PDA

View Full Version : Xả xì trét

Pages : [1] 2

enchanteur
09-09-10, 13:49
Từ hồi nhà mình có nhà mới thì chị em phấn khởi, em chẳng thấy ai xả xì trét cả. Em đành mở đầu vậy.
Em khóc đây, huhu, một ngày đẹp trời em mò đống mẫu thêu của em ra, bỗng nhiên chả tìm thấy cái folder DIM đâu cả :27[1]: mà cái folder đấy chứa cả đống mẫu chứ ít đâu. Cuống cuồng em tìm lại cái DIM store ngày xưa đã lập để up mẫu với hi vọng vớt vát được phần nào - (bởi em còn dìm hàng mấy chục mẫu chưa up lên) híc híc... cũng chả thấy đâu - hình như là lâu quá k sờ đến nên nó tự biến mất rồi hay sao í :(( đau khổ quá. Em ngồi đần mặt ra - giờ chả biết làm gì huhu

Compa
09-09-10, 14:08
Ôi trời, search lại đi, sao mà mất được.

Tớ á, ko dám xoá đi cái gì hixx hix, down cái đống cô lếc sừn về rồi mà mấy mẫu tớ có cũng chả dám xoá đi vì tiếc. Bây giờ mà mất cả folder đấy thì ......... :(( :((

enchanteur
09-09-10, 14:20
Tình hình là các folder khác thì còn, mất mỗi thằng DIM (có khi thằng khác cũng mất nhưng giờ chưa thống kê được). Còn vào DIM store ngày xưa thì nó bảo "The folder you requested is currently not accessible or was deleted" huhu :(( :(( làm như nào bi giờ :((

Híc, tìm được 1 cái list cho thấy số mẫu được up lên đâu đây tầm 213 mẫu :(( :(( tức là trong folder đấy còn nhiều hơn thế :(( huhu, đi tự tử thôi

bupbe_matbiec
09-09-10, 14:44
Tình hình là các folder khác thì còn, mất mỗi thằng DIM (có khi thằng khác cũng mất nhưng giờ chưa thống kê được). Còn vào DIM store ngày xưa thì nó bảo "The folder you requested is currently not accessible or was deleted" huhu :(( :(( làm như nào bi giờ :((

Híc, tìm được 1 cái list cho thấy số mẫu được up lên đâu đây tầm 213 mẫu :(( :(( tức là trong folder đấy còn nhiều hơn thế :(( huhu, đi tự tử thôi

Huhu, thế thì chắc là mất hẳn rùi, chị uj. Nhưng đừng tự tử nhé, he he, hok ai dạy tui em may vá nữa là tụi em cũng chít lun! Vừa mới ti toe học may thuj mà. Cọi như em ýt đi theo HTT cũ đi. Giờ có Hội mới rùi, chị em ta lại cô lếc lại (Hì, nghe nhẹ như không ý chị nhỉ?) hihi.

duduxanh
17-09-10, 23:43
kinh nghiêm của chị sau khi chẳng hiểu mơ màng kiểu gì mà format cái ổ đĩa chứa mẩu thêu là lưu vào nhiều nơi nhé. Máy tính nè, ổ cứng đi động nè, DVD nè, để nếu có mất chổ này thì còn chổ khác bù. Dạo này xì trét kinh niên vừa là bà chủ vừa làm osin, thời gian lên mạng tám là con số không to tướng, thêu thùa và thất nghiệp là niềm mơ ước không nói được thành lời. Ghiền quá đành chuyển sang móc, ngồi trên xe đi làm vừa móc vừa mong kẹt xe để có thêm thời gian. Trời ơi ước gì con được nghỉ việc ở nhà thêu cho đã tay :(

tripletvn
18-09-10, 09:37
Ôi cách đây khoảng gần 1 năm thì chị thấy 3 link đều còn ok, cách đây vài tháng thì chị thấy DIM Store vẫn còn OK còn GK với CCS thì teo, giờ thì đi cả DIM với GK, còn mỗi CCS :(( Cả 3 link đấy chị đều chưa download về tý nào!

Mà đúng thôi vì google mẫu DIM hay ra ngay trong trang 1 lắm, trong khi các designers thì dạo này cực kỳ bức xúc vụ bản quyền nên nhảy vào "vi hành" đủ các forum để tìm "tội phạm".
Lúc nào Én dũng cảm collect lại thì hô chị 1 tiếng. Chị đang có cái "niềm mơ ước ko nói được thành lời" số 2 của chị ĐĐX đây :(

enchanteur
23-09-10, 21:07
Em lại đang túc tắc collect lại đây chị ạ. Nhưng giờ có khi lưu truyền nội bộ thôi, bao công up lên xong giờ thành công cốc, muốn kiện bọn esnip quá đi thôi :(( :(( Hay là em up lên nhưng ko đặt tên là DIM store nữa, ko để tag tiếc gì nữa
@ chị dudu: em thì ước... ngày chỉ phải đi làm in ít thời gian thôi, còn lại thì ngồi thêu thế là vẫn có tiền, vẫn được đi làm, và quan trọng nhất là vẫn đc thêu. Giờ thấy t/g của mình cứ như bị ai cướp mất í híc híc. Đấy là em còn chả chồng con gì đấy, chứ như các chị rồi khéo em còn chả kịp đánh răng rửa mặt :((
Ôi mẫu DIM của tôi, huhu :(( tiếc quá đi thôi

beehien
27-09-10, 00:01
Dạo này mình cũng xì trét quá, chả hiểu sao chẳng có thời gian cho riêng mình, áp lực thì từ đủ mọi thứ từ vật chất đến tinh thần .
Nghĩ sao ngày bé cứ mong được làm người lớn, lớn rồi cứ nhìn trẻ thơ mà thương.
Nhân chi sơ tính bản thiện.
Ước mong mọi người đối nhân xử thế bằng bác ái chứ không bằng chấp nhặt.
Đời đâu có gì toàn vẹn nhỉ
Một ngày nhắm mắt với mệt mỏi, hi vọng mở mắt với cả nhiệt huyết tuổi trẻ và ước mơ !

nangmuadong
27-09-10, 07:46
Thế nào mới là một người chuẩn mực cơ chứ nhỉ? Lúc nào cũng phải như thế này, ko được như thế kia... O ép mình trong khuôn mẫu định sẵn... Nhiều khi thèm được thả trôi cảm xúc, thèm ngây ngô với đôi phút dại khờ... Thèm được như người nhạc sĩ họ Trịnh... vui buồn ngân nga theo miền cảm xúc, mặc kệ sống còn giữa làn đạn đôi bờ...

metidieu
27-09-10, 07:50
nàng thanhtruc này tâm hồn loãng moạn nhỉ? nhìn cái chữ kí của em chị méc cười quá đi mất.

nangmuadong
27-09-10, 08:26
Lãng mạn gì đâu chị. Nhiều khi còn bị mắng là lãng xẹt nữa mới ghê í chứ!

metidieu
27-09-10, 11:03
Lãng mạn gì đâu chị. Nhiều khi còn bị mắng là lãng xẹt nữa mới ghê í chứ!

em nangmuadong ơi! giải cây kim vàng thông báo rùi kìa, ủa, sao kh công bố kết quả ai đạt ta? mà chị thấy số vote của em cao ngất ngất trời luôn á. Chúc mừng em hén

nangmuadong
28-09-10, 07:13
Em cảm ơn chị nhiều nha! Phải nói người vui nhất là chú của em chứ ko phải là em đâu. Ổng ham hố thấy sợ, ngày nào cũng hỏi có kết quả chưa. Em nói số vote cao nhất rùi, ổng hí hửng khoe cùng đường...
Cũng may là cuộc đời vẫn còn nhiều niềm vui bên cạnh những lúc xì trét chán chường! Woa!

nangmuadong
28-09-10, 08:57
Sáng sớm, anh xã chở lòng vòng đón chút nắng đầu ngày trước khi vào quán ăn... Lên cơ quan, mở máy, check Hội nhà mình, rùi lại cafe cà fáo... Cứ nghĩ... hôm nay là một ngày đẹp trời... Đùng một cái... đứa bạn nhắn tin mắng Nắng là đã nói dối nó... Làm nó buồn, nó đau đầu... Chẳng hiểu mô tê gì cả... Điện thoại... Cuối cùng thì... "Cho mình xin lỗi"...
Nắng ghét cái kiểu vội vàng phán xét người khác khi chưa hiểu rõ vấn đề. 25 tuổi rồi, đâu phải là con nít để ăn nói hồ đồ... rồi lại xin lỗi cơ chứ...

meTenKen
28-09-10, 11:04
Thôi, kệ nhỏ bạn bốc đồng của em đi, bức "Hổ tuyết" của em được vote cao ngất trời nên em bỏ qua những chuyện sân si đó đi, mặc dầu chị ko vote cho em lần nào cả, hehe
Đời còn những niềm vui khác, ai không hiểu ta, yêu ta như ta yêu họ, thì dẹp sang 1 bên tránh đuờng, nói chung "lượn đi cho nước nó trong" hé hé...

thichtheuthua
28-09-10, 19:02
bưc đó bạn post ở đâu đấy, PM cho mình ngắm với

nangmuadong
29-09-10, 08:24
Cái đứa bốc đồng đó từ hôm qua đến giờ cứ lẽo đẽo theo em xin lỗi... Em ko phải là đứa giận dai, chấp nhặt, nhưng muốn cho nó một bài học, thế là... Tội nghiệp, mặt nó cứ bí xị... Cơ quan tổ chức mừng sếp trúng cử lớn... Thế mà nó cũng ko dám cười... Thi thoảng bắt gặp nó liếc liếc nhìn em dò ý... Thấy cũng muốn nhe răng...
Phán cho nó một câu "Lớn rùi nghe!" rồi cười toe... Nó hí ha hí hửng ra mặt... Một chầu cafe buổi sáng... Thế là tình bạn lại ngọt ngào...

Càng ngày em lại càng thấy iu nhà mình hơn, Hội không chỉ là nơi thỏa chí những đam mê, mà còn là góc nhỏ để có thể bới tung những ấm ức, hay gào thét những niềm vui... Ở ngoài mà làm thế, e mọi người sẽ cho mình là người từ hành tinh khác đến quá! Kakaka...

huynhtran
29-09-10, 09:00
Dạo này em stress quá thể, cơ thể lúc nào cũng mệt mỏi, ở cơ quan thì việc chất hàng đống như núi, chị em nào làm viễn thông chắc hiểu... công việc mình lên kế hoạch đang thực hiện thì toàn bị những công việc tủn mủn không tên chen ngang, thời gian thì trôi qua như tên bắn....Làm đến 5 giờ thì phải đi học đến 10 giờ tối, từ một người rất kỹ lưỡng trong ăn uống thì giờ toàn ăn bờ ăn bụi....

Nếu cứ căng thẳng kiểu này chắc em điên mất.
Chị em nhà mình có ai có phần mềm hay cách nào quản lý công việc và thời gian hay hay ra tay giúp em với ạh.

Help me! SOS !

nangmuadong
29-09-10, 09:29
Em thì chẳng biết phần mềm hay cách quản lý công việc nào hay ho cả. Vì tính chất công việc mỗi người mỗi khác. Chỉ có điều chị cố gắng chú ý trong việc ăn uống nha. Dù bận thế nào thì cũng phải ăn uống cho đủ chất, đủ lượng... Để còn có sức mà làm việc và bon chen thêu thùa nữa chứ!
Cố lên nha chị!

enchanteur
29-09-10, 09:37
Cả nhà ơi, chúng mình đọc cái menu này để xả stress nhá ;))
Tip là: đọc cả phần tiếng Anh và tiếng Việt nhá, hì hì

Đây là cái menu của 1 nhà hàng tương đối lớn ở QT, một lần em vào đó ăn, nhìn cái menu mà cười không ngừng luôn

buitrang88
29-09-10, 09:45
Cái nhà hàng này chắc dùng google trans để dịch à =))

Lana
11-10-10, 20:03
Cả nhà ơi, chúng mình đọc cái menu này để xả stress nhá ;))
Tip là: đọc cả phần tiếng Anh và tiếng Việt nhá, hì hì

Đây là cái menu của 1 nhà hàng tương đối lớn ở QT, một lần em vào đó ăn, nhìn cái menu mà cười không ngừng luôn

:)). Em chịu ko nổi! Đọc cái khúc Evil Chicken mà em ôm bụng cười muốn lòi ruột ra luôn. Cảm ơn chị đã cho em "mở rộng tầm mắt"

katrina_phan188
11-10-10, 20:27
Em nhớ hôm trước đọc ở cái menu của 1 nhà hàng có món mực = ink nữa cơ, đọc mà cười sặc tiết!

Lana
11-10-10, 20:40
:)). chắc là dùng google dịch. Đúng là em dc xả xì chét thật!

tumivn
12-10-10, 23:21
Hic mẫu thêu của tớ thì chả mất tẹo nào! Nhưng chỉ DMC bây giờ mắc quá! Hic hic

katrina_phan188
17-10-10, 20:01
Buồn và nản quá! Hu hu :26[1]:

huynhtran
18-10-10, 11:16
Em bị stress siêu hạng, muốn la thiệt to quá trời ơi............Khó chịu quá hà. Cho em la ở đây ạh. Chưa bao giờ em stress như lúc này.........

DKK
18-10-10, 11:49
Em bị stress siêu hạng, muốn la thiệt to quá trời ơi............Khó chịu quá hà. Cho em la ở đây ạh. Chưa bao giờ em stress như lúc này.........

La thoải mái đi em, dưng mà đợi xíu chị lấy bông nút tai đã hè hè hè

carrot
18-10-10, 11:57
huynhtran ơi cố lên em! chị cũng đang stress đây, cứ suy nghĩ lẫn thẫn mãi mà chẳng thể giải quyết được việc gì hết, đau cả đầu. Hai chị em ta cùng la nào. AAAAAAAAAAAAA................

kindaichi
18-10-10, 12:22
mình cũng đang bị stress; cho mình vào với; đôi khi cứ lên ngồi cho hết thời gian; mới đây bác sĩ lại bảo bị rối loạn tiền đình nhẹ; thế mà mình lại nằm mất mấy hôm; đôi khi mình ước chi mình có thể ngủ 1 giấc thật dài..................nhưng lại không thể không nhớ đến còn rất nhiều việc mình chưa giải quyết;

beehien
18-10-10, 13:25
mấy nay em cũng buồn đến fát chán lôi mớ len ra đan móc cũng thấy nhẹ nhõm bớt, huynhtran thử xem , vừa làm vừa tập trung vào mũi or mẫu đơn sẽ k nghĩ đc gì cả, xong rồi thì thấy cũng có ích cho các em bé tội nghiệp nên thấy lòng cũng vui lây !

katrina_phan188
18-10-10, 13:40
Mấy hôm nay em điên quá cơ, cứ ngồi nghĩ linh tinh mà chẳng giải quyết dc cái gì, lúc nào đầu cũng căng thẳng, hôm qua hẹn lên nhà chị Hiền học đan loom cũng quên béng mất, lại lôi len ra móc dc 1 cái nón nên cũng thấy đỡ khìn hơn 1 chút. Hic hic

beehien
18-10-10, 14:17
Mấy hôm nay em điên quá cơ, cứ ngồi nghĩ linh tinh mà chẳng giải quyết dc cái gì, lúc nào đầu cũng căng thẳng, hôm qua hẹn lên nhà chị Hiền học đan loom cũng quên béng mất, lại lôi len ra móc dc 1 cái nón nên cũng thấy đỡ khìn hơn 1 chút. Hic hic

Ừ cô hay thật đấy, làm c với c.Bích mua quá trời bánh lên ăn mà chả thấy ai cả, chị với c.B ngồi 2 chị em vừa 8 vừa làm đc 2 cái hihi

katrina_phan188
18-10-10, 14:53
Ừ cô hay thật đấy, làm c với c.Bích mua quá trời bánh lên ăn mà chả thấy ai cả, chị với c.B ngồi 2 chị em vừa 8 vừa làm đc 2 cái hihi

Hê hê, vậy chị còn cái bánh ko? Mai em tha dây nhợ lên xử ly nốt! he he

pretty shop
01-12-10, 14:52
Ôi, hội nhà mình có topic này hay ghê, hic hic, em bị đau răng, khó chịu quá trời luôn... hic, đau quá đau quá, đau luôn cả đầu, chả muốn làm gì............ ôi xì trét quá.......hic

sdoming
28-12-10, 00:06
12h đêm rồi mà em phải mò vào Hội tìm coi cái chỗ để xả stress hầm bà lằng (ko phân biệt loại stress nào) ở đâu để xả.

