PDA

View Full Version : Báo lỗi diễn đàn

Mercury
19-08-10, 15:09
Mod ơi, làm ơi kiểm tra hộ em, ở topic đặt hàng candamar/ Craft home/Shop online em post bài trả lời trang cuối mà sao lại nhảy tít lên trang đầu mà thậm chí lại là người mở topic nữa, em chẳng hiểu sao lại thế này, ngại quá.

Em vừa dạo qua 1 vòng thấy có mấy topic khác cg bị tương tự, hay tại cái laptop của em có vấn đề nhỉ, huhu

Lana
19-08-10, 15:44
Em cũng bị như chị Mercury, em ko gửi tin nhắn riêng dc nữa, gửi thì nó báo là chờ 31522396 giây rồi mới dc gửi T_T

vietsymbian
02-11-10, 10:17
Như các bạn đều biết, bắt đầu từ 18h30 ngày 31/10 HTT lại bị kẻ xấu tấn công, bắt đầu chỉ bằng hình thức thay nội dung trang chủ, đổi pass, chiếm quyền điều hành của Admin. Sáng ngày 01/11 sau khi đến công ty mình đã lập tức khắc phục và rà soát toàn bộ lỗ hổng của diễn đàn, nhưng không dừng lại ở đó, trong khi mình chưa tìm được hết các lỗ hổng, kẻ xấu liên tục tấn công. Đến 18h tưởng như mọi việc tạm ổn, mình an tâm đi đón Bin. 18h50 Hai bố con về đến nhà thì mình bật ngay máy tính vào kiểm tra, thì hỡi ôi, không những trang chủ mà tất cả mọi người đều trở thành VKL = Verycool 8-X Đến lúc này thì mọi việc không còn đơn giản nữa, kẻ xấu đã thực hiện truy vấn SQL để ghi đè lên các thông tin cá nhân, do các thông tin cá nhân là khác nhau nên không thể sử dụng truy vấn để ghi đè lại, cách duy nhất lúc đó là khôi phục (restore) lại data từ thời điểm chưa bị hack. Sau khi bộ phận kỹ thuật của FPT khôi phục lại dữ liệu mình tạm khoá các folder nhạy cảm lại để có thể an tâm cùng vợ con. Híc, ăn xong refresh lại diễn đàn thì kẻ xấu lần nữa lại thay đổi trang chủ của chúng ta thành "hacked by tuxedo", cũng có nghĩa là trojan của kẻ xấu nằm trong data của HTT. Tình hình mỗi lúc một căng thẳng :-?, lúc này vợ con động vào cũng đều ăn "mứt gừng", chỉ tội nghiệp Bin bị bố gắt mà chẳng hiểu vấn đề gì :( Loay hoay đến 23h thì mình quyết định download toàn bộ dữ liệu của HTT về quét virus và mở những file khả nghi ra kiểm tra, xoá toàn bộ những file khả nghi đi, thay vào các file mới, gần như renew toàn bộ code của HTT. Đến 1h30 thấy tạm ổn mới an tâm leo lên giường mà vẫn phải dùng điện thoại vào diễn đàn kiểm tra liên tục, thậm chí sáng nay BX gọi dậy, mắt nhắm mắt mở đã vớ ngay điện thoại vào kiểm tra lại và thở phào nhẹ nhõm.
Phải renew lại toàn bộ diễn đàn cũng có nghĩa là sẽ xuất hiện rất nhiều lỗi, do diễn đàn cũ đã thêm khá nhiều code trong khi cái được renew lại là cái nguyên bản từ Vbulletine. Vì vậy mình lập topic này, đề nghị chị em trong quá trình sử dụng các tính năng của diễn đàn, gặp bất cứ lỗi nào, hoặc thấy thiếu chức năng gì thì post lên đây để mình từng bước khắc phục nhé.

@Kẻ xấu: Thiết nghĩ HTT toàn chị em phụ nữ chân yếu tay mềm, lập diễn đàn để trò chuyện, chia sẻ những công việc tỉ mẩn lọ mọ của phụ nữ, nào có đắc tội với ai. Sao phải ra tay không thương tiếc như vậy chứ? Còn nhiều nơi để các bạn "chứng minh bản lĩnh" của mình hơn mà.

