặc trưng nà, lại nặng nữa.
Kinh nghiệm của mình dùng khung gỗ thì nên mua loại khung gỗ đóng ở Việt Nam, đừng bao giờ mua gỗ thông, vì gỗ thông xốp, nên dùng 1 thời gian ốc sẽ lỏng không cách gì thay đổi được. Mình đã từng dùng khung gỗ dạng này rồi, hic, tất cả còn mới nguyên nhưng chỉ cái ốc vít bị lỏng là cũng không dùng nguyên bộ khung đuợc. Kinh nghiệm xương máu lun.

Komak
10-09-12, 13:25
À, khung ở Lêna nhìn cũng khá chắc chắn, nhưng nếu tháo ra lắp vào thì sẽ bị lỏng....anh bán hàng bảo là mình đem nguyên con về chứ không nên tháo ra...hơn nữa, mình thích dùng nẹp nhựa, mà cái khung này thanh cuộn vải khá to, không dùng nẹp nhựa như khung ống nước được.
Vài điều các bạn mua khung thêu gỗ chú ý...

trantanxuan
18-09-12, 10:35
Mình đang phân vân hok biết mua ở Lena, hay ở chỗ 1 bạn trong HTT giới thiệu nè:
http://www.5giay.vn/22-noi-xay-dung/2292438-khung-theu-go-tot.html?attempt=1, thấy giá hơi cao, mà chất lượng thì hok biết thế nào,...
Mong chị em tư vấn giúp

bauhinia
18-09-12, 12:13
Hôm bữa mình cũng coi qua mấy trang bán khung trong đó có trang này. Ý kiến riêng của mình là không thích mấy cái ốc kim loại lòi ra ngoài như vậy nên mới mua khung của Lena được con ốc bọc gỗ đẹp thôi. Nhưng khung trang này được nhiều tiện là lên xuống ra vô theo nhiều độ cao rộng, chân nhìn khá lớn hơn, chân khung Lena hơi ốm.
À, khung của Lena cố định vải bằng kim chỉ chứ không kẹp vô như khung này bạn.

trantanxuan
19-09-12, 08:52
các chị em thấy khung ở theutay.vn thế nào ạ
http://theutay.vn/vn/tranh/tranh-theu-chi-tiet/khung-go-cao-cap-50x50.html

Meogia
20-09-12, 17:31
Các chị ơi, mình cũng bon chen mua một khung gỗ nhưng đang loay hoay ko biet phai kẹp vải ntn khi chiều rộng của tấm vải hơn 1 m trong khi khung gỗ chỉ rộng khoảng 50cm. Chiee2u dài thì cuộn lại như trong hình các chị hướng dẫn . Còn bề rộng thì sao a ? Mong các chị chỉ giáo. Thanks cả nhà

trantanxuan
21-09-12, 09:18
theo mình thì bạn cứ phủ tấm vải, chổ cần thêu lên khung, rồi kẹp bằng ống nhựa hay kep chuyên dụng...; phần vải còn dư bạn kẹp lại cho gọn là thêu ngon lành rùi

Meogia
21-09-12, 18:44
Uhm! Để mình thử xem sao nha. Chắc cũng ổn tuy có vẻ hơi khó làm một chút hen. Thanks bạn!

nadang203
25-05-13, 05:44
Tớ hiện tại đang có 2 khung cầm tay hình chữ nhật, 1 khung cầm tay tròn, 1 khung ngồi bệt, 1 khung ngồi ghế. Sau khi quay lại đủ các kiểu, tớ đang ngồi ghế để thêu. Tớ mua ở theutay.vn. Nhưng ma ko biết thế nào, tớ thêu kiểu nào thi luung cũng bị đau hết.hix. Chắc do tớ yếu.