- 11h mấy rồi, nằm ngủ lim dim rồi mà thấy có người lạ nhá máy. Em cũng hơi phiền rồi, gọi thì gọi đại, còn nhá máy. Xong em nghĩ chắc ngta thấy khuya nên cúp. Được chưa tới 5 phút thì có tin nhắn hỏi em còn bán kit ko. Nghĩ chị em Hội nhà mình, thế là em cũng reply lại em ko có buôn bán, em tlý kit của em thôi, còn 2 kit chưa tlý được là kit đồng hồ và kit ví đựng card.
- Xong bên ấy lại nt hỏi tiếp, kit đồng hồ ra sao, kit tạp dề còn ko. Em tự hỏi sao ko lên web coi mà lại hỏi như vậy thì nt tới bao giờ. Em mò lên web coi thì nhớ ra topic em tlý quá 10 ngày nên bị khóa rồi, chắc ko hỏi trên topic được. Em liền nhắn lại có gì liên lạc qua pm đi cho dễ <chỗ này í em nói khéo là đừng nt nữa cho em nghỉ nhưng chắc bên kia ko hiểu>
- Bên kia tiếp tục nt với 1 mớ câu hỏi là lấy kit tlý đồng hồ em giao đc ko, kit tạp dề mua ở đâu.
- Em cũng vẫn kiên nhẫn reply là kit tạp dề em mua lâu rồi, bây giờ ko bán nữa. Còn kit tlý nếu lấy thì nhắn địa chỉ, khi nào tiện đường em đem qua(trên topic tlý em cũng ghi rõ vậy).
- Bên kia lại nt hỏi lần nữa kit tạp dề em mua ở đâu, kit đồng hồ khi nào giao. <khúc này em đuối lắm luôn rồi, mà em ghét cái vụ llạc qua đt chứ ko qua Hội nhà mình lắm, thể nào cũng gặp mấy ng tào lao cho coi>.
- Em tự nhủ thôi cứ lịch sự, chị em nhà mình mà. Thế là em vẫn reply: khi nào tiện đường em giao, trc khi đi em sẽ gọi trước, làm ơn nhắn địa chỉ, còn kit tạp dề em tlý là kit tàu em mua ở 1 shop ngoài HN(mà em cũng ko nhớ nổi shop nào nữa), em còn 1 kit tạp dề nữa là kit US mua ở Lena, em có ý chỉ chỗ mua thôi nên em khẳng định là kit US này em để em ngắm chứ ko bán, ngoài ra nó cũng là kit tạp dề cuối cùng em thấy ở Lena.
- Các chị tin ko, bạn ấy vẫn chưa kết thúc, nên hỏi tiếp em biết chỗ nào bán kit thêu yếm gì đó, em đọc cũng ko hiểu do ko có dấu.
- Em reply lần nữa là nt cho em địa chỉ để em giao, còn kit là em tlý chứ em ko có buôn bán mở shop gì hết nên ko còn gì hết.
- Lần này bạn ấy mới chịu nt địa chỉ. Em tưởng xong rồi.
- Bạn ấy nt hỏi hỏi tiếp về cái kit đựng card...mà em thiệt tình ko hiểu, trên topic em ghi chi tiết lắm rồi, hình cũng chành quành trên đó, ko hiểu sao bạn ấy ko đọc mà hỏi linh tinh thế cơ chứ. Lúc này em hết kiên nhẫn nên ko trả lời nữa.
- Chờ 1 hồi...bạn đó nhắn tiếp ^^ khúc này mới vui nà. Kit đồng hồ em tlý 70K, bạn ấy ở quận 1, em ở quận 11 mà em vẫn đem đến tận nơi, bạn ấy đồng ý lấy, đưa điạ chỉ lun rồi mà bạn ấy vẫn nt tiếp cho em là "bạn có bớt ko, 60K thì mình lấy". Em nt lại ngay để chấm dứt giao dịch. Em mừng quá trời luôn, chứ còn làm việc tiếp chắc em điên, em cũng chẳng có nhu cầu nhất định tlý cho đc nữa, ko đc em giữ từ từ em thêu thôi. <giờ em tỉnh ngủ lun mà bực mình vì mất cả chục tin nhắn vô bổ nữa>

Em nói thật chắc bạn này mới lên Hội nhà mình, đã mắc cái tội đọc ko kỹ rồi thêm cái tội trả giá. Em thiệt ko hiểu lun. Hội nhà mình trước giờ em chưa thấy cái trò ấy bao giờ. Bản thân em mua hàng online em cũng chẳng có trả giá bao giờ trừ mua hàng hitech secondhand thôi(vì hàng này hàng cũ mà hét giá dữ quá). Mà em nghĩ chắc nếu bạn này trả giá ban ngày thì em cũng phì cười rồi reply lịch sự thôi. Điên 1 cái là khuya lắc khuya lơ nhắn hỏi từa lưa, chịu mua đã rồi trả giá. Em thua.

Kinh nghiệm là cứ thông qua hội nhà mình mà chơi cho an toàn. Dễ dãi quá thể nào cũng gặp chuyện.

tranghin
28-12-10, 07:29
Khổ thân chị, sáng ngày ra mở máy lên mà nhìn thấy xả xì choét có bài mới của chị nhảy vô đọc liền, em cũng rất ghét những người vô duyên chả để ý giờ giấc gì, phiền hà lắm mà lại bực mình.

BigD
28-12-10, 07:54
=)) cái người mà sdooming giao dịch nhỡ mà có vào đây đọc thì có rung rung dây thần kinh xấu hổ không nhỉ, cơn cuồng thêu bộc phát giữa đêm khuya à =))

BẾP CỦA BẠN
28-12-10, 08:15
Hihihi, thường thì chắc họ ko có dây thần kinh xấu hổ nên mới làm vậy. Như kinh nghiệm mình đã có thì trường hợp như vậy sẽ ko mua cái gì hết mà lằn quằng đủ kiểu, ai nhiệt tình họ sẽ gọi điện luôn chứ ko nhắn tới nhắn lui. Công nhận sdoming kiên nhẫn thật đấy chứ, như mình chắc mình kiếm cớ kết thúc sớm thôi.

BigD
28-12-10, 08:21
Đó là lý do e rất thích xài phone có chức năng Block số, cứ số nào gọi nhảm vậy là em cho vào Block list hết, cho nhanh.

Em yêu
28-12-10, 08:35
Vụ này thì mình đụng rồi nha.
Khách hàng ơi là khách hàng, người ta sao khổng hỏi liền một lúc trong 1 hay 2 tin nhắn đi mà mỗi tin nhắn lại là 1 câu hỏi rồi miết miết mới nói địa chỉ rồi miết miết ... không mua hàng nữa. Đó là ban ngày nha chứ đêm khuya như bạn chắc mình khùng mất. Kinh nghiệm của mình cũng là: mấy người như thế sẽ không mua cái gì hết á

sdoming
28-12-10, 19:28
em đã phải google số đt của cái chị ấy thì thấy chị ấy buôn đt hay các loại máy móc tương tự trên internet trong đó có 5s. Chắc vậy nên chị ấy quen trả giá và tư vấn bằng tin nhắn hehehe chứ em thấy trên htt nhà mình, mua bán có trả giá bao giờ kể cả mua nhiều món, kit thêu vài chục ngàn mà trả giá nữa thì thôi lun hehehe. Btw, ko biết mọi người tính toán sao chứ khi mua hàng em thấy gọi đt vừa nhanh vừa rẻ hơn hì hụi nhắn tin đó chứ

@chị Bếp của bạn: em kiên nhẫn vì em nghĩ đó là chị em HTT chị ơi, thiệt tình trong các hội em chơi thì hội nhà mình chị em hiền lành nhất nên em thích nhất

Chitka
29-12-10, 09:58
Vụ này chị có bị 1 lần, cái lần mà mua sách đan móc tập thể cho hội. Giá sách thì đã có rồi vì lấy từ cửa hàng về thì đưa lại cho chị em y nguyên vậy mà. Có bạn không hiểu sao lại add nick chị và hỏi vụ sách. Chị đề nghị vào đăng ký trong diễn đàn, bạn ấy nói chưa reg nick. Ừ thì chưa reg cũng được, mua dùm cũng không sao. Bạn ấy hỏi 1 thôi 1 hồi là sách thế nào..... còn mới không .... Sau đó thì tới mục trả giá, nói là mua nhiều có bớt không? Hic hic, chị vội trả lời là mua hàng tập thể cho chị em, không có lời lỗ gì ở đây. Vậy mà vẫn tiếp tục trả giá ỉ eo ... chị im luôn.

Sau đó thì lại kiếm, lần này không trả giá, mà đòi chị đem giao tới cổng trường ĐHSP cho bạn ấy. Hí hí, với lời nhắn vầy : bạn đem sách đủ loại tới cho mình lựa, mình ưng cuốn nào lấy cuốn đó rồi mới trả tiền !!!!! Tới đây thì Chitka tui giận thật sự, trả lời rõ ràng dứt khoát là chỉ mua dùm, và phải tới chỗ Chitka lấy, còn không thì thôi. Tưởng vậy là xong, lại nhận tiếp tin nhắn là : Bạn buôn bán gì mà không chiều khách, tớ sẽ lên hội loa lên cho chị em biết ! Hí hí hí.......

BigD
29-12-10, 10:27
Vụ này chị có bị 1 lần, cái lần mà mua sách đan móc tập thể cho hội. Giá sách thì đã có rồi vì lấy từ cửa hàng về thì đưa lại cho chị em y nguyên vậy mà. Có bạn không hiểu sao lại add nick chị và hỏi vụ sách. Chị đề nghị vào đăng ký trong diễn đàn, bạn ấy nói chưa reg nick. Ừ thì chưa reg cũng được, mua dùm cũng không sao. Bạn ấy hỏi 1 thôi 1 hồi là sách thế nào..... còn mới không .... Sau đó thì tới mục trả giá, nói là mua nhiều có bớt không? Hic hic, chị vội trả lời là mua hàng tập thể cho chị em, không có lời lỗ gì ở đây. Vậy mà vẫn tiếp tục trả giá ỉ eo ... chị im luôn.

Sau đó thì lại kiếm, lần này không trả giá, mà đòi chị đem giao tới cổng trường ĐHSP cho bạn ấy. Hí hí, với lời nhắn vầy : bạn đem sách đủ loại tới cho mình lựa, mình ưng cuốn nào lấy cuốn đó rồi mới trả tiền !!!!! Tới đây thì Chitka tui giận thật sự, trả lời rõ ràng dứt khoát là chỉ mua dùm, và phải tới chỗ Chitka lấy, còn không thì thôi. Tưởng vậy là xong, lại nhận tiếp tin nhắn là : Bạn buôn bán gì mà không chiều khách, tớ sẽ lên hội loa lên cho chị em biết ! Hí hí hí.......
Ơ, tên này bị rồ hoa mướp rồi chị Chitka ạ =))

bluecarmen
29-12-10, 12:00

Hơ hơ, bây giờ mình mới biết có vụ mua sách hay ho này . Bà Chit ơi, bà cho tôi quyển nào nhập môn cơ bản với , tiền bao nhiêu không là vấn đề (ý là nếu miễn phí được vụ vận chuyển thì cũng ... okie ). Có sách mà tôi vẫn không đan nổi cho con tôi cái tã thì tôi bắt đền bà, trả lại sách đấy .

@BigD : nhờ có em chị biết thêm từ mới "rồ hoa mướp". Trước đây biết mỗi từ "té giếng" mà trong nam hay dùng thôi

@BQT : em biết bài này là spam, nhưng mấy hôm nay thời tiết ẩm ương quá, vào buôn linh tinh một chút cho chị em cười thôi, lượng thứ cho em nhé

sdoming
29-12-10, 12:55
cho em spam ké ạ, vụ chị Chitka đúng là điên thật. Mà gặp em là ok đi giao hàng rồi, hẹn giờ đàng hoàng xong ra mắng cho em í 1 trận hehehe hoặc chơi kiểu các chị trên web trẻ thơ, ghi âm chụp hình post lên mới ác đạn hehe. Công nhận nhiều người chơi trên diễn đàn mà ko hiểu tính cộng đồng là gì cả chị ạ, giải thích vô ích thôi chị

BigD
29-12-10, 13:07
Rồ Hoa Mướp là từ em nghe được từ con nhỏ bạn người Bắc í chị ạ, nó nói là theo mẹ nó thì hình như vào mùa hoa mướp nở ở 1 số vùng thì sẽ tự dưng có những người bị ảnh hưởng xong rùi tưng tửng hay sao í, mẹ nó bảo là chuyện í có thật í.
Nhân đây em xin kể cho các chị nghe 1 chuyện này, nghĩ lại e thấy vừa buồn cười vừa không thể nào không ghét cái thằng trong chuyện này được.
Chẳng là có 1 thằng là người Rumani làm trong cty em, nó ở khách sạn dầm dề hết 3 tháng trời. Khi trả phòng về nước, hotel tính tiền laundry của nó nói là nó giặt đồ hết 9 lần, mỗi lần từ 4-5 bộ đồ, tính chẵn ra là 40 bộ, 3k 1 bộ vị chi là 120k. Nó nghe xong nhảy đông lên bảo là cái gì mà 40 bộ, 1 bộ là 1 quần áo vậy tính ra 3 tháng mà tao mặc hết 80 cái áo quần à, xong rùi nó lôi em vào bắt e phải ... bênh vực nó vì nó cho rằng hotel này lừa tiền nó. Em mới từ tốn giải thích là chuyện này tao không giải quyết cho mày được, vả lại 3 tháng giặt hết 9 lần với con số 40 bộ đâu phải là nhiều, tao thấy hotel nói có lý đấy. Thế là nó hùng hổ mắng e xong còn nói là sẽ mang chuyện này mách lên Tổng vì em đã thông đồng với hotel để lừa tiền nó, trời ơi, lừa 120k, thiệt là potay lun.

Em yêu
29-12-10, 21:22
Ha ha, chuyện của bạn Big D vui thiệt đó

beehien
30-12-10, 09:40
hehe vữn câu cũ là 3 tháng mà bạn í mặc có 40 bộ đồ à, ở dơ mà bày đặt la to hô hô .... :15[1]:
Xong rùi có méc Tổng thiệt k Big D, nó méc thiệt thì mình tới bái nó làm sư fụ liền !!!

