PDA

View Full Version : Một ngày các chị có thể thêu được bao nhiêu stitch?

metidieu
25-05-12, 20:05
Em thắc mắc không biết một ngày mỗi chị có thể thêu được bao nhiêu stitch? Các cao thủ vào cho em học hỏi chút kinh nghiệm ạ. :X

sanny
25-05-12, 22:40
Hihi, em ko bít mọi người thế nào chứ nếu tính trung bình cả tháng chắc ngày e thêu đc 1 mũi quá >"< Các cao thủ nào chăm chỉ thì một ngày thêu đc 10 ô lận >"< tức là hòm hòm .... 100 mũi =))

stefani_bo
25-05-12, 22:52
Nếu ko bị canh thì chắc ngày em cũng dc 5 ô, còn hiện tại do làm "lén lút" nên dc khoảng 2,5 - 3 ô àh...^^....Bởi vậy, em ngưỡng mộ cô conhako áh, nghe cô nói thêu 10 ô mà toàn là tùm lum màu...:):)

ntth19742004
26-05-12, 06:30
Hihi, em ko bít mọi người thế nào chứ nếu tính trung bình cả tháng chắc ngày e thêu đc 1 mũi quá >"< Các cao thủ nào chăm chỉ thì một ngày thêu đc 10 ô lận >"< tức là hòm hòm .... 100 mũi =))

10 ô = 1.000 mũi bạn ui chứ không phải 100 đâu. 1 ô đã = 100 mũi rùi. Hi hi cao thủ thiệt bạn he. Thiệt là ngưỡng mộ quá đi à

hoatigon75
26-05-12, 07:26
Mình thì trung bình 1.5 giờ thêu được 1 ô, mà mỗi ngày chỉ thêu được cao lắm là 1g. Nên tốc độ cực kỳ rùa bò luôn. hì hì

ngocquynh5488
26-05-12, 07:42
Những tranh nhiều màu, tỉ mỉ thì trung bình 1 ngày em thêu 2000 mũi (tức 20 ô á), còn những tranh khủng long mà các màu tạo thành 1 mảng lớn gần nhau thì có bữa em thêu được 3000 mũi luôn. Nhưng đó là lúc trước, giờ em té gãy tay rồi nên bỏ nghề luôn. Than ôi, thời oanh liệt nay còn đâu??? :(

MeNgoRi
26-05-12, 08:38
Mình cũng đang chiến đấu với 1 em khủng long 152 * 78 cm, bao gồm 36 trang chart, mỗi trang 70 * 80st mình quýnh trogn 1 tuần. Hiện tại đến trang 27 rùi, hy vọng kịp tham gia CKV năm nay, hihi.

theuviet.vn
26-05-12, 09:34
Với mình thì thấy thêu cũng bị ảnh hưởng bởi cảm xúc hay sao ý. Hôm nào "minh mẫn" thì cứ gọi là thêu tuồn tuột. CÒn hôm nào hơi dính tý bực mình chẳng hạn thì cứ thêu nhầm lên nhầm xuống, tháo ra, tra vào liên tục. Vậy nên, một ngày mình cũng không biết thêu chính xác được bao nhiêu ô nữa, hihi.

provance
26-05-12, 10:06
em thì là rùa con từ xưa đến giờ rồi!hjhj, làm việc gì cũng chậm nen pó tay..

shiroineko
26-05-12, 10:15
1 ô 100 mũi thì em thêu nưả tiếng là phải đổi chỉ nhiều.Còn 1 ô 100 mũi cùng màu thì chừng hơn 15' thôi :)

Xixi2112
26-05-12, 19:02
Với 1 tiếng thì em thêu được tầm 5 ô hehe :D. Dạo này em cũng chiến đấu dữ dội với 1 bức khủng long. Mất 3 tuần mới hoàn thành được 2 tờ chart. Mà em thêu cũng cảm hứng lắm, thêu xong ngồi ngắm chán chê xem là tiếp theo mình thêu màu chỉ nào, rồi mới bắt tay vào mần tiếp hahaha :)). Mà các chị ở đây với sợi chỉ 1m thì các chị thêu được mấy mũi x ạh? Em tính với mũi đi thẳng luôn thì em có thể thêu được khoảng 50 mũi x hoặc thêm 4-5 mũi x nữa. K biết các cao thủ nhà mình thì thế nào em muốn học tập quá đi.