HAN
02-11-10, 10:33
Em chưa vào xem toàn bộ diễn đàn nhưng tạm thời thấy có một số điểm chắc phải khắc phục dần dần như sau (list ra đây để khỏi quên :D)
- Bộ gõ tích hợp với diễn đàn chưa thấy (OK)
- Ko vào được mod/admin control panel (Protect)
- Thanh công cụ Wibiya Chatroom trên HTT chắc cũng phải làm lại.(OK)
- Các banner chính và phụ cần phải khôi phục lại. (OK)
- Tính năng "who online" bị lỗi(OK)
...

hongthuytinh
02-11-10, 10:53
Ôi cái hội của mình, khổ thân anh bí mật. Sao cái bọn nào nó lại dở hơi thế nhỉ? Có hôm em vào nó bảo là diễn đàn chuyển sang diễn đàn ...ex :((

Lana
02-11-10, 18:52
có lẽ chưa tìm dc nơi "xứng tầm" với khả năng hack của mình nên kẻ xấu dừng chân ở hội toàn phụ nữa chân yếu tay mềm này. Cảm ơn nỗ lực của ban điều hành để phục hồi diễn đàn :)

HAN
05-11-10, 17:40
Thêm 1 lối: Tính năng ban users trong admin cotrol panel có vấn đề (OK, lỗi chứ ko phải "lối") :P
@anh bí mật: đây là do online bằng điện thoại, mắt nhắm mắt mở viết sai dấu mà nhìn ko ra :P

HAN
06-11-10, 11:52
Thêm các lỗi khác:
- ko biết các máy tính khác thế nào, và các thành viên khác có gặp trường hợp này ko, máy tính ở vp em ko sử dụng được bộ gõ tích hợp của 4rum để viết tiếng Việt có dấu.

-Tính năng quản lý "Tìm trong giao diện" để chỉnh sửa giao diện của admin control panel bị lỗi -

bichano
06-11-10, 18:47
Ôi! Thương quá hội của mình.

BigD
13-11-10, 07:02
Sáng hôm qua hội mình lại bị hackedl, sau đó thì vào lại được và bây giờ thì chức năng Gửi trả lời nhanh, Trả lời và Trả lời với trích dẫn bị lỗi không dùng được, cứ post bài trong 3 chức năng thì khi bấm gửi đi sẽ thấy báo lỗi ạ. Phải bấm vào Đến bản đầy đủ chức năng thì mới post bài đượcc.
Chức năng xóa bài cũng không dùng được luôn ạ.

carmen
13-11-10, 09:55
Hu hu, em ko thể đọc được trang cuối cùng của các topic mặc dù em có nhìn thấy nó. Có ai giống em ko ạ?

Phù Thủy Già
13-11-10, 10:02
Có 17 trang mà nó chỉ cho em đọc đến trang 16 thui ạ :((

BigD
13-11-10, 10:16
Em nữa, ở ngoài Trang chủ thì không thấy tên em là người post cuối trong topic nhưng vào đọc thì thấy bài của em ạ.
Vd: topic Hàng đã về của Happy Shop, ở ngoài thấy username Pham Thi Tan Trang là người post cuối nhưng khi vào topic xem sẽ thấy username BigD mới là người có bài cuối cùng.

vietsymbian
13-11-10, 10:26
Anh cũng đang bị giống em :(

vietsymbian
13-11-10, 10:29
Sáng hôm qua hội mình lại bị hackedl, sau đó thì vào lại được và bây giờ thì chức năng Gửi trả lời nhanh, Trả lời và Trả lời với trích dẫn bị lỗi không dùng được, cứ post bài trong 3 chức năng thì khi bấm gửi đi sẽ thấy báo lỗi ạ. Phải bấm vào Đến bản đầy đủ chức năng thì mới post bài đượcc.
Chức năng xóa bài cũng không dùng được luôn ạ.