BigD
30-12-10, 10:22
hehe vữn câu cũ là 3 tháng mà bạn í mặc có 40 bộ đồ à, ở dơ mà bày đặt la to hô hô .... :15[1]:
Xong rùi có méc Tổng thiệt k Big D, nó méc thiệt thì mình tới bái nó làm sư fụ liền !!!
Không thấy Tổng nói gì, chắc là nó không nói roài, chỉ hù thôi, sợ hãi thật đấy, 120k tính ra chỉ có mấy đô thôi mà nó bảo người ta lừa nó mới sợ chứ. :))

BigD
10-01-11, 22:53
Tối nay, đi làm về, em xách 2 bức thêu đang dang dở ra để đi vắt sổ, sợ bức thêu nó bung rìa nên vắt sổ cho yên tâm. Ra hàng vắt sổ, e chìa 2 xấp vải ra
BigD: cô ơi vắt sổ dùm con 2 miếng vải ạ
Bà vắt sổ: (im ru, thò tay cầm 2 miếng vải aida của em cho vào máy)
(Máy chạy)
Bà vắt sổ: cái gì thế này, thêu à
BigD: dạ
Bà vắt sổ: thêu làm gì thế?
BigD (hơi nóng ròi nha): dạ thêu cho vui
Bà vẳt sổ: rảnh quá, xong ròi nè, 5000 (bả nhùi 2 miếng vải aida xinh xắn của em thấy thảm thiết lun)
BigD (móc tiền trả) (hận):chair[1]::chair[1]:(xách vải te te đi zìa)

beehien
10-01-11, 22:59
Tối nay, đi làm về, em xách 2 bức thêu đang dang dở ra để đi vắt sổ, sợ bức thêu nó bung rìa nên vắt sổ cho yên tâm. Ra hàng vắt sổ, e chìa 2 xấp vải ra
BigD: cô ơi vắt sổ dùm con 2 miếng vải ạ
Bà vắt sổ: (im ru, thò tay cầm 2 miếng vải aida của em cho vào máy)
(Máy chạy)
Bà vắt sổ: cái gì thế này, thêu à
BigD: dạ
Bà vắt sổ: thêu làm gì thế?
BigD (hơi nóng ròi nha): dạ thêu cho vui
Bà vẳt sổ: rảnh quá, xong ròi nè, 5000 (bả nhùi 2 miếng vải aida xinh xắn của em thấy thảm thiết lun)
BigD (móc tiền trả) (hận):chair[1]::chair[1]:(xách vải te te đi zìa)

haha zị để tui chỉ cho chỗ vắt sổ gần nhà tui :
- Vải gì vậy em
- Dạ vải thêu
- Đẹp quá ha, em mua ở đâu vậy
- Dạ em bán
- Chị cắt luôn phần này cho em vải có sao k em ( phần bìa vải )
- Dạ k sao càng đẹp ạ hihi
Seo, thí chị í dễ xương chưa hihi ... mà 14 tấm 40x40x4 cạnh 14k ek ek ....

DKK
09-02-11, 22:22
Chiều nay đón Đức, đang loay hoay tìm chỗ dừng xe (Dream) thì có 1 xe đi phía sau tự nhiên mắc cái bánh trước của họ vào bánh xe sau của mình, vừa quay lại ngó vừa nghiêng xe mình cho họ gỡ ra, ko hiểu sao mãi họ mới gỡ đc. Gỡ xong. Quay lại. Cúi xuống định lấy cái túi móc ở trước xe. Trống hoác. Mất tiêu hết rùi, tiền ko nhiều nhưng thẻ ATM, bằng lái, giấy tờ xe,điện thoại....phải làm lại mấy thứ đó chắc đuối luôn huuuuuuuuuu, ngại nhất là phải thi lại bằng lái, với lại mất hết số đt rùi. Về nghĩ lại mới thông: mình bị tụi nó cài, thằng đằng sau làm mình mất chú ý, thằng đằng trước cuỗm
Chán quá, nằm mãi chả ngủ đc huuuuuuu
Các mẹ đón con nhỏ ở cổng trường cảnh giác nhé

BigD
09-02-11, 22:32
Chia sẻ với chị DKK, e cũng coi như vừa mất toi 2tr mà còn mang trong lòng nỗi buồn thăm thẳm nữa. Đầu năm đầu tháng mà chị và em có vẻ không xuôi nhỉ, hic.

hoa co may
10-02-11, 07:49
Chia sẻ với 2 chị ,
hu..hu.., em cũng bị móc bóp , 29 tết mua 2 trái dưa mất hết 400k , may mà không mất điện thoại .

DKK
10-02-11, 09:55
Hôm nay đi làm lại mớ giấy tờ bị mất, CMND thì ko vấn đề gì vì có hồ sơ gốc ở TP.HCM rùi, còn giấy xe biển số 72 với bằng lái thi từ hồi còn ở với mẹ thì các ảnh bẩu "về VT làm lại, thi lại chứ ở đây ko có hồ sơ gốc sao mà làm" ...vậy nên ghét nhất là mất giấy tờ, hậu quả lê thê

BigD
10-02-11, 10:09
Hôm nay đi làm lại mớ giấy tờ bị mất, CMND thì ko vấn đề gì vì có hồ sơ gốc ở TP.HCM rùi, còn giấy xe biển số 72 với bằng lái thi từ hồi còn ở với mẹ thì các ảnh bẩu "về VT làm lại, thi lại chứ ở đây ko có hồ sơ gốc sao mà làm" ...vậy nên ghét nhất là mất giấy tờ, hậu quả lê thê
AQ là đi xa đổi không khí đi chị, với cả của đi thay người, chuyện buồn của em hôm nay em cũng đá đít nó ra khỏi em rùi, đời mấy tí, vui lên chị nhé.

katrina_phan188
04-03-11, 08:32
Haizzz, mấy hôm nay em bị xì chét nặng, đầu óc cứ để đâu đâu chả tập trung vào chuyên môn được gì cả! Tự dưng máu liều tăng cao, ngày thứ 2 là thuyết trình mà đến bây giờ chả chịu chuẩn bị gì cả vì chẳng còn chữ nào trong đầu. Chết thật rồi, trong đầu toàn là kit với thêu thoai hu hu hu. Em bị nghiện quá đà rồi phải hok cả nhà ơi!!!!!!!!

tripletvn
05-03-11, 14:59
Đúng là nghiện quá đà rồi chứ còn hỏi gì nữa =))
(Chị chữa mãi chưa khỏi đây, mà bệnh em nghiện thiên về tích trữ mẫu hơn là thêu, giống chị :(( Chắc chỉ còn nước khóa cái PC lại hoặc cắt internet thôi à.)

leo_vh257
05-03-11, 22:04
@chị katrina_phan+chị tripletvn: em cũng bị bệnh ghiền sưu tầm chart thêu nữa nè hehe tính em thì đã nghiện cái j thì nặng lắm,có khi cả ngày ngồi máy tính để kiếm cho ra bằng dc 1 mẫu thấy thix,đầu óc toàn chart với chart thôi. Nhưng đồng thời,trời cũng phú cho cái tính mau wên,mau mất hứng để bù trừ. Khi có 1 cái khác hấp dẫn hơn,hay khi bận rộn thì wên mất tiêu mấy thứ đã nghiện lúc trước liền=)) như mấy hôm nay em mải mê luyện film,nên chả nhớ j tới việc săn mẫu thêu nữa,giờ rảnh zô gallery.ru xem thử mà sao thấy chán oy=.=
...nhưng có lẽ bệnh nghiện film thì nặng hơn rồi. Trong đầu toàn bị cái film đó ám nên chả học hành j dc. Mong là mau mau mất dc cơn nghiện này haha

Xixi2112
17-03-11, 19:27
haha zị để tui chỉ cho chỗ vắt sổ gần nhà tui :
- Vải gì vậy em
- Dạ vải thêu
- Đẹp quá ha, em mua ở đâu vậy
- Dạ em bán
- Chị cắt luôn phần này cho em vải có sao k em ( phần bìa vải )
- Dạ k sao càng đẹp ạ hihi
Seo, thí chị í dễ xương chưa hihi ... mà 14 tấm 40x40x4 cạnh 14k ek ek ....

Chỗ vắt sổ này ở đâu zị bạn ơi? Cho mình xin cái add với được hem? tks bạn nhiều

Vo be nho
18-03-11, 15:14
ôi em mệt mỏi quá! E đi làm mà cứ như lên địa ngục ấy. Rảnh đem tranh ra thêu cũng bị soi, àm làm cho a trai chồng tương lai chứ. Chẳng nhẽ cứ ngồi nhin máy tính cả ngày. Mà sao tính cách a e với nhau sao trái ngược vậy? a trai thì quan hệ vớ vẩn, tiền nhà vứt cho gái, e trai làm nửa năm ko trả một đồng lương, ai cũng nói, GĐ ai cũng nói... bó tay. E khó chịu và ức chế quá! Có ai gặp những chuyện này như e ko? huhu. E chết mất thui......

embroiderermania
19-03-11, 16:31
Mình nghĩ "cha mẹ sinh con, trời sinh tính", mỗi người một nết, có gì đâu. Tuy nhiên làm việc cho người nhà là thất cách nhất, kể cả làm chung. Người Việt nam mình vẫn có tính nể nang, vì vậy tốt nhất là bạn nên tìm một công việc ở chỗ khác, nếu không các bạn sẽ không bao giờ tiến lên được. Làm cho người nhà, nếu rất tốt thì là "dĩ tất ngẫu", nếu có chút sai sót gì thì cả họ sẽ "làm cho anh nó mà nó...".Còn theo quan điểm của mình, đã giờ làm việc thì đừng mang việc riêng ra; đã làm việc cho người nhà thì hoặc tìm việc ra mà làm hoặc part-time thôi, đâu có phải công chức nhà nước, lương đã có thuế nhân dân đóng trả cho rồi mà làm việc kiểu như vậy.Tớ cũng mở công ty, cũng tuyển nhiều người nhà, người quen, nhưng tớ thẳng thắn mọi việc luôn: công việc là công việc, ai cũng như ai; quyền lợi và nghĩa vụ như nhau. Vậy mói bền được.

tuoitrebayxa
21-03-11, 10:05
tôi thấy tốt như người nhật kìa , sau trận động đất càng thấy rỏ người nhật đào tạo những con ngườ rất tốt , trời sinh tính thì đúng ,nhưng người nhật thì khác đó hihi, xã hội tạo nên tính cách của họ

Vo be nho
23-03-11, 15:42
Em có muốn gò bó ở đó đâu. Mỗi lần muốn nghỉ là bố mẹ anh và c gái a lại động viên e. Nếu e không ở đó giúp cty rơi vào tay con mụ đàn bà kia. Còn ở lại thì là cực hình với e. Mà thực ra e lôi đồ ra thêu là giờ nghỉ trưa chứ có phải thế nào đâu? E cũng biết nên làm gì, nhưng với người như vậy ức chế lắm, nhân viên dần nghỉ hết.... Nhưng GĐ a bây giờ đang ủng hộ 2 đứa mở ra làm riêng lắm rùi, vì cũng bó tay toàn tập với ông anh trai. Ko biết là xấu hay tốt nhưng e thấy có tương lai hơn. hihi E cảm ơn mọi người đã chia sẻ với e!!!!!

embroiderermania
24-03-11, 17:48
Hôm kia ăn tối xong, lên phòng để học (chẳng là mình đang tự ôn để thi MBA mà), tá hỏa ra khi cả 2 laptop và đthoại di động đều không cánh mà bay, mà mình ở tận tầng 3, ông bà ở tầng 2. Các chú công an thì bảo không có dấu vết cậy, phá khóa. Ông bà bảo là buổi sáng có 2 đứa cháu họ xa ở quê ra mời ăn đám cưới thôi. Chẳng biết thế nào nữa, mọi người thì bảo không thể là người ngoài, và phải là kẻ kém hiểu biết vì ipod và nước hoa, mỹ phẩm cao cấp mình mua bên kia mang về để ngay trên bàn lại không mất gì. Định gọi về hỏi thẳng 2 cậu cháu kia thì ông bà không cho. Ức quá 2 hôm nay không học được chữ nào. Các chị bảo em phải làm sao đây chứ (Câu hỏi tu từ đấy ạ)

HoaLe
24-03-11, 18:23
Tội nghiệp cho bạn embroiderermania ghê :(.

ha_1174
01-04-11, 00:10
Tình hình là bà con cần xả stress rồi.
Chuyện cười vỡ bụng đây:
Sáng thứ bảy đang cong đuôi kiểm hàng DOME mới về, thì nhận được tin nhắn của mẹ Nhím:
- Ba nhan ho toi ten cua loai thuoc ho voi nhe
Đang bận rộn và cũng nhiều khách, mình buông luôn 1 câu: Chẳng biết bà này thi thố gì mà lại cần cứu trợ thế này. Thế là mình vứt đồ đó, phi luôn vào máy tính rồi nhắn lại cho Nhim như sau:
- Con Te giac
Mẹ Nhím nhận được tin nhắn thì nhắn lại ngay:
- Thế uống con Tê giác với anfa cho à?
Đến lúc này thì mình lăn ra cười vỡ bụng về vụ tin nhắn không dấu.

BigD
01-04-11, 07:48
Hôm kia ăn tối xong, lên phòng để học (chẳng là mình đang tự ôn để thi MBA mà), tá hỏa ra khi cả 2 laptop và đthoại di động đều không cánh mà bay, mà mình ở tận tầng 3, ông bà ở tầng 2. Các chú công an thì bảo không có dấu vết cậy, phá khóa. Ông bà bảo là buổi sáng có 2 đứa cháu họ xa ở quê ra mời ăn đám cưới thôi. Chẳng biết thế nào nữa, mọi người thì bảo không thể là người ngoài, và phải là kẻ kém hiểu biết vì ipod và nước hoa, mỹ phẩm cao cấp mình mua bên kia mang về để ngay trên bàn lại không mất gì. Định gọi về hỏi thẳng 2 cậu cháu kia thì ông bà không cho. Ức quá 2 hôm nay không học được chữ nào. Các chị bảo em phải làm sao đây chứ (Câu hỏi tu từ đấy ạ)
Mình nói thật nhé, ai bảo mình là phách lối mình chịu chứ cái ngữ ở quê ra là mình cực ghét, không biết ngoài bắc ở quê thế nào chứ ở trong nam mình, cụ thể là nhà mình, cứ ở quê ra mà cái dạng họ hàng xa đại bác bắn không đến ấy là cứ y như rằng xin tiền, rồi ăn dầm nằm dề, làm xáo trộn mọi thứ không chịu được. Còn ở quê mà anh em ruột thì mình nghĩ ok hơn.

thiên nga
16-04-11, 10:19
Em bị stress quá đi thôi! Tức quá không chịu được! Vợ chồng mình mua 01 áo khoác loại xịn cho ba chồng (hơn 500k mà!). Chiều qua, đi làm về, mình quan tâm hỏi thăm mẹ chồng có lấy theo áo cho ba chồng đi du lịch Đà Lạt không? Nhờ hỏi vậy mình mới biết được là áo đó mới mua về có vài ngày thì nhỏ em chồng hỏi mua lại (hay là xin khéo) với lý do là ba chồng mình mặc không vừa, kêu áo hơi ngắn. Chính vc mình chọn áo size lớn nhất rồi. Dẫn em chồng đi mua sắm quần áo Tết cho 2 đứa con của em chồng hơn triệu bạc, sắm cho ba chồng cái áo đẹp! Vậy mà vài ngày nó cũng xin luôn!

tranhtheuxxx
16-04-11, 11:07
Mình nói thật nhé, ai bảo mình là phách lối mình chịu chứ cái ngữ ở quê ra là mình cực ghét, không biết ngoài bắc ở quê thế nào chứ ở trong nam mình, cụ thể là nhà mình, cứ ở quê ra mà cái dạng họ hàng xa đại bác bắn không đến ấy là cứ y như rằng xin tiền, rồi ăn dầm nằm dề, làm xáo trộn mọi thứ không chịu được. Còn ở quê mà anh em ruột thì mình nghĩ ok hơn.