TitMitFamily
26-05-12, 19:42
Với 1 tiếng thì em thêu được tầm 5 ô hehe :D. .
Thế là thuộc hàng cao thủ rồi. Titmit thêu xuyên táo 1h được có 3 ô, còn thêu khung thì được mõi 2 ô thôi à. :)

metidieu
26-05-12, 19:50
Thế là thuộc hàng cao thủ rồi. Titmit thêu xuyên táo 1h được có 3 ô, còn thêu khung thì được mõi 2 ô thôi à. :)

Em cũng thêu khoảng đấy hihi

tranhtheumaianh
26-05-12, 20:08
trước đây rảnh rỗi mình thêu 1 ngày cũng được 15ô, còn bây giờ bận rộn hơn mình thêu đc 10ô

Relax
28-05-12, 14:32
Mình thì cũng tùy cảm hứng như bạn nào nói phía trên í, nói chung thêu mỗi ngày ko nhiều nhưng đều đặn từng ngày thì có thừa :D

Xixi2112
28-05-12, 15:13
Em thì k thích kiểu thêu xuyên táo, e cứ cảm thấy sợi chỉ bị xù nhanh hơn ấy ( chắc do cảm giác của em quá), em thêu khung với tay trên tay dưới thôi.

conhako
28-05-12, 15:24
Nếu ko bị canh thì chắc ngày em cũng dc 5 ô, còn hiện tại do làm "lén lút" nên dc khoảng 2,5 - 3 ô àh...^^....Bởi vậy, em ngưỡng mộ cô conhako áh, nghe cô nói thêu 10 ô mà toàn là tùm lum màu...:):)

ko dám đâu ... bức thêu của cô 120 X 170 tính khoảng 200 ô , một ngày chia ra 4 buổi : sớm - trưa - chiều -tối : chỉ tiêu một tuần 50 ô ( chừa vài ngày chỉnh sửa , 1 tuần cho đóng khung ) . Phải hoàn tất trước 15/6 . Món nợ ân tình đấy stefani_bo ah ... đúng lúc là gấp đôi ah ...

"tùm lum màu " là mấy cái hoa cúc trên áo cô giáo , còn lại là mái tóc , áo có một màu 823 + 939 thôi ... hihi ...

kittywhite
28-05-12, 16:20
Ngưỡng mộ...ngưỡng mộ weeeee...Đúng là cao thủ.

conduongcolamebay
29-05-12, 13:37
Em cũng ko dám thêu xuyên táo vì em hay thêu chặt tay lăm, em hay thêu theo kiểu hai lần đâm kim rồi mới rút sợi đấy ah. Dạo này để cho nhanh, thêu bức phong cảnh thì phần bầu trời em thêu mũi half thôi, để nổi bật phần cảnh. Vì thêu bức cảnh toàn thêu kín nên em cãi chart một tí, hi vọng khi nào lên tranh sẽ đẹp.

Xixi2112
29-05-12, 14:06
ko dám đâu ... bức thêu của cô 120 X 170 tính khoảng 200 ô , một ngày chia ra 4 buổi : sớm - trưa - chiều -tối : chỉ tiêu một tuần 50 ô ( chừa vài ngày chỉnh sửa , 1 tuần cho đóng khung ) . Phải hoàn tất trước 15/6 . Món nợ ân tình đấy stefani_bo ah ... đúng lúc là gấp đôi ah ...

"tùm lum màu " là mấy cái hoa cúc trên áo cô giáo , còn lại là mái tóc , áo có một màu 823 + 939 thôi ... hihi ...
Ngưỡng mộ cô conhako quá. Mẹ con cũng gần U60 như cô nhìn tranh con thêu thì thích lắm nhưng bảo mẹ thêu thì mẹ bảo mắt t thế này thì thêu cái gì hahaha =))

Xixi2112
29-05-12, 14:07
Em cũng ko dám thêu xuyên táo vì em hay thêu chặt tay lăm, em hay thêu theo kiểu hai lần đâm kim rồi mới rút sợi đấy ah. Dạo này để cho nhanh, thêu bức phong cảnh thì phần bầu trời em thêu mũi half thôi, để nổi bật phần cảnh. Vì thêu bức cảnh toàn thêu kín nên em cãi chart một tí, hi vọng khi nào lên tranh sẽ đẹp.
Bạn thêu bức phong cảnh gì vậy? :)

bauhinia
31-08-12, 22:46
Mình mới biết thêu nên thêu chậm quá. 40' được 1 ô 100

yenchup
01-09-12, 08:55
Em thì hay thêu theo kiểu xuyên táo, em thêu khung không wen tay nên lâu hơn. Xuyên táo thì 2h em thêu khoảng 600x nếu là cùng 1 mầu chỉ, nếu phải đổi nhiều mầu thì ít hơn

chutlele
04-09-12, 08:37
Thêu xuyên táo là thế nào vậy các chị??

bauhinia
04-09-12, 09:21
Thêu xuyên táo là thế nào vậy các chị??

