PDA

View Full Version : Spa - massage

suachuadanhda
27-09-10, 16:02
Hi hi, chị em nhà mình có ai thích đi spa ko ạ? Chúng mình cùng vào đây chia sẻ các thông tin khuyến mại và kinh nghiệm nhé.
Em cứ 1 tuần em lại đi làm mặt 1 lần, em làm của mỹ phẩm Geo, thích nhất là cái đoạn lột mụn cám ý, làm xong mặt em mềm hẳn ra, còn cái miếng lột thì y như bàn chông :27[1]:

Ms.Cannot
27-09-10, 19:37
Em thì ít khi làm mặt lắm vì nhiều lúc làm xong về là nổi mụn, có lẽ do không hợp tuy nhiên cái khoảng masage xông hơi thì em hơi bị nghiện, tuần phải 2,3 lần..cơ mà thích nhất là cái khoản tắm đậu nghệ hihi..tắm xong da mịn như da em bé..
Em thường làm ở Kỳ Đồng, ở đó cũng có tập thể dục thẩm mỹ ngay trong khuôn viên luôn nên cứ tập xong là qua xông hơi massage luôn hihi...Ở đó mấy chị ai cũng vui vẻ nên cứ tắm táp thơm tho xong là lại rủ nhau đi ăn luôn hihi...tối mịt mới bò về nhà..đúng là rất thoải mái, cả ngày đi làm chị mong đến tối để được ăn chơi hưởng thụ thôi hehe..
Chị nào chưa đi thì cứ đi thử xem em nói có ngoa không nha, giá cả ở SG như vậy là thuộc loại rẻ, chất lượng cũng được mà mình muốn tip thì cho, không thì thôi, không có kỳ kè như những nơi khác, mới đi thì có hơi ngại, đi riết thành lì luôn hihi...
Ai đã đi ở Kỳ Đồng rồi, ủng hộ Thanks giúp em cái nha hihi..

lys_nxt
27-09-10, 22:35
Chị Cannot cho em xin cái địa chỉ với lại rổ rá xem thế nào nhé. Thanks chị

chuonkim
28-09-10, 16:46
Ngày xưa em ở bên Trung quốc em đi mát xa bấm huyệt suốt, em chỉ thích kiểu bấm huyệt của Trung quốc thôi, về VN chưa thấy chỗ nào, bên WTT có chỉ mình đến Key Club nhưng mình chưa qua thử, có bạn nào đã từng đi làm phương pháp này share mình ít kinh nghiệm với.

thichtheuthua
29-09-10, 07:33
ra hội người mù mát xa bấm huyệt ủng hộ người khuyết tật bạn nhé

ngocbich_dothi
29-09-10, 08:01
ms . cannot ui ! vay dia chi do o dau vay? co the cho minh biet duoc ko? thanks ban

Ms.Cannot
29-09-10, 11:26
Nó ở đường Kỳ Đồng bạn ah..gần đoạn ga SG ấy,từ Lan Anh rẻ vào rồi thì rẻ phải vàoNguyễn Thông, từ Nguyễn Thông rẻ trái vào là nó ở ngay đầu đường luôn, bên tay phải, bên trong có cả hồ bơi và sảnh tiệc cưới nữa ở tầng 1,phòng massage xông hơi và thể dục thẩm mỹ ở trên, vào đó gởi xe không tốn tiền nha hihi...giá thì khoảng 20-35k thôi. Xông hơi 20k thì phải..
Mình có đi massage ở trường mù Nguyễn Đình Chiểu mấy lần, thấy cũng được nhưng có cái đôi lúc phải chờ, dù đã gọi điện đặt trước rồi, mà 1 xuất là 60' lận hichic...ở đó cũng có ngâm chân thuốc bắc đó chuonkim ơi, nhưng bấm huyệt thì chắc không = bên trung quốc rồi(ở đường Nguyễn Tri Phương đoạn gần trường Kinh tế có 1 tiệm Foot Massage đó, bạn vào thử xem, ở khu Q5 người Hoa nhiều nên chắc bạn cũng có thể tìm được nơi bấm huyệt tốt như ở TQ thôi hihi...)
Ơ mà lúc trước mình cứ nghĩ massage người mù thì người ta không thấy gì(đỡ ngại) ai dè cũng có người thấy mờ mờ đó nha hihi...