Chị nói thế em thấy có lẽ chị nói cũng đúng " ai bảo mình phách lối phải chịu".Em thấy có 2 mặt thế này: Người thành phố thì cho rằng người nhà quê cứ ra ngoài thành phố là xin tiền,lấy đồ này đồ kia...Còn người nhà quê thì cho rằng người thành phố sống không tình cảm,lúc nào cũng chỉ nghĩ tiền là trên hết...Nên em nghĩ,đâu phải ai cũng như vậy,trong Nam hay ngoài Bắc giống nhau cả thôi
VD: Nhà em sống ở nông thôn 8 năm cùng họ hàng khoảng 15 nhà ( vùng quê chính hiệu luôn) , em nhớ lúc đó họ hàng nhà quê của em có người nhà là bà gì ở Hà Nội có con gái lấy chồng ( nghe nói lấy chồng bên Đức gì đó,nhà giàu lắm...) lúc gửi thiệp đám cưới lên,trong mỗi bức thiệp mời bà gì kèm theo 500k,để các cháu đi đường,uống nước(nhiều người cho rằng đó là tình cảm,em thì thấy quá coi thường dân nhà quê)...và rồi đến khi đám cưới chỉ có 3 người đi,nhưng họ hàng vẫn gửi quà mừng đầy đủ,và trả lại số tiền bà gì gửi lên để đi đường,uống nước.Lúc đó nhà em đang là người nhà quê
Và khi chuyển ra thành phố sống,rất nhiều họ hàng đến nhà em chơi,nhiều đứa cháu của mẹ em mới lập gia đình,mẹ em cho tiền nhưng còn lâu mới nhận...
Có thể nhà em cũng chưa phải khá giả gì nên mọi người không nhận tiền
Cũng có thể nhà chị trong mắt họ quá giàu nên...
Nhưng không thể nói ai cũng thế được

Em bị stress quá đi thôi! Tức quá không chịu được! Vợ chồng mình mua 01 áo khoác loại xịn cho ba chồng (hơn 500k mà!). Chiều qua, đi làm về, mình quan tâm hỏi thăm mẹ chồng có lấy theo áo cho ba chồng đi du lịch Đà Lạt không? Nhờ hỏi vậy mình mới biết được là áo đó mới mua về có vài ngày thì nhỏ em chồng hỏi mua lại (hay là xin khéo) với lý do là ba chồng mình mặc không vừa, kêu áo hơi ngắn. Chính vc mình chọn áo size lớn nhất rồi. Dẫn em chồng đi mua sắm quần áo Tết cho 2 đứa con của em chồng hơn triệu bạc, sắm cho ba chồng cái áo đẹp! Vậy mà vài ngày nó cũng xin luôn!

Lọt sàng xuống nia chị ạ

BigD
16-04-11, 11:33
đây không phải chỗ tranh luận tranhtheuxxx ạ, miễn bàn. Đừng dùng trường hợp cụ thể của bản thân mà phán xét quan điểm của người khác.

tranhtheuxxx
16-04-11, 11:54
đây không phải chỗ tranh luận tranhtheuxxx ạ, miễn bàn

Chị đọc lại một số bài viết trước xem có phải là chỉ mình em là comment tranh luận không? Theo chị em phải viết thế nào đẻ không phải là tranh luận?
Chị cho là bài comment của em là xả xì trét thì nó là xả xì trét,cho nó là tranh luận thì nó là tranh luận
Nếu như không đồng tình với 1 số ý kiến thì em phải làm sao? lập 1 cái topic mới rồi lôi mấy bài này sang để tranh luận ạ,hoặc nếu không nói,không tranh luận...người khác vào cái toppic này đọc có phải hiểu là người dân quê quá xấu tính không?

tranhtheuxxx
16-04-11, 12:04
đây không phải chỗ tranh luận tranhtheuxxx ạ, miễn bàn. Đừng dùng trường hợp cụ thể của bản thân mà phán xét quan điểm của người khác.
Trong bài viết của em mọi người đọc còn có chữ " có lẽ" nghĩa là em không phát xét gì cả,tất cả đều là 50/50.em không nghiêng về bên người nghèo hay bên chị.Còn chị,chị xem lại có phải chị mới chính là người lấy vd của mình ra để phát xét 100% điều chị nói không?

HoaLe
16-04-11, 13:13
Ặc sao tự nhiên căng thẳng thế? Mà hay thật hoá ra bố nó từng là thanh niên nông thôn ah ^^

PENSE
16-04-11, 13:51
căng thẳng thiệt đó. chổ này xẩ xì trét nên bố nó" hưởng ứng thôi chứ đừng phản bác làm gì. chổ này giống như chổ để có thể chửi thề mà khg sợ người ta bàn luận :P

BigD
16-04-11, 16:04
He he, hội mình là hội thêu, bàn thêu thùa và mua bán trao đổi hàng họ gây cơn nghiện là chính, còn lại thì các chị em cứ có gì buồn bực trong cuộc sống thì vào đây, ai vào đây cốt cũng nói ra chuyện của riêng bản thân người đó mà thôi. Em đây nói cũng chỉ là bực mình chuyện của gia đình em, còn ai tự dưng đọc xong mà lại cứ vơ vào cho bản thân người đó thì em cũng không có quyền cấm đoán họ. Hội mình có cái tool danh sách cấm cho mỗi nick, ai mà cứ muốn chỉa mũi dùi thì mình cứ cho họ vào cái list này, thế là mọi bài viết, PM của họ nó vô hình trước mắt mình thôi. Cuộc sống thật đã rất chi là mệt mỏi, có tí thời gian lên mạng, vào hội để thư giãn nên cứ làm thế cho nó hòa bình cho toàn thế giới ... hi hi hi

Hị hị, hay là cô em chồng ngại ngùng, không dám xin vợ chồng chị thiên nga nữa vì đã được mua cho rồi. Thôi cho qua đi chị, sau này chị cứ bảo thử cô em chồng là muốn gì cứ tâm sự với chị xem.

BigD
16-04-11, 16:06
căng thẳng thiệt đó. chổ này xẩ xì trét nên bố nó" hưởng ứng thôi chứ đừng phản bác làm gì. chổ này giống như chổ để có thể chửi thề mà khg sợ người ta bàn luận :P
chị PENSE nói thế em thấy hay đấy, không phải cứ ém mọi thứ bực bội vào người là xong được, phải có chỗ để triệt tiêu nó :p

mẹ cu bầu
17-04-11, 14:27
Em nghĩ là nhà nào cũng thế thôi.nhà em cũng vậy chị thiên nga ạ .thấy bà mc quần chip bị rách đũng hết rùi mà cũng mặc .em mua vài cái đưa bà cuối cùng vẫn thấy như trước thì hoá ra cô em chồng cũng mặc rồi .nghĩ làm gì hả chị .mình có lòng nhưng nếu ba mẹ chồng ko coi trọng món quà của mình thì coi như mình biếu ông bà thì là của ông bà họ muốn làm gì thì làm .còn mình vẫn làm tròn đạo lí thế là dễ sống chị ạ .người tốt là người luôn chịu thiệt thòi mà

Xixi2112
18-04-11, 11:17
Haizza, e đang xi` trét quá ah. Tình hình là em mới sinh baby đi làm mà vừa vô công ty đã được mấy bà bạn cảnh báo là ông sếp đăng hăm he em lắm (ổng ghét em mà). Chắc là ổng đang rình cơ hội để kick em out chăng. Cơ mà e cũng chẳng làm gì nên tội chỉ tội ham hố nhiều chiện quá (dại thật í ạh) bây chừ em chừa chả ham hố nữa. Em nói lung tung thế này chắc chẳng ai hiểu gì nhưng mà e đang cảm thấy mệt mỏi quá nên vào nói linh tinh cho nó xả bớt ra vậy.

BigD
18-04-11, 11:21
Haizza, e đang xi` trét quá ah. Tình hình là em mới sinh baby đi làm mà vừa vô công ty đã được mấy bà bạn cảnh báo là ông sếp đăng hăm he em lắm (ổng ghét em mà). Chắc là ổng đang rình cơ hội để kick em out chăng. Cơ mà e cũng chẳng làm gì nên tội chỉ tội ham hố nhiều chiện quá (dại thật í ạh) bây chừ em chừa chả ham hố nữa. Em nói lung tung thế này chắc chẳng ai hiểu gì nhưng mà e đang cảm thấy mệt mỏi quá nên vào nói linh tinh cho nó xả bớt ra vậy.mới sinh xong thường là sẽ stress mà mẹ nó còn gặp chuyện thế nữa, thôi, bình tĩnh mẹ nó nhé ^^

Compa
18-04-11, 11:38
Em xin phép chạy vào xả một tí rồi lại chạy ra ạ. Tình hình là căng như dây đàn mà sao năm nay em đen thế không biết, việc gì cũng hỏng huhu. Làm cái gì em cũng cẩn thận ơi là cẩn thận rồi mà vẫn có vấn đề.
:((, rõ ràng là sếp giao cho con sếp phụ trách, con sếp bảo là ko cần đặt, con sếp đưa sếp đi mua, xong rồi sếp đi mua không được lại quay ra mắng em là mấy tháng liền cũng không giải quyết được một việc. Điên quá, chán chả buồn làm huhu

Namlun137
18-04-11, 12:00
Ôi, chia buồn với các chị em ! Nói ra mới rõ nhiều chị e còn xì-trét hơn mình ! :(

Eule
22-04-11, 22:28

Mình thấy trường hợp này chính BigD là người dùng trường hợp cụ thể của bản thân mình để đưa ra nhận định không công bằng cho 90% dân số người Việt đấy bạn ạ.

BigD
25-04-11, 22:02
Mấy hôm cảm thấy không khỏe, do thời tiết ẩm ương, do công việc quá nhiều. Tối nay đi làm về em đang thong thả nghỉ ngơi, hy vọng ngày mai đi làm với sức sống mới. Đang enjoy thì hay tin một người bạn vừa nằm xuống. Người bạn này và em còn đang giận nhau vì một chuyện cỏn con. Em còn lời hứa với bạn chưa thực hiện. Bao nhiêu cuộc gọi em không thèm nghe máy vì hãy còn đang giận hờn. Bỗng dưng vì tai nạn giao thông mà bạn đã đi xa, trong lòng thấy nghẹo ngào và ân hận, cuộc sống sao mong manh đến vậy. Bạn còn trẻ quá, 26 cái xuân xanh:(

HoaLe
13-05-11, 08:30
Ko đi làm có thời gian ở nhà thì nhà lại sửa, thế có đau ko hả trời. Cả ngày ầm ầm, đến hôm nay thì ko thể chịu nổi nữa rồi, sáng nay mưa to dã man mà em uất ức quá đau trần ko mũ nón ko áo mưa chạy một mạch ra BBQ ngồi. Tính toán cả tối rồi có mỗi chỗ nay gần nhà lại vắng vẻ sạch sẽ. Em định ngồi đây cả ngày đây, ko biết ng ta có đuổi ko nhỉ hic hic

trucmy
13-05-11, 08:37
trời lúc nắng to, lúc mưa ào ào...hic làm cái bệnh viêm xoang hành hạ chịu k nổi nữa. Thời tiết ơi là thời tiết...hic hic

HoaLe
13-05-11, 08:45
Kiểu này đến cuối ng em sẽ thuộc đc một số lượng lớn các bài nhạc trẻ mất huhu

" ... Đừng chúc em hạnh phúc, hạnh phúc em là anh..." <<< online now huhuhuhu

May mà em nghe nhạc gì cũng đc hix

phuong31_5
13-05-11, 12:15
Lâu lắm em mới chạy được vào đây, thế mà vào lại là để than thở chứ ko phải chia sẻ kinh nghiệm, hic hic. Có chị em nào giúp em tắt 2 cái loa rè ở ngay cạnh em ko ah. 1 là lão phó phòng không biết làm gì (chứ ko phải làm ít) mà lại lắm điều, thích chỉ tay 10 ngón. 1 là con mụ làm ăn lởm khởm, chất lượng việc kém nhưng lại thích dạy bảo mọi người. 2 cái loa phát thanh này nó cứ ra rả bên cạnh, nói suốt ngày không ngừng nghỉ. Thậm chí là bóng gió nhắc nhở có, mà trực tiếp cũng có, vậy mà nó vẫn phát thanh. Chắc cái đài hỏng nút rồi ah. Nhiều khi nó ko nói trực tiếp tới mình, nhưng lại ảnh hưởng tới công việc của mình ah.
Em sắp xì trét với 2 cái loa này rồi.

HoaLe
13-05-11, 14:19
Đầu óc choáng váng vì thiếu ngủ, hix, hôm qua 3h sáng em mới ngủ đc, mà 6h sáng đã phải dậy, mấy em thợ chăm kinh, làm j mà làm sớm thế ko biết, đã thế 7h tối mới chịu về ạc ạc thế mà làm mãi chưa xong. Vừa mới nhai xong mấy cái bánh kem >>> hơi tỉnh táo trở lại chút hix. Em lại quay lại chỗ BBQ ngồi rồi, đang uống cốc nc chanh thứ 3 trg ngày, định ngồi đây đến 7h, ko biết còn phải uống mấy cốc nữa đây hic.

Hôm nay kêu ca nhiều wa huhuhu >•<

Vo be nho
13-05-11, 15:16
Lâu lắm em mới chạy được vào đây, thế mà vào lại là để than thở chứ ko phải chia sẻ kinh nghiệm, hic hic. Có chị em nào giúp em tắt 2 cái loa rè ở ngay cạnh em ko ah. 1 là lão phó phòng không biết làm gì (chứ ko phải làm ít) mà lại lắm điều, thích chỉ tay 10 ngón. 1 là con mụ làm ăn lởm khởm, chất lượng việc kém nhưng lại thích dạy bảo mọi người. 2 cái loa phát thanh này nó cứ ra rả bên cạnh, nói suốt ngày không ngừng nghỉ. Thậm chí là bóng gió nhắc nhở có, mà trực tiếp cũng có, vậy mà nó vẫn phát thanh. Chắc cái đài hỏng nút rồi ah. Nhiều khi nó ko nói trực tiếp tới mình, nhưng lại ảnh hưởng tới công việc của mình ah.

Vẫn phải chịu thui bạn ah. Như mình đây đi làm bao năm vẫn gặp chuyện đó thường ngày ở huyện ấy mà, làm ít nói nhiều, không làm gì nhưng được hưởng nhiều hơn người lăn ra làm, chán!!!!! hehe

BigD
13-05-11, 15:27
Dính những ca này ở công sở thì đành thôi bạn ạ, 1 là tự mình giải thoát, 2 là chờ vận may 1 ngày nào đó họ tự/bị chuyển đi hi hi

huongkuro
13-05-11, 16:09
Đầu óc choáng váng vì thiếu ngủ, hix, hôm qua 3h sáng em mới ngủ đc, mà 6h sáng đã phải dậy, mấy em thợ chăm kinh, làm j mà làm sớm thế ko biết, đã thế 7h tối mới chịu về ạc ạc thế mà làm mãi chưa xong. Vừa mới nhai xong mấy cái bánh kem >>> hơi tỉnh táo trở lại chút hix. Em lại quay lại chỗ BBQ ngồi rồi, đang uống cốc nc chanh thứ 3 trg ngày, định ngồi đây đến 7h, ko biết còn phải uống mấy cốc nữa đây hic.