Komak
25-05-13, 12:49
Khung thêu gỗ của bạn ngồi có thanh gác chân ở dưới không ? nếu có bạn đặt 1 chân ( 2 chân càng tốt) lên khung đó, sẽ chắc lắm đấy...à , mình hay gác chân lên đấy thêu thoải mái lắm , mà khung cũng chắc lắm....cơ mà mình không biết chất liệu gỗ của khung bạn lầ gì, nếu là gỗ thông thì đừng gác kẻo gãy nhé...nếu là gỗ thông thì lỏng lẻo chấp nhận thôi bạn ạ...hic, kinh nghiệm xương máu của bà dì mình khi mua khung gỗ , cứ chọn loại tốt, đóng ở Việt Nam , đừng mua khung gỗ Trung Quốc, to, có nẹp nhựa nhưng lại hay lỏng ốc, không bền, lại còn lỏng lẻo nữa...

Komak
25-05-13, 12:59
Hôm bữa mình cũng coi qua mấy trang bán khung trong đó có trang này. Ý kiến riêng của mình là không thích mấy cái ốc kim loại lòi ra ngoài như vậy nên mới mua khung của Lena được con ốc bọc gỗ đẹp thôi. Nhưng khung trang này được nhiều tiện là lên xuống ra vô theo nhiều độ cao rộng, chân nhìn khá lớn hơn, chân khung Lena hơi ốm.
À, khung của Lena cố định vải bằng kim chỉ chứ không kẹp vô như khung này bạn.

Bạn mình có mua bộ khung gỗ của Lêna nè, loại ngồi bệt giá có 260K thôi, bữa mua mình đã can rồi , mà nó không nghe, mình bảo cái này gỗ thông, ốc gỗ đẹp nhưng mà chẳng chặt, bây giờ mua về bỏ xó đó, hic .....
ở Lena được cái anh bán hàng dễ thương...bảo ốc có lỏng thì đem lên đổi, nhưng ...đổi được con ốc nhiêu khê thế, đi mấy trăm cây số lận....híc hic..

nadang203
25-05-13, 22:26
Khung thêu gỗ của bạn ngồi có thanh gác chân ở dưới không ? nếu có bạn đặt 1 chân ( 2 chân càng tốt) lên khung đó, sẽ chắc lắm đấy...à , mình hay gác chân lên đấy thêu thoải mái lắm , mà khung cũng chắc lắm....cơ mà mình không biết chất liệu gỗ của khung bạn lầ gì, nếu là gỗ thông thì đừng gác kẻo gãy nhé...nếu là gỗ thông thì lỏng lẻo chấp nhận thôi bạn ạ...hic, kinh nghiệm xương máu của bà dì mình khi mua khung gỗ , cứ chọn loại tốt, đóng ở Việt Nam , đừng mua khung gỗ Trung Quốc, to, có nẹp nhựa nhưng lại hay lỏng ốc, không bền, lại còn lỏng lẻo nữa...

Khung của tớ chắc chắn, có gác chân ở dưới nhưng mà tó toàn để 1 cái ghê nhỏ rồi doãi chân ra. Ngồi thẳng mà có khi 2 tiếng ko thấy đau lưng. Còn binh thường tớ ngồi 30p là thấy bắt đầu đau lưng roài.

conhako
15-07-13, 22:34
Thấy trên Google có nhiều kiểu khung thêu : https://www.google.com.vn/search?hl=vi&site=imghp&tbm=isch&source=hp&biw=960&bih=511&q=Elbesee+Embroidery+Seat+Frame&oq=Elbesee+Embroidery+Seat+Frame&gs_l=img.12...2464.2464.0.3989.1.1.0.0.0.0.0.0..0. 0....0...1ac.2.19.img.zlnX0e-qtUQ . Nhưng giá ko rẻ và tìm mua cũng khó ... Như kiểu này :

http://i789.photobucket.com/albums/yy180/Lakichi/ElbeseeTableStand25cmWoodenEmbroideryHoop_zpsd49ae e1b.jpg

http://www.ebay.co.uk/itm/Elbesee-Table-Stand-w-10in-25cm-Wooden-Embroidery-Hoop-/271012387200

Nhìn thích thật ... Thôi gần nhà các Bạn có bác thợ mộc nào , nhờ gia công chắc may ra ... Nếu thay đổi chiều cao đc , càng tốt ...

Lamborghini
22-07-13, 21:02
Cô conhako ơi, tìm hướng dẫn cách làm khung tròn này ở đâu được ạ?