chanhleo999
29-09-10, 14:36
Ngày xưa em ở bên Trung quốc em đi mát xa bấm huyệt suốt, em chỉ thích kiểu bấm huyệt của Trung quốc thôi, về VN chưa thấy chỗ nào, bên WTT có chỉ mình đến Key Club nhưng mình chưa qua thử, có bạn nào đã từng đi làm phương pháp này share mình ít kinh nghiệm với.

Chị đi rồi em nhé, ổn, bên đó đang có chương trình khuyến mại 1000 năm Thăng Long mua 1 tặng 1 giảm giá 50% đấy, bạn thử ghé qua xem.

ra hội người mù mát xa bấm huyệt ủng hộ người khuyết tật bạn nhé

Ở đâu hả chị ơi?

Ms.Cannot
29-09-10, 18:22
Ở trường mù Nguyễn Đình Chiểu Q5 đó bạn..có ngâm chân thuốc bắc và mát xa bấm huyệt luôn đó..nhưng đau lắm hichic...

ngocbich_dothi
29-09-10, 19:57
da goi la bam huyet thi fai dau rui . vi minh co dau nghia la . cho huyet do minh bi dau gi do o trong nguoi minh do ban . vd nhu co huyet tri binh dau bao tu . co huyet tri dau gan ...v..v.. noi chung la bam huyet la cach dieu tri binh thoi ma . ban dau thi dau nhieu nhung dan dan se het dau thoi . nhung nguoi khuyet tat ho cung rat kho khan trong di tim viec lam . vi co nhieu noi ho ko nhan nguoi khuyet tat dau . boi vay minh di bam huyet nhung noi do . cung la giup cho ho co cong viec lam on dinh . va doi song cua ho cung kha hon .

lys_nxt
02-10-10, 11:51
Em thì ít thời gian nên thỉnh thoảng mới đi spa ở ngoài. Thường thì em mua bộ spa của The Body Shop để spa tại nhà thôi. Có chị em nào đang sd giống em ko nhỉ.

da_nau
05-10-10, 15:01
Có phải chỗ này đang có chương trình khuyến mại mua 10 triệu tặng 10 triệu ko hả bạn? Vào lamchame thấy đập ngay vào mắt, có khi phải đến nơi xem thực hư thế nào.

lamnhi_mn
22-10-10, 21:41
Các bác toàn giới thiệu địa chỉ ở SG thui, còn HN đi mát xa xông hơi đắt lắm ah. E chưa tìm đc chỗ nào 40-50k/lần, rẻ nhất cũng 70k/lần làm mặt còn toàn thân thì thích lắm nhưng chỉ dám đi cho biết thôi, mỗi lần khoảng 300k trở lên. Nếu mà mát xa 1 tuần/lần cũng đã "play dân" lắm rồi.

thuysnoopy
26-10-10, 16:09
Chị ơi , matxa ở HN chị đến chỗ viện châm cứu ở Thái Thịnh ý ạ . Em nghe Tây đồn là bác Tài Thu mở .Nhân viên chuyên nghiệp , rổ giá tốt 200K/lần , các mẹ đến đấy rất đông . Slogan ở đấy là " Yêu mình trước khi yêu chồng yêu con " . Hí hí , cuối tuần matxa phòng vip ở đây phê cực .

enchanteur
26-10-10, 17:13
Gái ơi, bao giờ đi thì alo tớ đi với nhá. Thấy bảo chỗ này ok lắm mà chưa đi bao giờ, cơ mà hình như phải nude toàn bộ hử, nó phải có khăn khố gì cho mình chứ nhỉ???