Hôm nay kêu ca nhiều wa huhuhu >•<

kiếm chỗ nào yên tĩnh mà thêu đi bạn hihi.

BigD
13-05-11, 16:33
kiếm chỗ nào yên tĩnh mà thêu đi bạn hihi.
1 gợi ý khác, đi coi phim, tháng 6 này nhiều phim hay cực, mình hay đi xem phim mà đến sớm, kiếm cái ghế salon ở sảnh chờ, ngồi thêu/móc len nữa

HoaLe
13-05-11, 16:54
Nói thật mình thấy vác đồ ra chỗ công cộng ngồi thêu nó cứ hâm hâm thế nào ấy. Phim thì hơi xa, mí cả cũng tốn tiền lắm, tớ cứ ngồi ở chỗ BBQ này thôi, tí ra hỏi xem các em ý có cho ngồi cả ngày hay ko hic ^^. Đang uống cốc nc chanh thứ 4 rồi chị em ah.

BigD
13-05-11, 22:30
Nói thật mình thấy vác đồ ra chỗ công cộng ngồi thêu nó cứ hâm hâm thế nào ấy. Phim thì hơi xa, mí cả cũng tốn tiền lắm, tớ cứ ngồi ở chỗ BBQ này thôi, tí ra hỏi xem các em ý có cho ngồi cả ngày hay ko hic ^^. Đang uống cốc nc chanh thứ 4 rồi chị em ah.
Trời, em đếm từng ly nước vậy á hả :D, mà trời nóng thế này cứ lang thang mãi ngoài đường dang nắng cũng oải quá. Vụ thêu ở cafe đâu có gì hâm đâu, chị với Bee Hiền đi cafe ngồi móc len với thêu hoài chứ gì, vừa mát, vui nữa, có nhạc hay nghe nữa.

HoaLe
13-05-11, 22:57
Hix tại ở đây em ko thấy ai thế, với cả bọn chỉ có 2 người cũng đỡ ngại, chẹp chẹp em đi có một mik, chỗ đấy cũng có điều hoà, cũng mát mà ngồi mãi ko có ra nhắc nhở cả hihihihi. Có khi em tranh thủ mang mấy cái pencil by number ra tô hihihihi ^^. Thank chị em đã chia sẻ với em. Nhà còn sửa còn lâu mới xong, em sẽ cố gắng ko phàn nàn nữa HIX

HoaLe
23-05-11, 18:41
Về đến nhà thấy nhà cửa như cái công trường mà stress, thở ra hít vào 1 lúc thấy đầy bụi trong họng, thất chứ có tiền thì làm ko có thì thôi đi, ko hiểu sao phải khổ thế này

trucmy
24-05-11, 11:52
Trời Sài Gòn mấy hôm nay sao đó, lúc nắng gắt, lúc mưa rào, không biết đâu mà lần. Sáng đi phơi nắng, chiều về mắc mưa, tối nằm chèm bẹp như con mèo hen luôn òi...huhuhu

nhixua
24-05-11, 18:59
Hổng biết hôm nay là ngày gì mà tù sáng đến chiều nhi xưa gặp toàn chuyện lôi thôi, chiều tan sở thẩn thơ đi bộ về mà nghe lòng nặng trĩu nỗi buồn. Về đến nhà vừa mệt vừa đói, lọ mọ xuống bếp úp tô mì tôm. Hai đứa nhóc trên nhà đánh hơi thấy mùi món ăn khoái khẩu của chúng liền kéo nhau chạy xuống:31[1]:, thế là ba cái mồm xúm quanh tô mì, cái mồm nào cũng to như mồm cá ngão. Vậy là phải gắp mì bón vòng quanh, mỗi đứa một lượt. Đang mãi mê gắp đút thì cái mồm rộng nhất của thằng cu BiBi không chịu há nữa, hỏi sao, nó bảo tại "đứa" này( chỉ vào nhi xưa)chưa ăn lượt nào kìa:|. Sau khi hết mì thì lại xoay tua nhau húp nước. Lúc tô mì cạn sạch thì nỗi u buồn của nhi xưa cũng bốc hơi tự lúc nào:D.

ngocbich_dothi
24-05-11, 20:29
that la vui nhixua nhi . chi co nhung luc nhu vay thi moi u phien met nhoc deu tan bien het . co dung ko? chu nghia cua nhixua doc thay vui vui lam sao va rat di dom nua chu . chi dang buon trong long hon thang nay cung toan gap nhung chuyen ko dau vao dau ma lai cam thay mat mac 1 dieu gi do ma ko hieu vi sao ? loi do ai va vi ai . nhung chi ko the co co hoi de noi va giai thich . cho nen mat di 1 tinh cam ma tuong chung se ko bao gio mat duoc . nhung chi van mong sao moi dieu se tot dep , va tinh cam do van con giu mai . nhung sau khi doc nhung dong chu tren bai viet cua nhixua long cam thay vui va chuyen buon cua chi cung da nguoi ngoai 1 phan nao do . thanks em nha
( sorry ca nha vi da si pam )

usb
27-05-11, 10:07
Đề nghị mọi người viết bài có dấu, đọc đau mắt quá.

thiên nga
27-05-11, 10:11
Em bị stress quá đi! Sao lúc nào cũng bị người khác ăn hiếp là sao? Nhịn hoài chịu không nổi, mà tức quá nói ra là lại bị chửi! Tức đến nỗi cả đêm ngủ không được!

live to love.shop
01-06-11, 13:32
Tranh thủ được bữa nghỉ, chở bà dì đi siêu thị mua tí đồ. Bãi xe đông qua, phải để vào tận hàng trong cùng. Kệ nghĩ xa chút nhưng cũng đâu ngờ tại họa từ đây. Hic mua hàng xong lấy xe ra để về nhanh mà có lẽ cũng chả ai đi lấy xe tại bãi xe của Coop Mart mà lại ngồi đó mò mẫm kiểm tra lại xe, đặc biệt là những góc khuất nhất, ít để ý nhấ -> cái pô xe. Và hậu quả cũng từ đây, chạy được 1/2 đường bỏng nhiên bà dì bị phỏng bô vì lỡ trơn chân, mình bảo quái đã có ốp pô mà và nhìn xuống thì hỡi ôi, cái ốp xe của mình đã bị gỡ, còn chừa lại 2 con óc chỏng chơ. Tức không chịu được nhưng mình đã lỡ dắt xe ra khỏi bãi, có quay lại nói cũng vậy và thật sự để lấy được cái này, mất cũng không dưới 5p, vậy liệu ai ngoài mấy tên bảo vệ Coop Mart ra tay??? Về nhà kể lại, chị hàng xóm bảo cung bị tương tự như vậy ở bãi xe này, nhưng mất còn thê thảm hơn... mất bộ thắng dĩa. Thôi coi như lầm tin, từ nay quên đi cái việc mình cho xe vào bãi xe này và cũng quên luôn cái siêu thị này dù rằng có cả thẻ VIP ở đây. Bao năm gắn bó...giờ thì...bb

BigD
01-06-11, 14:04
Đề nghị mọi người viết bài có dấu, đọc đau mắt quá.
Bạn này mới vào chẳng biết gì cả, chị Bích được đặc cách viết bài không bỏ dấu trong hội. Tính gọi là cô Bích nhưng thui, chị Bích cho chị trẻ trung iu đời hen.

BigD
01-06-11, 14:05
Tranh thủ được bữa nghỉ, chở bà dì đi siêu thị mua tí đồ. Bãi xe đông qua, phải để vào tận hàng trong cùng. Kệ nghĩ xa chút nhưng cũng đâu ngờ tại họa từ đây. Hic mua hàng xong lấy xe ra để về nhanh mà có lẽ cũng chả ai đi lấy xe tại bãi xe của Coop Mart mà lại ngồi đó mò mẫm kiểm tra lại xe, đặc biệt là những góc khuất nhất, ít để ý nhấ -> cái pô xe. Và hậu quả cũng từ đây, chạy được 1/2 đường bỏng nhiên bà dì bị phỏng bô vì lỡ trơn chân, mình bảo quái đã có ốp pô mà và nhìn xuống thì hỡi ôi, cái ốp xe của mình đã bị gỡ, còn chừa lại 2 con óc chỏng chơ. Tức không chịu được nhưng mình đã lỡ dắt xe ra khỏi bãi, có quay lại nói cũng vậy và thật sự để lấy được cái này, mất cũng không dưới 5p, vậy liệu ai ngoài mấy tên bảo vệ Coop Mart ra tay??? Về nhà kể lại, chị hàng xóm bảo cung bị tương tự như vậy ở bãi xe này, nhưng mất còn thê thảm hơn... mất bộ thắng dĩa. Thôi coi như lầm tin, từ nay quên đi cái việc mình cho xe vào bãi xe này và cũng quên luôn cái siêu thị này dù rằng có cả thẻ VIP ở đây. Bao năm gắn bó...giờ thì...bb
Coopmart nào vậy Ngọc?

live to love.shop
01-06-11, 16:45
Coopmart nào vậy Ngọc?

Hic Coop Mart Đinh tiên hòang - 127 Đinh Tiên Hòang, Q. Bình Thạnh đó chị. Buồn ghê gớm, có thẻ VIP ở đó luôn mà giờ quyết định bỏ, không thèm đi nữa. Cái đó em thay gần 300k nhưng tức cái là người nhà bị phỏng bô. Hic

BigD
01-06-11, 22:48
Hic Coop Mart Đinh tiên hòang - 127 Đinh Tiên Hòang, Q. Bình Thạnh đó chị. Buồn ghê gớm, có thẻ VIP ở đó luôn mà giờ quyết định bỏ, không thèm đi nữa. Cái đó em thay gần 300k nhưng tức cái là người nhà bị phỏng bô. Hic
Chia buồn với em, thiệt ra không phải chị bênh Coopmart nhưng mà gửi xe ở đâu cũng có thể bị. Tội 1 cá nhân làm mà cả em chịu (mất đồ, bỏ thẻ VIP) và Coopmart chịu (mất khách). Xui hen, mà chị đi cái Coopmart đó 2 lần c cũng hok muốn quay lại tại vì nó chật chội quá xá, bãi xe tạm bợ, lúc nào cũng đông nghẹt. Thôi coi như xui xẻo, cho qua đi em cho vui vẻ tâm trạng.

live to love.shop
01-06-11, 23:25
Tks chị nhiều. Thật sự cái Coop nhỏ xíu, chật chội nhưng mình đã gắn bó lâu nay, cũng quý. Thế mà...sao mình thấy thất vọng quá. Cám ơn chị an ủi em nhé. Lần sau có đi cũng ráng rút kinh nghiệm. Hic

trucmy
01-06-11, 23:42
Hic hôm nay em cũng gặp nạn, trước giờ đóng khung chả sao. Hôm cuối tuần hứng chí, đi ngang 1 shop đóng khung tên Cát Tường - 96 Lê Quang Định, F14, Bình Thạnh thấy nhiều tranh quá mon men vào. Ui họ vồn vã chào đón và khi em hỏi đóng khung, thì nhiệt tình hăng say tỏ vẻ rất am tường. Em gửi tranh đóng, trước khi đi còn dặn rất kỹ đóng thẳng vải, ... và ui gật lấy gật để : em yên tâm, bên chị chuyên khung này mà, tranh chữ thập bên chị đóng hàng trăm bức,... và em yên tâm ra về, hôm nay hí hửng đi lấy tranh. Lúc nhận tranh, em mất 15s để ngỡ ngàng và ngỡ ngàng hơn là bộ mặt và thái độ của bà chủ shop , mới ngày nào còn chị chị em em và nay là:
1. Em kêu bo cắt méo xệch hẳn 1 miếng -> cái này bà chủ nói rằng em khó chịu, ngồi đó bới lông tìm vết mới đi canh cái bo????
2. Em kêu vải bị kéo lệch hẳn 3 ô -> cái này bà chủ bảo rằng bố thằng nào đóng mà canh thẳng dc cái vải này. Nếu nó làm thẳng theo ô vải thì chắc chắn nhăn vải????
Em kêu sao k làm được, không có kinh nghiệm thì đừng nhận, chứ nhận rồi k làm được còn đổ cho ng ta khó. Bà chủ cùng cô NV nữa xông vào chửi xối xả: khó chịu, k thích thi de lột tranh ra trả lại vải, em uhm thì bà ấy bảo trả tien công 100k ( trong khi cả tien khung ban đầu bảo là 130k ). Coi có phải gặp ăn cuớp k??? Thôi thì coi như xui rủi, em lấy cả khung về mang đi tìm chỗ sửa chứ chả lẽ bỏ công sức mình đi. hic sao lại có loại người làm ăn bất chính, tham lam vậy nhỉ??? làm thế thì chỉ cướp được 1 lần, chắc k bao giờ có lần thứ 2. Chị nào có đi đóng khung, nhớ chừa chỗ này ra.Hic kinh khiếp!!!!

beehien
02-06-11, 15:59
Chia buồn cùng bạn, thường thì làm lỗi người ta nói phải tự xem lại mà xin lỗi chứ, làm sao mà không canh thẳng hàng được :( haiz, thôi lần sau rút kinh nghiệm đóng khung chỗ nào mà thấy có tranh chữ thập ở đó hãy đóng vì tranh của tụi mình đóng khác với tranh thêu thường hay sơn dầu nhiều !!!
Bạn đem đến chỗ khác sửa lại được mà đừng lo quá nha !

Xixi2112
03-06-11, 11:07
Hic hôm nay em cũng gặp nạn, trước giờ đóng khung chả sao. Hôm cuối tuần hứng chí, đi ngang 1 shop đóng khung tên Cát Tường - 96 Lê Quang Định, F14, Bình Thạnh thấy nhiều tranh quá mon men vào. Ui họ vồn vã chào đón và khi em hỏi đóng khung, thì nhiệt tình hăng say tỏ vẻ rất am tường. Em gửi tranh đóng, trước khi đi còn dặn rất kỹ đóng thẳng vải, ... và ui gật lấy gật để : em yên tâm, bên chị chuyên khung này mà, tranh chữ thập bên chị đóng hàng trăm bức,... và em yên tâm ra về, hôm nay hí hửng đi lấy tranh. Lúc nhận tranh, em mất 15s để ngỡ ngàng và ngỡ ngàng hơn là bộ mặt và thái độ của bà chủ shop , mới ngày nào còn chị chị em em và nay là:
1. Em kêu bo cắt méo xệch hẳn 1 miếng -> cái này bà chủ nói rằng em khó chịu, ngồi đó bới lông tìm vết mới đi canh cái bo????
2. Em kêu vải bị kéo lệch hẳn 3 ô -> cái này bà chủ bảo rằng bố thằng nào đóng mà canh thẳng dc cái vải này. Nếu nó làm thẳng theo ô vải thì chắc chắn nhăn vải????
Em kêu sao k làm được, không có kinh nghiệm thì đừng nhận, chứ nhận rồi k làm được còn đổ cho ng ta khó. Bà chủ cùng cô NV nữa xông vào chửi xối xả: khó chịu, k thích thi de lột tranh ra trả lại vải, em uhm thì bà ấy bảo trả tien công 100k ( trong khi cả tien khung ban đầu bảo là 130k ). Coi có phải gặp ăn cuớp k??? Thôi thì coi như xui rủi, em lấy cả khung về mang đi tìm chỗ sửa chứ chả lẽ bỏ công sức mình đi. hic sao lại có loại người làm ăn bất chính, tham lam vậy nhỉ??? làm thế thì chỉ cướp được 1 lần, chắc k bao giờ có lần thứ 2. Chị nào có đi đóng khung, nhớ chừa chỗ này ra.Hic kinh khiếp!!!!