Hu hu, em ko thể đọc được trang cuối cùng của các topic mặc dù em có nhìn thấy nó. Có ai giống em ko ạ?

Anh cũng đang bị giống các em, đang tìm cách giải quyết :(

vietsymbian
13-11-10, 10:30
Lỗi lỗi lỗi, đang tìm cách khắc phục

carmen
13-11-10, 10:35
Em sorry là em ko thể đọc được tất cả các bài từ trang 2 mặc dù em biết từ nãy đến giờ có Phuthuygia, BigD rồi anh Bí mật post bài, thế nên có ai trả lời bài của em thì vui lòng PM cho em biết với. Em post bài có ai đọc được ko ạ?

vietsymbian
13-11-10, 10:48
Quyết tâm post bài cho nó sang trang 3 để check lỗi

luckystar
13-11-10, 10:51

Mình cũng bị vậy nè ... không thể mở trang cuối của các topic được.

hoa vo thuong
13-11-10, 10:59
Chị ơi, trang web mình bị lỗi rồi hay sao ý, mỗi lần post bài thì đều báo " data error", bấm return đễ post bài lại thì được, nhưng số bài viết của em vẫn là 24 sau khi em đã post 3 bài rồi ( đáng lẽ là 27 mới đúng)

timi
13-11-10, 11:10
Chị ko post bài được

HTT là chỗ may vá cho phụ nữ, @kẻ xấu sao lại đi ăn hiếp phụ nữ thế không biết?

Lana
13-11-10, 16:35
em cũng ko xem dc trang cuối của topic. Hôm qua hội cũng vừa bị hack. Giờ em phải đến trang chức năng đầy đủ mới reply dc. Thương quá hội nhà mình :(

BigD
13-11-10, 16:38
Bây giờ tới phiên em bị y như chị Carmen

Dui
13-11-10, 18:22
Sao topic này em xem được có mỗi trang đầu tiên, các trang sau em không xem được. Em xem lại 1-2 topic khác thấy vẫn bình thường ạ. Cả KS Con Bướm em cũng không vào được. Từ hôm qua đến giờ toàn Database error. Post và sửa bài bị báo lỗi liên miên, loanh quanh cũng post và sửa được nhưng mất thời gian lắm ạ.

Bác Admin cố lên, cố lên, cố lênnnnnnnn!!!!!!!!!!!

vietsymbian
13-11-10, 19:10
post post post bài bài bài

vietsymbian
13-11-10, 19:12
Bây giờ tới phiên em bị y như chị Carmen

Sao topic này em xem được có mỗi trang đầu tiên, các trang sau em không xem được. Em xem lại 1-2 topic khác thấy vẫn bình thường ạ. Cả KS Con Bướm em cũng không vào được. Từ hôm qua đến giờ toàn Database error. Post và sửa bài bị báo lỗi liên miên, loanh quanh cũng post và sửa được nhưng mất thời gian lắm ạ.

Bác Admin cố lên, cố lên, cố lênnnnnnnn!!!!!!!!!!!

bánh tét, làm liều thôi, chờ ông Ép Pê Tê chắc chết

vietsymbian
13-11-10, 19:21
Các MOD kiểm tra giúp Topic nào không xem được trang cuối thì xoá bài viết cuối cùng của trang xem được giúp mình nhé

HAN
15-11-10, 13:57
- Lỗi edit hoặc post bài mới: diễn đàn báo lỗi ko post được hoặc ko edit được nhưng thực chất bài mới hoặc nội dung sau khi edit vẫn hiện trên diễn đàn.

-Xoá bài cuối cùng của trang xem được thì thấy báo lỗi sau:
Invalid SQL:
SELECT searchcore.groupcontenttypeid, searchcore.groupid
FROM searchcore AS searchcore
WHERE contenttypeid = 1 AND
primaryid = 31311;

................