hoa vo thuong
27-10-10, 11:53
Nó ở đường Kỳ Đồng bạn ah..gần đoạn ga SG ấy,từ Lan Anh rẻ vào rồi thì rẻ phải vàoNguyễn Thông, từ Nguyễn Thông rẻ trái vào là nó ở ngay đầu đường luôn, bên tay phải, bên trong có cả hồ bơi và sảnh tiệc cưới nữa ở tầng 1,phòng massage xông hơi và thể dục thẩm mỹ ở trên, vào đó gởi xe không tốn tiền nha hihi...giá thì khoảng 20-35k thôi. Xông hơi 20k thì phải..
Mình có đi massage ở trường mù Nguyễn Đình Chiểu mấy lần, thấy cũng được nhưng có cái đôi lúc phải chờ, dù đã gọi điện đặt trước rồi, mà 1 xuất là 60' lận hichic...ở đó cũng có ngâm chân thuốc bắc đó chuonkim ơi, nhưng bấm huyệt thì chắc không = bên trung quốc rồi(ở đường Nguyễn Tri Phương đoạn gần trường Kinh tế có 1 tiệm Foot Massage đó, bạn vào thử xem, ở khu Q5 người Hoa nhiều nên chắc bạn cũng có thể tìm được nơi bấm huyệt tốt như ở TQ thôi hihi...)
Ơ mà lúc trước mình cứ nghĩ massage người mù thì người ta không thấy gì(đỡ ngại) ai dè cũng có người thấy mờ mờ đó nha hihi...

chị ơi cho em hỏi bây giờ rổ rá nó còn được mức giá này không, em thấy mức giá bình dân quá, mà vào trong đó khăm tắm hay khăn quấn người là của mình hả chị, mát-xa ở đó ok không? bữa nào chị đi thì í ới em với nhe, đi 1 mình em ngại vô chỗ lạ lắm, thanks chị

tiểu muội
27-10-10, 14:13
em tuần đi làm mặt 1 lần trị mụn ở Glamour Mai Hắc Đế, thấy cũng đỡ. Ở đấy e thấy có cái máy ánh sáng là có tác dụng nhất: giảm thâm do nặn mụn. Khổ em toàn ngứa tay nặn ra, mặt như cái bãi chiến trường :( .
Ngoài ra em thấy các chị ở đấy dùng bảo là giảm được vết rạn da sau sinh, chỉ 2-3 buổi là thấy khác hẳn. Còn các dịch vụ khác thì em chưa thử nên k quảng cáo được.
Mỗi tội là hơi đắt nhưng an ủi là tiền nào của nấy, ngậm ngùi đầu tư cho "mặt tiền" :((

BigD
27-10-10, 22:43
Có chị nào biết chỗ nào spa, massage, xông hơi, ngâm chân, ... ở vòng vòng khu Nguyễn Thái Bình quận Tân Bình không ạ? Mà giá mềm mềm xíu, em nghe nhìu người nói làm mấy cái này thích lắm mà chưa tử bao giờ, em định hỏi mí chỗ gần cơ quan để sau giờ làm phi ra làm, lúc làm xong thì hết kẹt xe thì phi về nhà cho tiện.