Là cầm vải trên tay xỏ 1 cái mũi xuống đồng thời là mũi lên.

lekhoi
05-09-12, 15:15
Thêu sao nói chi tiết xiu đi pan oi!!!

quang cao google (http://www.bin.vn/chitiet/110/chien-dich-quang-cao-google-adwords) |Quang cao tren google (http://www.bin.vn/chitiet/129/quang-cao-tren-google-tai-bin) | Quang cao google adwords (http://www.bin.vn/chitiet/130/cach-thiet-lap-chien-dich-quang-cao-google-adwords-hieu-qua)

Hoàng_Ngọc
06-09-12, 22:27
Em thêu theo cảm hứng nên có lúc thêu nhanh lúc thì cực chậm, với lại ko có áp lực nhiều nên cứ rùa bò thôi. Mình đang thêu tiếp ông Di lặc với 5 bông mẫu đơn, tốc độ trung bình là khoảng 1 tuần/ trang chart, có tuần thì chưa đến 1 trang do phải chăm em bé!

kat145
28-12-12, 20:31
nếu chăm chỉ ko bị phân tâm thì 1h tớ thêu được chừng 3 ô = 300 mũi .. Nhưng mà bởi vì tớ hay ôm đồm làm cùng lúc 2-3 việc thế nên trung bình 1 ngày, tớ cầm kim nhể được khoảng 3 - 5 ô thôi ... xấu hổ quá T_T

tuki
26-01-13, 13:32
Em thêu theo cảm hứng nên có lúc thêu nhanh lúc thì cực chậm, với lại ko có áp lực nhiều nên cứ rùa bò thôi. Mình đang thêu tiếp ông Di lặc với 5 bông mẫu đơn, tốc độ trung bình là khoảng 1 tuần/ trang chart, có tuần thì chưa đến 1 trang do phải chăm em bé!

Mình cũng giống giống bạn :), chăm e bé nhìu khi phải bỏ bê thêu lun í chứ.

DAN HUONG HINH
27-01-13, 23:36
Mình cũng thêu xuyên táo, thêu quen nên nhanh và cũng đều mũi chỉ lắm. Đôi lúc mình cũng bỏ vào khung đâm lên chọt xuống cho vui rồi tháo ra xuyên táo tiếp, mình thấy nhờ xuyên táo mà mình mới nhanh có tác phẩm. Và khi thêu mình cũng có thói quen thêu cùng lúc 2 or 3 bức để chán bức này thì lôi bức khác ra tìm cảm hứng mới, rốt cuộc các bức thành phẩm cứ đều đều hoàn thành để lên khung :D

ngoccoi
17-04-13, 21:30
Với mình thì thấy thêu cũng bị ảnh hưởng bởi cảm xúc hay sao ý. Hôm nào "minh mẫn" thì cứ gọi là thêu tuồn tuột. CÒn hôm nào hơi dính tý bực mình chẳng hạn thì cứ thêu nhầm lên nhầm xuống, tháo ra, tra vào liên tục. Vậy nên, một ngày mình cũng không biết thêu chính xác được bao nhiêu ô nữa, hihi.
Mình thêu tranh cũng hay phụ thuộc vào cảm xúc lắm, mà ngồi càng đông thì thêu càng thích, có đợt mình thêu bức khủng long cứ 4 ngày được 1 tờ chat (thêu đặc luôn), giờ thì chắc chịu

nadang203
14-05-13, 19:27
Mình thêu xuyên táo thi khoảng 15p thì xong 1 lần chỉ. Còn dùng khung thì 30 đến 45p. Hix. Nhìn chung thì tớ thấy thêu xuyên táo thì nhìn chỉ đầy hơn nhưng ko sắc xảo bằng dùng khung.hihi