Chia buồn cùng chị em. Nghe chị nói mà em bức xúc dùm luôn. Tức ghê í àh........

monica
03-06-11, 11:16
hixhix, xin chia buồn cùng bạn, đây cũng là kinh nghiệm cho chị em mình là chỉ nên đóng khung ở những đia chỉ, hoặc cửa hàng có đóng tranh thêu chữ thập vì đặc thù của tranh thêu chữ thập không giống như các dòng tranh khác
"Ngày xưa" í, tranh chữ thập chưa thịnh hành như bây giờ, mình có đóng khung trên đưởng Nam Kỳ Khởi Nghĩa cũng bị như vậy, nhưng đỡ hơn là khi họ đóng không thẳng mình yêu cầu thì họ cũng sửa cho mình, và bức đó bây giờ mình cũng làm lại khung rồi, long lanh hơn rất là nhiều

trucmy
03-06-11, 11:34
mấy chị cho em hỏi mình mang khung đi sửa có ai nhận k ah? Em đã thử hỏi ND và 1 số nơi nhưng họ không nhận sửa. Hic đang chả biết ầm sao. Chả lẽ bỏ khung này đóng khung mới thì đau túi tiền quá ah.

Therese
03-06-11, 20:49
Bên shop Nanavy chị chủ có nhận đóng khung tranh đó các bạn.

huynhtran
10-07-11, 13:15
Chồng bị tai nạn không biết đến bao giờ mới đi lại bình thường được, hic hic hic, bóng đá ui là bóng đá ..............hu hu

Bống&Friends
10-07-11, 13:43
mấy chị cho em hỏi mình mang khung đi sửa có ai nhận k ah? Em đã thử hỏi ND và 1 số nơi nhưng họ không nhận sửa. Hic đang chả biết ầm sao. Chả lẽ bỏ khung này đóng khung mới thì đau túi tiền quá ah.

Khung của em gặp vấn đề gì vậy? em có thể đem qua shop chị xem có thể giúp gì được e không nhé, chị cũng k dám chắc đâu nhưng hy vọng là giúp được em
Thân

Phù Thủy Già
10-07-11, 17:38
Khung của em gặp vấn đề gì vậy? em có thể đem qua shop chị xem có thể giúp gì được e không nhé, chị cũng k dám chắc đâu nhưng hy vọng là giúp được em
Thân

Bạn này hình như đóng khung ở đâu đó bị hỏng mà còn bị chủ cửa hàng với mấy cô nhân viên xúm lại mắng khách hay sao đó chị. Mà bạn đó trong SG thì phải.

BẾP CỦA BẠN
10-07-11, 19:23
@ cô Therese: cháu thích trang web của cô quá, thiết kế đẹp, nhìn yêu và thân thiện lắm í :-), mặc dù ko ủng hộ được gì nhưng cháu cứ thích vào ngắm thôi.

p/s: ko biết tám vụ này ở đâu, sẵn ở đây cho tám nên...........hihihihii

chutlele
10-07-11, 22:52
Đôi lúc cảm thấy mệt mỏi,chán chường trong những lo toan cuộc sống,với những bon chen của xã hội,mún tìm 1 khoảng lặng cho riêng mình nhưng sao thấy khó quá..

ngoinhamayman36
11-07-11, 17:24
Đôi lúc cảm thấy mệt mỏi,chán chường trong những lo toan cuộc sống,với những bon chen của xã hội,mún tìm 1 khoảng lặng cho riêng mình nhưng sao thấy khó quá..

Thỉnh thoảng chán chường, mình muốn được đi đến 1 nơi xa lạ nào đó, du lịch chẳng hạn. Đi về xong là thấy khoẻ hẳn, thêm bao nhiêu sinh lực để tiêp tục tranh đấu với cuộc sống. Hihi

daquy
15-09-11, 14:59

Sau vài năm thêu thùa, mình rút ra chân lý: chỉ nên đóng khung ở nơi nào mình vừa ý nhất, có thể giá cao hơn ở những nơi khác 1 chút cũng không sao.
Mình đã từng lang thang kiếm chỗ đóng khung, được bác giai chủ tiệm (mình đoán thế) trông khá nghệ sĩ tư vấn, ai đời bức tranh bé con con mà bác ấy tư vấn là phải đóng bo màu tối, 1,5p cho cạnh chiều dài và 3p cho cạnh chiều ngang (1?) bản khung 2,5p và giá khung là 27k; mình nghe muốn xỉu luôn, chuẩn bị "đứng hình" thì bác ấy bồi thêm: tôi thấy cô không hiểu gì về nghệ thuật cả ... Mình đánh bài chuồn thẳng. Sau đó mang ra TGKT đóng khung, hết 65k, người nhận rưng rưng xúc động, người tặng ngất ngây, bà con còn lại trầm trồ và xin chảt để thêu.
Sản phẩm là đứa con tinh thần của mình, bao nhiêu công sức, tình cảm dồn vào, chăm chút từng đường kim, mũi chỉ nên không thể "bạo hành" với các "ẻm" được. Thôi, bạn chịu khó đi đóng khung lại, không nên sửa, vì biết đâu lại thêm 1 lần "tại, bị" ... xem như đó là kinh nghiệm cho những lần sau vậy nhé

daquy
15-09-11, 15:07
Còn tớ thì nghe lời dụ dỗ của thằng cháu, gắn thêm ổ 40G, toàn bộ hình ảnh, tài liệu, đau nhất là toàn bộ mẫu thêu download từ 2006, 2007 (lúc các link chưa đóng cửa) lên đường hết rùi, huhu. Đau nhất là các mẫu của Nga, toàn tranh tĩnh vật, niềm đam mê vô hạn của mình. Giờ đang ngóng chờ kết quả phục hồi từ đồng nghiệp, nhưng hình như ổ cứng của Samsung thì potay.com. Đau hơn hoạn.

daquy
15-09-11, 15:08
Từ hồi nhà mình có nhà mới thì chị em phấn khởi, em chẳng thấy ai xả xì trét cả. Em đành mở đầu vậy.
Em khóc đây, huhu, một ngày đẹp trời em mò đống mẫu thêu của em ra, bỗng nhiên chả tìm thấy cái folder DIM đâu cả :27[1]: mà cái folder đấy chứa cả đống mẫu chứ ít đâu. Cuống cuồng em tìm lại cái DIM store ngày xưa đã lập để up mẫu với hi vọng vớt vát được phần nào - (bởi em còn dìm hàng mấy chục mẫu chưa up lên) híc híc... cũng chả thấy đâu - hình như là lâu quá k sờ đến nên nó tự biến mất rồi hay sao í :(( đau khổ quá. Em ngồi đần mặt ra - giờ chả biết làm gì huhu

Còn tớ thì nghe lời dụ dỗ của thằng cháu, gắn thêm ổ 40G, toàn bộ hình ảnh, tài liệu, đau nhất là toàn bộ mẫu thêu download từ 2006, 2007 (lúc các link chưa đóng cửa) lên đường hết rùi, huhu. Đau nhất là các mẫu của Nga, toàn tranh tĩnh vật, niềm đam mê vô hạn của mình. Giờ đang ngóng chờ kết quả phục hồi từ đồng nghiệp, nhưng hình như ổ cứng của Samsung thì potay.com. Đau hơn hoạn.

mizzya
15-09-11, 23:56
mún oánh ai đó wá, có ai cho tui oánh ko, xì trét rùi :((

conchuotxinhxinh
16-09-11, 12:08
các c sẽ làm gì khi mình sắp có một ng chị dâu ko mong muốn?????

seller74
16-09-11, 12:55
các c sẽ làm gì khi mình sắp có một ng chị dâu ko mong muốn?????

nàng ui! hãy cứ sống tốt với chị ấy rồi mọi việc nàng thấy nó sẽ tốt thôi, vì mai mốt nàng cũng sẽ làm dâu mà! thông cảm và mở rộng lòng mình đi.

PENSE
16-09-11, 14:00
cố gắng thôi bạn ah. Nghĩ đến anh của mình nhiều hơn để thông cảm cho bà chị dâu mặc dù co khi không được feedback tốt như mình mong muốn đâu.
Mình có bà chị dâu, sống với anh mình 4 năm rùi thì lại nói chỉ vì nghĩa chứ kg fai vì tình. còn bây h vẫn sống để anh mình trả nợ hết cho gia đình của chị ây rùi chị ấy mới ra đi hu hu

mizzya
16-09-11, 14:52
Mình thì sắp có em dâu, ko bít tình hình sẽ như thế nào. Nói chung, nàng cũng good, hy vọng sống hòa bình, hehe.

VTTH
22-09-11, 13:34
Có những cái xì trét không biết gọi là gì, k biết diễn giải thế nào. Cứ ấm ức, bí bách, buồn bực, khó chịu trong lòng. Không tập trung làm việc nổi. Ngày nắng đẹp thế này mà trong lòng cứ u ám là cớ làm sao :(

mizzya
22-09-11, 15:20
Có những cái xì trét không biết gọi là gì, k biết diễn giải thế nào. Cứ ấm ức, bí bách, buồn bực, khó chịu trong lòng. Không tập trung làm việc nổi. Ngày nắng đẹp thế này mà trong lòng cứ u ám là cớ làm sao :(
Đi ăn cái gì ngon ngon thèm thèm đi nàng, ăn cho no căng bụng thế là... cuộc đời vẫn đẹp sao... tình yêu vẫn đẹp sao...

copconHL
04-10-11, 16:53
Mình á! mỗi lần xitret là mình đi thêu, vẽ, hoặc may đồ .... búp bê (ko bao giờ có ý định may cho người thật) hehehe..., Giờ mình có thêm 1 chỗ để xả nữa, đó là chơi với cu Bắp nhà mình. Lúc mình bực cái gì cứ để yên cho mình tỉ mỉ lọ mọ, ông xã mình mà chọc vào thì mình đá thúng đụng nia ngay. Thêu tí là lấy lại bình tĩnh ngay, hehehe. Đi uống cafe cũng là 1 cách!

HoaLe
20-10-11, 14:50
Không thể hiểu nổi cái nhà đành sau họ đang làm gì nữa? Phá nhà xong rồi xây nhà mới rồi lại phá đi xây lại tiếp hay sao ý mà đã 6 tháng vẫn khoan cắt đục đẽo ầm ầm như ngày đầu tiên. Chừng ấy thời gian lẽ ra phải xây xong lâu rồi mới phải. Ồn ào ức chế vô lý dã man >,<.

HoaLe
20-10-11, 15:20
Mấy cái người này họ cũng kì lạ lắm. Ít hôm trước cứ 11h đêm là họ bật cái máy j đó mà cứ chốc chốc nó lại rú lên 1 chập dài ngắn tùy cơn. Không thể hiểu nổi họ nghĩ j? Họ nghĩ họ đang xây nhà trên hoang mạc sahara hay những người xung quanh bị điếc hết cả mà làm vậy nữa. Chỗ hàng xóm láng giềng không ai muốn lời qua tiếng lại mất đoàn kết, mất lòng nhau mà họ không có một tí j biết điều, cứ trơ trơ ra như thớt vậy, không cần biết j đến người khác.

friedrose7
20-10-11, 17:00
Haizz, nhà mình cả 1 năm trời rồi đây, 3 nhà xung quanh lần lượt nối tiếp nhau sửa nhà, xây thêm tầng. Bây giờ đang đến nhà thứ 4. Đấy là chưa kể đến cái học viện âm nhạc với nhà văn hóa chuyên tập hát ở đằng sau lưng :( Học viện âm nhạc thì đánh trống thổi kèn giờ hành chính. Còn nhà văn hóa thì các khung giờ còn lại. Em mình nó còn phải chui vào wc để học ôn thi :((

mizzya
21-10-11, 11:40
Hí hí, có bạn cùng cảnh ngộ. Chẳng hỉu năm nay làm ăn fát đạt hay sao mà nhà nhà thi nhau xây mới. Xung wanh nhà mình hiện giờ đang là căn thứ 4. Mình lại đang có bé nhỏ, nó ko ngủ dc vì tiếng khoan cắt thi công nên hay cáu gắt mà mình cũng ko thể ngơi tay dc. Cũng sắp xây xong rùi, ko bít còn nhà nào kế típ ko ~.~

HoaLe
21-10-11, 12:13
Trời, không ngờ nhiều bạn cũng hoàn cảnh giống mình ghê.

HoaLe
28-10-11, 23:29
Mình ko thể hiểu nổi vì sao nhà hàng xóm cần bật máy bơm nước cả đêm, ko tắt ngay cả khi nước đã đầy. Lẽ nào họ bị điên và bị điếc? Khó hiểu nhỉ. Ước j gặp đc họ để hỏi cho rõ.

BẾP CỦA BẠN
29-10-11, 09:08
Hí hí, có bạn cùng cảnh ngộ. Chẳng hỉu năm nay làm ăn fát đạt hay sao mà nhà nhà thi nhau xây mới. Xung wanh nhà mình hiện giờ đang là căn thứ 4. Mình lại đang có bé nhỏ, nó ko ngủ dc vì tiếng khoan cắt thi công nên hay cáu gắt mà mình cũng ko thể ngơi tay dc. Cũng sắp xây xong rùi, ko bít còn nhà nào kế típ ko ~.~

Ui, giống hoàn cảnh chị đang bị quá, phải đăng nhập vào nói một phát cho đỡ bực mới được. Cái nhà ấy cách nhà chị 2 căn, nhưng bày đồ thì hết toàn bộ cả khu đất xanh phía trước, cả luôn đất trống cạnh nhà, cả luôn con đường đi....bề bộn bê bối hôi hám ko chịu nổi. Bé nhà chị tháng đầu còn được xuống phơi nắng hóng gió, họ bắt đầu làm nhà là ở trong nhà tịt luôn, thậm chí buổi sáng sớm cũng ko mở được cái cửa sổ để cho không khí sớm vào phòng nữa, đã vậy còn làm luôn thứ bảy chủ nhật, hức....Xong phần thô ầm ầm với bê tông sắt thép rầm rầm, giờ tới phần cắt đá ốp cầu thang hoàn thiện, hức....đem ra ngay trước cửa sổ nhà mình rồ máy, dỗ mãi bé mới thiu thiu ngủ thì lại rồ lên, tức điên lên được....Nói vô ích, phản ánh với ban quản lý cũng vô ích, vì gà nhà của họ, hừ hừ....

Còn nữa, cái vườn của người ta, kéo dây nước xả bê tông tương vào giữa vườn xả, tháo luôn cái rào để đổ đất, cứ như chốn không người...điên ko thể tả được...đâu phải mình cái đội thi công đó xây nhà, mà họ làm bôi bác ko thể chịu nổi.

...xả....xả....xả.....hức....

