PDA

View Full Version : Ai biết chỉ thêu

bemvuitinh
30-05-12, 21:08
Mình đang cần 1 số địa chỉ bán chỉ thêu. Anh chị nào biết chỉ giúp mình với?? Mình đang rất cần
Mọi người có ai biết chỉ bóng không? Mình cũng đang tìm loại chỉ này

chebom
30-05-12, 21:32
các shop onl trong hội đều có đó bạn.ngay như ngoinhamayman36 mình cũng thấy chị ấy bán.bạn vào tìm hiểu thử xem nhé :)

nhimvschuot
30-05-12, 21:35
DMC có Bees, Jubi, craft home, pooh&friend, bee_hien, bống &friend...
DC có bekenshop, ngoinhamayman36...
chỉ bóng có ari shop (bee_hien) đó bạn :http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?178-Đồ-nghề-thêu-thùa-dụng-cụ-kim-kéo-chỉ-khung-và-phụ-kiện

yeu_tranh
31-05-12, 11:04
chào bạn, bạn có thể đến của hàng để mua chỉ thiếu mà. Đến cửa hàng thì sẽ có rất nhiều loại chỉ để bạn chon lựa. Mình thường hay đến quán tranh thêu chữ thập tại số 4 - Ngõ 15 - Vương Thừa Vũ - Hà Nội, chỗ đó bán giá nhẹ nhàng hơn so với chỗ khác mà cũng rất nhiều loại tranh để mình chon lựa.

bemvuitinh
04-06-12, 06:25
cảm ơn mọi người, mình cần chỉ bóng, chỉ pháp để thêu tranh nghệ thuật truyền thống. Mình đang cần số lượng tương đối lớn

xiuzhen
04-06-12, 08:31
Nếu ở TP HCM, bạn đến nơi này thử xem, lần trước mình mua chỉ bóng khoảng 35k/lạng
Còn thêm chợ Đại Quang Minh cũng bán chỉ bóng nữa, có 1 số sạp có bán. :)

2. Chợ Phú Nhuận 22 Cao Thắng F17 Quận Phú Nhuận

Đi đường Nguyễn Văn Trỗi, hướng từ trung tâm Sài Gòn đi, đi qua cầu Công Lý (qua Chùa Vĩnh Nghiêm), rẽ ngay vào một đường rất nhỏ, hình như là Cao Thắng, đây chính là một con đường của chợ Phú Nhuận, đi đường này sẽ xuyên từ đằng sau chợ ra đằng trước, chạy dọc con đường này, đến gần mặt trước chợ, bên tay trái có 1 cửa hàng bán chỉ (duy nhất), nếu không tìm ra, hỏi mọi người cũng biết, ở đây rất dễ nhận ra vì chỉ từ dưới đất lên đến nóc nhà. Khá nhiều loại chỉ ở đây, từ DMC, chỉ Việt Nam, chỉ bóng, chỉ tơ bóng...,

bemvuitinh
04-06-12, 09:29
xiuzhen có biết sạp đó tên gì ko, mình đã liên lạc với các shop ở hoitheuthua nhung ko có chỉ bóng mà chủ yếu là chỉ để thêu tranh chữ thập?

ngocquynh5488
05-06-12, 11:57
Mình gửi bạn số điện thoại này: 0918 451 708 (chị Mai). đây là chị chủ của cửa hàng chỉ thêu chợ Phú Nhuận, chỗ này nhiểu chỉ thêu đó lắm, bạn liên lạc thử nhé!

xiuzhen
05-06-12, 13:27
Mình tìm lại bài này từ sáng giờ mà ko bít nằm ở folder nào ^^
Bạn ngocquynh5488 đã nói dùm mình rồi, bạn liên lạc thử xem sao :)