ThaoNguyen284
15-05-13, 07:28
Em đang thêu bức Phú Quý Mãn Đường ( 2 chim công và hoa mẫu đơn) thêu dược 1 năm rồi nhưng mới dc hơn 1 nữa, bức này to quá 1m78 x 78 cm (14ct) nên em bỏ lên khung để khỏi cầm tay, không biết là bức này e có thể cầm tay thêu cho nhanh không mấy chị nhỉ, e chưa thử, sợ cầm 1 chút lại mỏi tay hehe, các chị có nhiều kinh nghiệm cho e ý kiến với ạ, 1 ngày e thêu được 1h, thường xuyên được 2h và có khi được 3h, chỉ tiêu của e là 2 tuần phải xong 1 trang chart kín, nhưng ít khi đạt được chỉ tiêu lắm hí hí,

DiemLTT
15-05-13, 07:51
thêu cầm tay đc hay ko là do quen hay ko thôi, mình thêu cầm tay quen rồi, giờ ôm cái khung , vì vải mềm, thêu hoài ko đc bao nhiêu. nếu kích thước to quá, cứ cuộn tranh lại, tìm 1 điểm tựa 1 đầu rồi thêu thôi :)

thanhhoan
15-05-13, 10:07
Mình thì trung bình 1 ngày 1 sợi chỉ xỏ vào kim ý, ko phải sợi chỉ to. Nếu chăm chỉ thì 1 năm 2 bức, nếu ko thì cứ đến cuối năm là phấn đấu cho xong 1 bức, hic. Mình chán mình quá cơ.

hổ bông
15-05-13, 10:13
Cái này với em thì cũng ko cố định lắm. Ngày nhiều rảnh rỗi thì có thể làm cả chục ô, ngày bận quá thì xỉa xỉa được mấy mũi lại phải vứt đó làm việc khác. Haizzz.... giờ còn niềm vui may vá nữa cơ, ước gì có thêm 2 cái tay nữa.

ThaoNguyen284
15-05-13, 10:19
em ước gì buổi tối của em có thêm 2 tiếng nữa hihi, ngày e đi làm bận quá, lại không được mang lên cơ quan nên chỉ ước buổi tối thôi, nghe mấy chị thêu xuyên táo nhanh mà e đang phân vân không biết nên thế nào, ngại 1 nỗi bức e đang thêu lại khủng long quá huhu. ngồi khung thì nhanh mỏi tay, cứ thêu 30p lại nghỉ 1 chút vì mỏi 2 cánh tay với mỏi lưng, thấy cả nhà có nhiều tranh để khoe mà e xấu hổ ghê, 4 năm trời toàn thêu tặng không lưu lại hình nên tiếc hùi hụi.

hoatigon75
15-05-13, 10:52
em ước gì buổi tối của em có thêm 2 tiếng nữa hihi, ngày e đi làm bận quá, lại không được mang lên cơ quan nên chỉ ước buổi tối thôi, nghe mấy chị thêu xuyên táo nhanh mà e đang phân vân không biết nên thế nào, ngại 1 nỗi bức e đang thêu lại khủng long quá huhu. ngồi khung thì nhanh mỏi tay, cứ thêu 30p lại nghỉ 1 chút vì mỏi 2 cánh tay với mỏi lưng, thấy cả nhà có nhiều tranh để khoe mà e xấu hổ ghê, 4 năm trời toàn thêu tặng không lưu lại hình nên tiếc hùi hụi.

Lâu ghê mới thấy em online. Sự nghiệp Đôi Công của em vẫn chưa hoàn thành sao? Cố lên nhé em.

ThaoNguyen284
15-05-13, 14:49
em mới onl lại từ tết đến giờ chị à, 1 năm em ko online vì đang làm 1 bức khủng long lớn, sợ lên đây bon chen đủ thứ hihi, giờ cũng được 1 nữa rồi chị, e đang cố gắng để cuối năm nay hoàn thành và treo lên tường cho hoành tráng, lâu rồi e cũng ko thấy chi cũng muốn biết tình hình chị dạo này thế nào hihi.

ThaoNguyen284
15-05-13, 14:59
em mới onl lại từ tết đến giờ chị à, 1 năm em ko online vì đang làm 1 bức khủng long lớn, sợ lên đây bon chen đủ thứ hihi, giờ cũng được 1 nữa rồi chị, e đang cố gắng để cuối năm nay hoàn thành và treo lên tường cho hoành tráng, lâu rồi e cũng ko thấy chi cũng muốn biết tình hình chị dạo này thế nào hihi.

nadang203
25-05-13, 05:31

Em giống chị TitMitFamily. Ko hiểu các mẹ khác thêu thế nào mà nhanh thế. Hix.