PDA

View Full Version : Tìm mua cái dập lỗ

yuu
22-04-12, 11:47
Em muốn mua cái dập lỗ và cả cái khuy tròn tròn để bọc lỗ nhưng không biết tên chính xác của hai cái này là gì ( để tiện hỏi khi đi mua) và mua ở đâu. Em cũng có thấy một bài trên hội đã nói về vấn đề này nhưng chị ấy chỉ cung cấp địa chỉ mua ở Hải Dương còn em ở Hà Nội :( Nghe nhiều người bảo ra Hàng Bồ nhưng cụ thể là chỗ nào ở Hàng Bồ??? Xin phép mượn chị Nguoi_ca tấm ảnh minh họa. Thanks mọi người nhiều.

ngoinhamayman36
22-04-12, 13:34
Hàng bồ hấu như hàng nào cũng có bạn ạ. Cứ ra đấy hỏi 1 2 hàng ra ra ngay. Hình như gọi là kìm dập khuy đó.

provance
22-04-12, 14:14
em ở tp.hcm nên k biết chỗ nào của hàng bồ.nhưng ở đây em gọi là cái bấm lỗ(hôm pữa em mua chỗ bán dây nịch khoảng 140k),còn cái khuy tròn tròn mà chị nói là mắt cáo(chỗ em người ta không bán lẻ đâu,1 bịt khoảng 100 hay 1000 gì đó em không nhớ rõ nữa,tùy loại,khoảng 80k).hj

yuu
22-04-12, 21:04
Thanks mọi người nhiều nhiều :x Nhân tiện, em thấy có người gọi cái khuy đó là "ô rê", gọi như vậy có đúng không hay ô rê là cái khác?

un_jour_rose
15-05-12, 23:55
C hỏi dọc bên số nhà chẵn ở phố Hàng Bồ í ạ. Cái này là cái đục ô rê đấy c a.ô rê giống như trên thân áo corset mà phụ nữ Châu Âu thời xưa hay mặc, xỏ dây qua lỗ ô rê chật ních đấy ạ ^^. Bạn e mua cái này hồi lâu lâu rồi,mua để bấm lỗ thắt lưng c a.

phong linh
16-05-12, 08:22
vậy cho mih hỏi, cái này người ta có thể dùng để dập tạo lỗ trên thiệp được không nhỉ? cũng muốn mua mà chả biết gọi tên là gì, hic

wuynie
15-06-12, 23:23
cái này mình mua có 100k thôi ở hcm ấy ạ, còn tặng kèm thêm 1 bịch khoen móc đó nữa (trong đó có 3 màu bạc, đồng, vàng). gọi là kềm bấm đa năng. hoặc là kềm bấm lỗ.