Namlun137
29-10-11, 09:47
Hic, nhà đằng nội nhà e cũng có 1 nhà đang xây, cũng ầm ầm cả ngày k xong, e còn ước gì nó xây xong nhanh hơn cả chủ nhà ước ấy chứ.
Còn đằng ngoại thì hàng xóm lấy đường chung (trong ngõ) xưởng cơ khí, sửa chữa điện lạnh từ mấy năm nay, ngày ngày cứ cắt, đục tôn, khoan, hàn xì gò đến là mệt mỏi, đã thế cái cửa sổ phòng ngủ bố mẹ e lại quay ra đấy mới chết chứ, haizzzz. Hàng xóm với nhau góp ý nhẹ k xong, k nỡ kêu lên chính quyền mà chính quyền (bác tổ trưởng) ở ngay bên cạnh cũng k có ý kiến j đc vì nghĩ ng ta cũng vì miếng cơm manh áo cả, nhưng mỗi lần e về ngoại là lại bức xúc, thấy thương bố mẹ mình quá ! :(

HoaLe
17-11-11, 00:43
Bán anh em xa, mua láng giềng gần... haizzzzzzzz..... bao h thì mình ko còn phải là hàng xóm của nhau.... hỡi những ng láng giếng ko biết mặt, bao đêm nay phá tan giấc ngủ của mình.... haizzzzzzzz.

Biết là các "anh em" đã cố hết sức nhg buồn quá mình vẫn nghe thấy tiếng ồn và vẫn không ngủ được...... haizzzzzzzz

HoaLe
17-11-11, 08:44
Ước j ta chẳng phải là hàng xóm của nhau... hix ước j mik đc chuyển nhà đi chỗ khác...lại bắt đầu khoan cắt đục kẽo rồi...

HoaLe
17-11-11, 09:49
Phàn nàn thì hàng xóm kêu mình uống tạm thuốc ngủ đi... trời ơi sao có loại người như thế nữa hả trời ơi... sao k kêu mình uống thuốc chuột đi cho rẻ mà lại chỉ phải uống có 1 time duy nhất he he.

Em srr em nói nhiều quá nhg thực sự ức chế quá.

copconHL
17-11-11, 11:14
bạn HoaLe bị xiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiì trét nặng rùi

Iny
17-11-11, 16:36
Nhà mình cũng thế đấy, chỉ hơn nhà HoaLe ở chỗ không làm buổi tối thôi. Còn sáng sớm và thứ 7, CN thì không chạy đi đâu buổi nào. Chỉ khổ cho cu con nhà mình, hôm nào ngủ cũng giật mình thon thót. Thứ 7, CN nào mà đi được mình đều phải cho về nhà ngoại để bé ngủ cho ngon. Chẳng nói được đâu bạn ạ, chán lắm.
Sao mình đối xử với người ta không đến nỗi tệ mà người ta đối xử lại với mình chả ra gì thế nhỉ???
Không hiểu???

mizzya
18-11-11, 00:28
Chỉ tội nghiệp cho các bé, mình người lớn còn khó chịu huống chi các bé lúc nào cũng cần một giấc ngủ ngon và đầy.
Hiện giờ thì nhà đối diện đang có tang, trống kèn inh ỏi cả ngày và đêm. Nghe đâu fải mất cả tuần thì mới xong, lâu rứa. Thôi thì ráng chịu chứ sao bi giờ, người ta đang có tang sự mà :(

HoaLe
18-11-11, 00:39
Không phải là mình không muốn cố mà là cố không nổi. Mà có bao nhiêu loại máy bơm, sao họ cứ dứt khoát phải dùng cái loại quái ghở như thế. Muốn thông cảm cũng khó mà cảm đc.

Giời ơi làm thế nào để các người tha cho tôi đây. Hay tôi mua tặng các ng vài cái máy bơm mới để các người vứt dùm tôi cái máy điên khùng đang dùng đi. Cứ 2 3 phút nó rú lên 1 hồi thì ai ngủ nổi.

mizzya
19-11-11, 16:26
khổ thân bạn HoaLe wá
ra khách sạn ngủ một đêm cho ngon lành đi nào ^^

HoaLe
19-11-11, 16:39
He he mình cũng muốn thế nhg ko có partner =)).

mizzya
19-11-11, 19:26
Làm sao ngủ yên khi có partner nhẩy :D (đầu óc đen tối wá)

HoaLe
19-11-11, 19:40
Trời bạn Mizzya kĩ lưỡng quá. Mình nghĩ là rồi cũng đến được lúc ngủ yên chứ, làm sao mà hoạt động mãi được hì. Cần có partner là vì ở nhà 1 mik còn sợ nữa là ở chỗ không phải nhà mình 1 mik hix. (nói chung là tớ cũng nhát he he).

katrina_phan188
24-11-11, 09:44
Bực mình cái nhà hàng xóm, cắt mài đá hoa cương làm bụi bay mù mịt, bụi đầy bàn ghế đầu tóc, mới ngồi từ sáng đến giờ, sờ lên tóc => hết hồn, tưởng mới rúc trong đống tro ra >.<

VTTH
25-11-11, 16:38
Cả tuần không làm được việc gì có ích. Đi ra đi vô HTT mà đau đầu vì 1 là đang để dành xiền ăn Tết nên chả dám bon chen mua những thứ mà mình rất thích, 2 là chả có gì mới để khoe với chị em, 3 là ra ra vào vào mãi mà chả thấy chị em khoe cái gì mới để mình còn ngó nghiêng, 4 là bla bla bla. Haizzz da, chúc chị em cuối tuần mài kim zui zẻ.

HoaLe
27-11-11, 04:27
Không ngủ đc, 4h28 nhảy vảo HTT chơi, tưởng chỉ có mik mik, nào ngờ có đến 3 ng nữa cùng onl, kinh thật....

thanhhuyen_h2
03-12-11, 12:19
@hoale nghe mệt mỏi quá rồi. phải cố gắng nghĩ ngơi đi nhé không lại ốm thì không vào HHT được đó.

HoaLe
03-12-11, 14:07
@hoale nghe mệt mỏi quá rồi. phải cố gắng nghĩ ngơi đi nhé không lại ốm thì không vào HHT được đó.

Thank ^^, tiếc là nghỉ ngơi hay không chả phụ thuộc vào mình mới khổ, nó phụ thuộc vào những người khác, mình chả làm đc j haizzzz.

kawaii
17-01-12, 13:33
Éc bực không chịu được. Sao lại có người như thế chứ. Mình mới về làm dâu nhưng cũng là chị mà nó cứ lên mặt, mình không thèm chấp thì thôi lại còn soi mói, rồi lên mặt dạy đời, bực cả mình

sùnlower2908us
18-01-12, 10:23
Éc bực không chịu được. Sao lại có người như thế chứ. Mình mới về làm dâu nhưng cũng là chị mà nó cứ lên mặt, mình không thèm chấp thì thôi lại còn soi mói, rồi lên mặt dạy đời, bực cả mình
Có câu "giặc bên Ngô không bằng bà cô bên chồng" mà bạn, sống chung với lũ đi bạn ơi, khi gần gũi hơn, hiểu nhau hơn, có thể cô ấy sẽ bớt kiếm chuyện (hi vọng thế)

thiên nga
18-01-12, 10:36

Ráng chịu nhịn đi em, khi nào chịu không được thì hãy góp ý với chồng (vì cũng không ai nhịn hoài được). Bản thân chị cũng bị hoài, em chồng chị là chúa bày biện, ở bẩn, chị fải dọn hoài thôi, riết cũng quen. Với nhiều gđ chồng, con dâu dù đúng hay sai cũng bị phán xét hết, còn con ruột thì dĩ nhiên là tốt đẹp rồi nên nếu mình không nhịn được thì xả, mà xả tức bực đôi khi còn bị nói là lớn không biết nhường nhịn em út, nó còn nhỏ biết gì (nhỏ mà có chồng rồi, hic).

caothivan
21-01-12, 23:25
hức, đêm nay lại mất ngủ nữa rồi

conchuotxinhxinh
15-02-12, 20:19
e chẳng hiểu đc mấy cái quảng cáo kia nũa,kiết quá+keo kiệt quá hay sao ko đăng đc tờ rơi mà cứ nhảy vao HTT mình đăng Qc thế ko biết,mà càng ngày QC càng kinh khung chứ,ko biết ai thích đọc ko mà sao e ghét thế cơ chứ .....

nangmuathu
15-02-12, 23:05
Dạo này vào hội, thấy nhà cửa bị quảng cáo oanh tạc dữ quá. Giá mình xóa luôn được mấy cái mẩu tin dán lung tung nhỉ ? =D>

K.Oanh
16-02-12, 10:18
ừ, mình cũng ghét ghê, quảng cáo tào lao hết sức, mình khoá cái này , nó lại đăng cái khác.

nhixua
16-02-12, 19:27
Hic, HTT nhà mình bị xả rác ngày càng kinh dị... Mong các mod xử mạnh tay một tí.

ngoinhamayman36
17-02-12, 08:51
Em cũng thấy thế đó, mỗi lần kick vào Bài mới là đến 2/3 nội dung bài mới là các tin rác quảng cáo vớ vẩn.
Các chị thấy bài nào có nội dung quảng cáo hoặc spam thì hãy kick vào biểu tượng "cảnh báo vi phạm" dấu chấm than ! cạnh Thanks ý. Làm như vậy để gửi cảnh báo tới mod và mind để họ xóa bài. Em làm thế suốt dù không biết có tác dụng không. hihi
Thêm nữa là em thắc mắc nội dung bài post quảng cáo đã bị cho vào thùng rác nhưng các thành viên khác vẫn đọc được và vẫn comment bài được, bài viết đó vẫn hiện lên khi search "Bài Mới" như vậy có vẻ không đủ sức thuyết phục lắm. Đã là bải quảng cáo sao không xóa đi luôn hoặc khóa bài luôn. Tóm lại làm thế nào để nó không hiện lên trên diễn đàn nữa ý ạ.

caothivan
17-02-12, 18:06
Mình nghĩ diễn đàn nên tuyển thêm mod mới để củng cố lực lượng cho HTT, vì nếu bài quảng cáo vừa đăng lên lập tức bị xóa thì người post quảng cáo cũng thấy nản không còn động lực để tiếp tục. Sau một thời gian tình trạng spam này sẽ chấm dứt thôi.

nangmuathu
19-02-12, 11:23
Ôi trời, hôm nay vào nhà thấy người ta đem cả dịch vụ tang lễ dán lên tường mod ơi. Mong các mod có biện pháp mạnh tay hơn với các tin rác như thế này.

rebecca130682
19-02-12, 17:08
Càng ngày càng nhiều tin quảng cáo, rao vặt phản cảm, Mod ơi!
Mà có những QC mãi chẳng bị xoá gì cả :(

VTTH
22-02-12, 17:25
Hic, hnay lại còn thấy có cả quảng cáo ...x toy nữa chứ. Không thể hiểu nổi. Em đề nghị thắt chặt thêm quy định post bài đối với nick mới không biết có hiệu quả không. Cứ thế này, tạo 1 nick vớ vẩn rồi post lên, xin lỗi chị em chứ trông "bẩn mắt" quá ạ

HoaLe
22-02-12, 17:45
Kệ đi mọi người ah, em nghĩ có ai cố tình làm thế ý mà =.=, mình càng để ý họ lại càng làm mạnh hơn thôi. Coi như không thấy j một thời gian chán sẽ tự thôi.

diemmy0803
22-02-12, 19:12
hôm nay có lúc em vào HTT mà thấy toàn bộ các tin mới đều là spam, ức chế quá. Em đề nghị Mod chỉ cho phép post bài sau khi đã tham gia diễn đàn được ít nhất là 1 tuần, như vậy các mem mới có thời gian đọc, k hỏi những câu đã có thôgn tin rồi , mà các loại quảng cáo rác cũng nản không post bài nữa

ngoinhamayman36
22-02-12, 19:17
Ý kiến hay chị ơi, nếu lập nick xong mà phải đợi 1 tuần sau mới quay lại post bài spam thì họ sẽ nản hơn đó chị. Hihi

katrina_phan188
22-02-12, 21:01
Ôi, sao dạo này mình căng thẳng thế này! Chả thêu được mũi nào chỉ nhăm nhe ôm kit thôi, sau 3 năm chính thức nghiện ngập nhìn lại cái tủ giấu hàng mà ko khỏi bất ngờ. Có những cái ko nhớ mua từ bao giờ và ở đâu nữa. Óa óa, xì trét nặng rùi!!!

chebom
22-02-12, 21:40
hì hì chị katrina ơi , ko phải mỗi mình chị sờ trét đâu chị mà em nghĩ nhiều chị em cũng thế. nhưng nghĩ lại nhờ có những kit đó, lúc buồn lại lôi ra ngắm nên đâm ra hết sờ trét .thế nên đâu thể gọi là stress nữa chị :P

uyenvu85
22-02-12, 22:21
dem thanh ly de day stress sang nha tui em di chi katrina

oscar
25-02-12, 17:37
stress vì mấy cái kit thì mình cũng cam lòng stress, yêu mấy em quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiii

chebom
29-02-12, 22:18
ôi đợt nè em lười học hành quá.hic hic cứ bảo lo lắm nhưng mà chẳng có động lực học gì hu hu.ai cho em 500d động lực học nào :((

katrina_phan188
01-03-12, 09:27
Huhu, tức quá đi mất, cái topic xin chart của em bị chen mấy cái quảng cáo vớ vẩn vào, nhìn mất thẩm mỹ quá đi mất!!!

rau muong
12-03-12, 01:27
ôi đợt nè em lười học hành quá.hic hic cứ bảo lo lắm nhưng mà chẳng có động lực học gì hu hu.ai cho em 500d động lực học nào :((
cho em 1k cho chẵn lun nhé hehehe

Huhu, tức quá đi mất, cái topic xin chart của em bị chen mấy cái quảng cáo vớ vẩn vào, nhìn mất thẩm mỹ quá đi mất!!!
tình trạng chung của diễn đàn mình, ko bít đến bao giờ mới hết đây

chebom
19-03-12, 22:47
tự dưng nó cứ buồn hoài...nghĩ lại đến giờ nó chẳng được gì cả...chẳng biết làm gì để có niềm tin nữa ...

mepate
19-03-12, 22:54
Lấy kit ra thêu đi chebom, cũng là một cách giải khoây.

hangnguyen
20-03-12, 06:36
Chọn một kit mới tinh, khác với những chủ đề mà mình đã thêu rồi em nhé. Chắc chắn là sẽ tạo cho em cảm xúc mới đấy.

rau muong
20-03-12, 12:14
Ko cần làm gì để lấy lại niềm tin cả, qua 1 thời gian tự nhiên nó sẽ quay về mà thôi. Muốn tin thi sẽ tin, ko mún tin thì dù làm gì cũng vẫn chẳng tin :D

rau muong
20-03-12, 12:19
Tốn bộn tiền đổ vào kit mà chẳng bít khi nào mới xong hết đống đó, giờ lại order thêm 1 mớ hiccc
Kiểu này chắc phải mang thanh lý cái cũ để ôm cái mới quá, cái phòng đã nhỏ giờ còn nhỏ hơn hơ hơ