beehien
29-10-10, 21:55
Kinh nghiệm xương máu của mình là massage mặt xong về mặt nổi mụn trên từng cây số lun mà trước đây da mặt mình k hề có mụn tí nào, ai cũng khen, số là thời gian trước cưới toàn đi ms và đắp mặt nạ trái cây, tắm thảo dược, xong thấy thích lắm, lần này nghe giới thiệu chỗ gần nhà dì, em họ có làm rùi, ok lắm ! Vào mí em đấy hỏi là đắp mặt nạ loại tốt hay thường, loại tốt lun 150k !
Do mệt và lâu nên ngủ thiếp đi, đến hồi mở mắt ra mặt toàn mùi kem ( ớn rồi nhưng chưa bít gì )
Về là mấy em mụn nó cứ đến chơi lần lần, giờ thì thê thảm, k dám làm gì để xem khi nào nó hết, mà cả tháng rùi nó cứ tiếp em này đến em kia, đau khổ gì đâu lunnnnnn, ngày nào soi gương cũng kêu "trời ơi" , "trời ơi" tại đâu bít nói gì khác !!! Gặp người quen cứ bị la mà thiệc là không la thì mình cũng ... khổ tâm lắm rùi
Mấy bạn có làm gì thì làm thiên nhiên nhe, đừng đụng đậy gì mấy loại kem của họ, vì đâu có biết là da mình có hợp hay không !!! Với lại chỗ nào uy tín lâu thì làm, riêng da mình chẳng bao giờ cho tiệm họ bôi kem gì hết, sữa rửa mặt của tiệm cũng không bao giờ xà, mà giờ vẫn dính chấu :31[1]:

BigD
29-10-10, 22:15
Ui chị Hiền ơi, em là em không và cấm tiệt ai đụng đến da mặt em chị ạ, làm gì thì làm, cùng lắm là rửa mặt bằng nước và sữa do em mang theo thôi, hic

Ms.Cannot
29-10-10, 23:34
@hoa vo thuong: thường mình chưa đi thì thấy rất ngại em ah, chị nhờ trước đây đi học bơi chị cũng ko dám nữa cơ hihi nhưng thử rồi sẽ thấy bình thường thôi, chị cũng có đi 1 số nơi massage người quen giới thiệu, thấy ở Kỳ Đồng là vừa rẻ mà chất lượng cũng ok,em cứ lên cầu thang thì sẽ thấy bảng giá người ta niêm yết rõ ràng rồi, mới đi thì cứ từ từ, khăn thì ở đó người ta phát cho mình, nhưng nếu em ngại thì cứ đem theo,ở đó có mấy chị còn đem cả vỏ bưởi hay sả ở nhà vào để vào lò xông nữa cơ,ở đó là Hội phụ nữ nên mấy chị em rất vui,một số người đem cả sữa tươi vào để bôi lên người nữa cơ(nhưng ko được làm trong phòng xông)
Massage ở đó cũng ok,nhưng bây giờ chị thích "tắm" hơn, tức là cũng massage như thế nhưng người ta còn bôi đậu và nghệ trộn với sữa tươi, như vậy thì cũng giống massage nhưng da sẽ mịn hơn hihi..
Nói ra thì nhớ kinh khủng luôn hichic..vì chị về quê ở Huế rồi, ở đây chẳng tìm được chổ nào ra hồn hết huhu...
Em cứ dũng cảm lên, đi là nghiền đó hihi...lần đầu em cứ rủ ai đi để đỡ ngại nha..chúc vui.

live to love.shop
11-11-10, 21:42
Hic, mình đau lưng và vai do ngồi bàn giấy nhiều. Hông biết phải đi masage theo phương pháp nào mới nhanh hết hay là các tiệm masage của người khiếm thị có hết không nhỉ? Mình thấy trên đường Đinh Tiên HOàng có 1 tiệm masage người khiếm thị nhưng hông biết có tốt như bên Nguyễn Đình Chiểu không hen? Có ai đi rùi cho mình biết với???

usb
27-05-11, 10:06
Em vừa kiếm được 1 chỗ mát xa rẻ mà ngon lành cành đào.

chutlele
27-05-11, 10:54
Chẳng thấy chị em ở Đà Nẵng trong mục này nhỉ?em thì chưa đi massage lần nào,chỉ sợ vô đó nghe lời mấy cô nhân viên rồi thử tùm lum thứ thì toi mất tiền sữa của con em.Tình hình là sau khi sinh con xong thì da mặt em nó đình công,mụn lên thê thảm,cái này hồi con gái e chẳng có ,e mún hỏi các chị Đà Nẵng có chỗ nào trị mụn hiệu quả mà giá cả tương đối chút ko?chứ thế này thì em ko dám gặp ai hết.huhu