Pham Thi Tan Trang
28-12-10, 13:15
Chào chị Han,
Cách đây cũng được mấy tháng rồi, em có mua bộ chị của chị Compa, và có gửi tin nhắn cho chị Compa trên diễn đàn, nhưng không hiểu sao những tin nhắn đó lại được công cụ tìm kiêm Google tìm thấy ngay, và ngay trên dòng đầu tiên của Google, điều nay em thật sự ái ngại.
Chị thử vào google và gõ đúng tên em: Pham Thi Tan Trang, có cả 2 đoạn đối thoại của em với Sujini và em với chị Compa ? hu hu ra ngay các thông tin riêng ( địa chỉ, số điện thoại) của em, Chị ơi, mong chị với anh bí mật xem xét.

leo_vh257
28-12-10, 15:14
Chào chị Han,
Cách đây cũng được mấy tháng rồi, em có mua bộ chị của chị Compa, và có gửi tin nhắn cho chị Compa trên diễn đàn, nhưng không hiểu sao những tin nhắn đó lại được công cụ tìm kiêm Google tìm thấy ngay, và ngay trên dòng đầu tiên của Google, điều nay em thật sự ái ngại.
Chị thử vào google và gõ đúng tên em: Pham Thi Tan Trang, có cả 2 đoạn đối thoại của em với Sujini và em với chị Compa ? hu hu ra ngay các thông tin riêng ( địa chỉ, số điện thoại) của em, Chị ơi, mong chị với anh bí mật xem xét.

chị Trang cho em bon chen tí,em nghĩ khi 1 cuộc nói chuyện mà ko để ở dạng tin nhắn riêng pm wa hộp thư thì thằng google sẽ search ra dc ngay,em đã thử search tên em thì thấy tất cả các conversation đều hiện ra,ko chỉ ở trang HTT. Những thông tin cá nhân khi trao đổi em nghĩ chị nên pm để bảo mật,chứ khi chị trao đổi public như thế thì bất cứ ai khi vào xem thông tin nick của chị thì cũng sẽ thấy hết ah. Em nghĩ giờ chị có thể xóa những cuộc đối thoại ấy đi là ok thôi. Nếu sai vị trí thì mod xóa bài hộ em ạ

Lana
16-03-11, 17:44
em xin ý kiến 1 chút là hình như chức năng search tìm bài của hội mình có vấn đề vì em search từ khóa "móc" cũng ko ra kết quả nữa ạ

HAN
24-08-11, 17:42
Mod ơi, làm ơi kiểm tra hộ em, ở topic đặt hàng candamar/ Craft home/Shop online em post bài trả lời trang cuối mà sao lại nhảy tít lên trang đầu mà thậm chí lại là người mở topic nữa, em chẳng hiểu sao lại thế này, ngại quá.

Em vừa dạo qua 1 vòng thấy có mấy topic khác cg bị tương tự, hay tại cái laptop của em có vấn đề nhỉ, huhu

Em cũng bị như chị Mercury, em ko gửi tin nhắn riêng dc nữa, gửi thì nó báo là chờ 31522396 giây rồi mới dc gửi T_T

Có lẽ HTT bị lỗi thống kê về thời gian, do anh bí mật đang đi công tác vắng nên tạm thời lỗi này chưa sửa được, sẽ cố gắng khắc phục trong thời gian sớm nhất có thể mong chị em thông cảm.

Phù Thủy Già
02-07-12, 08:59
Em chọn 1 bài viết spam quảng cáo rồi đánh dấu rồi mở các chức năng xóa, di chuyển...ra thì diễn đàn báo " You did not select any posts..." admin ạ.

bduyen
02-07-12, 09:05
À, là tại mình nhanh tay hơn nên bài đó đã bị mình xử lý rùi đó mà ^^!

bluecarmen
12-10-15, 13:58
Mod ơi kiểm tra mục shop online trong mục chợ DMC giúp mình với , không có mục nào để đăng cả. hjx hjx 14h21 ngày 12/10/2015

HAN
19-10-15, 15:19
Mod ơi kiểm tra mục shop online trong mục chợ DMC giúp mình với , không có mục nào để đăng cả. hjx hjx 14h21 ngày 12/10/2015

Em kiểm tra lại xem shop đã đóng phí chưa nhé :)