RickeyYT1
20-03-12, 12:22
ca cuoc tren mang (http://www.cado-vn.com/)
cach gui tien vao tai khoan m88 - cach rut tien tu tai khoan m88 (http://www.cado-vn.com/)
casino online (http://www.cado-vn.com/)
cach dang ky tai khoan 188bet (http://www.cado-vn.com/)
ca cuoc bong da (http://www.cado-vn.com/)
ca do tren mang, (http://www.cado-vn.com/)
cach dang ky tai khoan ca do online (http://www.cado-vn.com/)
danh bai online (http://www.cado-vn.com/)
huong dan ca do bong da (http://www.cado-vn.com/)
huong dan ca cuoc online (http://www.cado-vn.com/)
cach dang ky tai khoan ca do online (http://www.cado-vn.com/)
ca do online (http://www.cado-vn.com/)
ca cuoc tren mang (http://www.cado-vn.com/)
huong dan ca cuoc tren mang (http://www.cado-vn.com/)
huong dan ca cuoc online (http://www.cado-vn.com/)
danh bai tren mang (http://www.cado-vn.com/)
huong dan ca do tren ma (http://www.cado-vn.com/)
huong dan ca do online (http://www.cado-vn.com/)
cach dang ky tai khoan ca cuoc online (http://www.cado-vn.com/)
cach dang ky tai khoan ca do tren mang (http://www.cado-vn.com/)
ca do bong da (http://www.cado-vn.com/)
ca cuoc online (http://www.cado-vn.com/)
ca do bong da (http://www.cado-vn.com/)
ca dang ky tai khoan ca cuoc tren mang (http://www.cado-vn.com/)
ca do tren mang (http://www.cado-vn.com/)
cach dang ky tai khoan ca do tren mang (http://www.cado-vn.com/)
ca dang ky tai khoan ca cuoc tren mang (http://www.cado-vn.com/)
cach gui tien vao tai khoan m88 - cach rut tien tu tai khoan m88 (http://www.cado-vn.com/)

chebom
20-03-12, 13:40
chị pate và chị nguyenhang : vâng hôm qua em cũng bắt đầu khai kim 1 bức mới nhưng thêu mà chẳng thấy vui chị à hic. mong là thêu thiệt nhiều cho nó vui ra :)
chị raumuong : em cữ đặt niềm tin nhiều rồi lại thất vọng nhiều...có lẽ em nên thay đổi cách suy nghĩ chị nhỉ :)

katrina_phan188
20-03-12, 15:15
@chebom: chị ơi, chị cứ đặt 200% niềm tin đi ạ, trừ hao hụt, trầy xước thì còn lại 100% là vừa rồi ạ! ^^

HoaLe
20-03-12, 15:36
Muốn thêu thì trong người cũng phải dễ chịu, tinh thần thoải mái, chứ ốm ốm dở dở thì cũng chả cầm kim nổi =.=.

rau muong
20-03-12, 16:06
sống trên đời mà ko có niềm tin thì xem như cuộc sống đó ko còn đáng sống nữa
chị cũng từng rất đau vì niềm tin ko đặt đúng chỗ, cũng vật vã 1 thời gian, nhưng vượt qua được những tháng ngày đó rồi thì mới sáng suốt ra. Dù sao mình cũng đã sống trọn vẹn cho niềm tin ấy, ko nên hối tiếc, ko nên khổ sở vì niềm tin sụp đổ.
Nói thì nói hay thế vì đã trải qua 1 thời gian rồi, chứ lúc mới sụp đổ thì ôi thôi nước mắt ngắn dài heee
Giờ thì tin yêu phơi phới ha ha ha, đem niềm tin đặt nơi khác (sau này thế nào thì mặc kệ)
Cố lên chebom ơi, hì hì hì

HoaLe
20-03-12, 16:15
Chị Rau Muống lạc quan thế =.=.

katrina_phan188
20-03-12, 18:08
Bực mình mấy spamer nhà mình ghê đi!

chebom
20-03-12, 22:27
đúng là người đã chán thì ko thể thêu dc chị ơi hic hic nhưng thêu đi để lấp thời gian đễ nghĩ nhiều. mong cho thời gian này qua nhanh...

kilavn
20-03-12, 22:46
hay là thay đổi khẩu vị, chơi game online đi ^^

HoaLe
20-03-12, 22:52
Mình chơi game online 2 năm liền (bỏ game rồi mới chuyển qua thêu đấy chứ ^^), h lại chuyển lại à? Mà thôi, chơi game nói thật còn ức chế hơn sống thật. Trong game nó cg có đủ chuyện yêu đg, ghen tuông, cạnh tranh (k lành mạnh), lừa tình lừa tiền... y như ngoài đời mà cấp độ thì cao hơn vì ko ai biết ai là ai mà, tha hồ thể hiện bản chất =.=. Mình nói chung là sợ game online rồi hix hix.

rau muong
21-03-12, 22:30
điên hết cả tiết hừ hừ
cái con kiki chết tiệt, dám lôi kit của mình xuống gặm :(

chebom
22-03-12, 09:18
chị ơi kit hịn hay ki bt thế chị :). thui nhờ có ki nó lôi ra thì chị lại có ộng luực phấn đấu đam chọc bức đó cho nó xong chị à

Nguoi_ca
22-03-12, 09:34
Còn mình thì bục con Cún (gọi là cún chứ nó to lắm) bới tung đám rau của mình lên, bao công chăm sóc, tức thế cơ chứ
Xã lại đi công tác mấy ngày liền, haizzzzz

rau muong
22-03-12, 12:57
tức thì tức nó thiệt nhưng chẳng thể ra tay oánh nó hu hu hu
kit bt thôi chebom ơi, chứ kit hịn mình giấu kỹ lắm rồi ^^

phạt con cún to xác ăn cơm với rau đi Nguoi_ca, cho nó chừa :D

Nguoi_ca
22-03-12, 13:06
tức thì tức nó thiệt nhưng chẳng thể ra tay oánh nó hu hu hu
kit bt thôi chebom ơi, chứ kit hịn mình giấu kỹ lắm rồi ^^

phạt con cún to xác ăn cơm với rau đi Nguoi_ca, cho nó chừa :D

Cho nó ăn cơm với rau không là nó tuyệt thực luôn đấy ~_~
Sáng nay lại phải tắm cho nó vì người nó dính toàn đất và hôi rình vì trời ẩm

rau muong
23-03-12, 23:57
Đã quậy phá mà còn được cưng chiều, xem ra mấy con cún cũng sướng ghê nhỉ.

Tự nhiên trời mưa vào lúc 12h đêm, lòng bâng khuâng quá. Mưa thường gợi nhớ nhiều kỷ niệm, vui có buồn có, nói chung là đang... bâng khuâng hehe

Nguoi_ca
24-03-12, 21:06
Chiều nay mới nhận được tin một cô bé người Thanh Hoá vác bụng đến bắt đền cậu em họ con dì chồng mình. Cậu này đang học trường cảnh sát, cưới là đuổi học luôn, mà không cưới con bé kia làm ầm lên cũng đuổi học, cả nhà như có tang... Haizzz

akaibara07
24-03-12, 22:28
Chiều nay mới nhận được tin một cô bé người Thanh Hoá vác bụng đến bắt đền cậu em họ con dì chồng mình. Cậu này đang học trường cảnh sát, cưới là đuổi học luôn, mà không cưới con bé kia làm ầm lên cũng đuổi học, cả nhà như có tang... Haizzz

Hừ hừ. Mỗi nhà 1 chuyện chị ơi. Thằng em con chú em mới chơi cá độ đá banh làm 1 cú mười mấy chai. Giờ lạy lục bố mẹ bỏ tiền ra trả nợ. Mà có phải lần đầu đâu. Hức. Nó cũng đi công an, xong thời kỳ huấn luyện rùi, giờ đang công tác lun mới ghê chứ. Hức. Chán gì đâu í. Còn có mỗi mình nó nên nó lộng hành chịu ko nổi. Chả bít nói thế nào. Bố thì đang thất nghiệp, lương mẹ thì được đâu tầm 3-4tr. Có phải nó ko bít đâu cơ chứ. Thế mà cứ lâu lâu làm 1 vố. Chẳng lẽ đợi đến lúc bố mẹ bán nhà cửa, đồ đạc đi nó mới vừa lòng à? Lúc trước còn bị nó lừa đưa tiền cho nó, kể từ ngày bít rùi nó cũng ko dám hỏi tiền em nữa. Bực gì đâu í.
Nhà 10 đứa cháu, mất 1 còn 9, 7 nam 2 nữ. Thế mà chả ai nên hồn, nhỏ thì ko học, lớn thì ham chơi. Nhìn đi nhìn lại chán ngán.

Nguoi_ca
25-03-12, 09:00
Hừ hừ. Mỗi nhà 1 chuyện chị ơi. Thằng em con chú em mới chơi cá độ đá banh làm 1 cú mười mấy chai. Giờ lạy lục bố mẹ bỏ tiền ra trả nợ. Mà có phải lần đầu đâu. Hức. Nó cũng đi công an, xong thời kỳ huấn luyện rùi, giờ đang công tác lun mới ghê chứ. Hức. Chán gì đâu í. Còn có mỗi mình nó nên nó lộng hành chịu ko nổi. Chả bít nói thế nào. Bố thì đang thất nghiệp, lương mẹ thì được đâu tầm 3-4tr. Có phải nó ko bít đâu cơ chứ. Thế mà cứ lâu lâu làm 1 vố. Chẳng lẽ đợi đến lúc bố mẹ bán nhà cửa, đồ đạc đi nó mới vừa lòng à? Lúc trước còn bị nó lừa đưa tiền cho nó, kể từ ngày bít rùi nó cũng ko dám hỏi tiền em nữa. Bực gì đâu í.
Nhà 10 đứa cháu, mất 1 còn 9, 7 nam 2 nữ. Thế mà chả ai nên hồn, nhỏ thì ko học, lớn thì ham chơi. Nhìn đi nhìn lại chán ngán.
Ừ, chán thật đó, còn mấy tháng nữa là nó ra trường rồi, mấy ngày trước bố mẹ mới chồng 100t để xin vào chỗ tốt, giờ xảy ra việc này, cưới cũng không được mà không cưới cũng chết, nói con bé kia bỏ thai thì nó không chịu mà chị thấy vậy cũng thất đức lắm. Giờ bà dì đang khóc như mưa như gió, MC chị cũng ầm ĩ lên, mệt quá
Giờ cậu kia chẳng nói năng gì, kêu là muốn chết nữa cơ. Thấy em chồng mình bảo câu kia tâm sự là cũng chẳng sâu đậm gì lắm, con bé kia cứ mời chào, giờ xảy ra cơ sự này không biết phải giải quyết thế nào...

akaibara07
25-03-12, 09:51
Ôi. Nói là con bé kia mời chào nhưng cũ
ng do cậu này ko dứt khoát rõ ràng, với lại cũng ko dùng các biện pháp phòng tránh. E nghĩ bây giờ cứ để cậu í tốt nghiệp đã, thương lượng nc với cô kia. Giờ mà cưới cậu í bị đuổi thì có còn tương lai gì ko. Chịu khó chờ cậu í tốt nghiệp. Chứ cứ ép cưới rồi về cũng ko sống được với nhau.
Còn cậu í giờ phải chịu trách nhiệm với việc mình làm, với gia đình, với con của mình chứ. Đâu phải chết là xong.

Nguoi_ca
25-03-12, 10:46
Tất nhiên là phải trách em mình trước tiên rồi, mà công an muốn kết hôn đâu phải dễ dàng gì, phải điều tra lí lịch 3 đời của đôi tượng, ông bà, bố mẹ, cô dì, chú bác, anh chị em mà có vết tích thì cũng không được phép cưới nữa cơ.
Chiều nay chú dì đang hẹn gặp nó để giải quyết, nhưng mà chị xem ý nó có vẻ quyết cưới lắm, chắc khó mà thương lượng rồi. Haizzzzz....
( mà hình như nó không biết quy định học sinh trường CS cưới sẽ bị đuổi học hay sao ấy )

akaibara07
25-03-12, 10:54
Hic. Khổ ghê cơ. E thấy xem ra cô bé này điều tra gia đình dì c kỹ càng lắm rùi mới mồi chài cho được cậu kia í. Thì đồng ý là cưới nhưng đợi tốt nghiệp. Mà mệt nhất cái vụ điều tra 3 đời í.

Thỏ Béo
25-03-12, 11:30
Em thấy không biết thì nói cho cô đấy biết chắc sẽ giải quyết được thôi.
Đằng nào mục đích cũng là mồi chài => mục đích của cô íh phải nhắm đến cái gì đấy thực dụng ^^, nếu người lớn làm dữ cô ta cũng không làm gì được đâu.
Ví dụ như đưa ra điều kiện quyết liệt là nếu đòi cưới trước khi tốt nghiệp thì cậu kia bị đuổi, bố mẹ cho 2 vợ chồng tự ra đường mà nuôi nhau ;)) với nuôi con ... có lẽ là chùn lại ngay thôi, trẻ con bây giờ thần kinh cũng yếu lắm ~.~

oscar
26-03-12, 13:29
Nếu ko yêu nhau liệu cưới xong có thể ở với nhau lâu dài được ko nhỉ?
Mà mấy cô bé bây giờ ghê nhỉ, mồi chài để có cái thai rồi yêu sách này nọ. Gặp mấy tên sở khanh thì cô có thai kệ cô, tôi quất ngựa truy phong đấy, làm gì được nhau nào. Lúc ấy chỉ khổ thân mình chứ khổ thân ai.

Nguoi_ca
26-03-12, 15:01
Con bé không dám đến, dì gọi điện cho nó, rồi thông báo một tương lai mà chúng phải tự nuôi nhau, con bé quả nhiên không biết rằng học sinh học trường cảnh sát không được kết hôn (cán bộ đi học thì được phép) nó khóc lắm, rồi bắt dì hứa sẽ nhận nó làm con dâu, nó sẽ đợi....
Nó có biết rằng chú và dì rất ghét người Thanh Hoá không ?
Nó có biết rằng chú và dì rất ghét những đứa con gái tuỳ tiện như vậy không ?
Vậy là cũng kết thúc câu chuyện, kết thúc mạng sống một sinh linh bé nhỏ chưa được 2 tháng tuổi, hy vọng lần sau cháu sẽ vào một gia đình mà mọi người yêu thương cháu, mong đợi sự có mặt của cháu.

akaibara07
26-03-12, 20:12
Con bé không dám đến, dì gọi điện cho nó, rồi thông báo một tương lai mà chúng phải tự nuôi nhau, con bé quả nhiên không biết rằng học sinh học trường cảnh sát không được kết hôn (cán bộ đi học thì được phép) nó khóc lắm, rồi bắt dì hứa sẽ nhận nó làm con dâu, nó sẽ đợi....
Nó có biết rằng chú và dì rất ghét người Thanh Hoá không ?
Nó có biết rằng chú và dì rất ghét những đứa con gái tuỳ tiện như vậy không ?
Vậy là cũng kết thúc câu chuyện, kết thúc mạng sống một sinh linh bé nhỏ chưa được 2 tháng tuổi, hy vọng lần sau cháu sẽ vào một gia đình mà mọi người yêu thương cháu, mong đợi sự có mặt của cháu.

Hic. Vậy là cô bé đó bỏ thai hả chị? :( Bùn quá. Mà trách ai được cơ chứ.

katrina_phan188
26-03-12, 20:22
Nếu cứ dùng dằng thì có lẽ ko chỉ 2 hay 3 người buồn đâu chị ah! Cuộc sống vốn khắc nghiệt mà (em nghĩ như thế) nhưng cũng tràn đầy niềm tin và hy vọng! Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu!

Hoàng_Ngọc
26-03-12, 21:42
Đúng là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, năm ngoái nhà em cũng đau đầu với thằng cháu, bố mẹ ly dị, 2 chị em ở với mẹ, mẹ và chị mải mốt đi làm đến tối mịt mới về, cậu con thì đang tuổi lớn, cô bé giúp việc hàng xóm thấy tội nghiệp thương tình qua nấu hộ nồi cơm, lửa gần rơm, anh chàng bỏ học lớp 12, đi tìm việc kiếm sống để 2 đứa lấy nhau, anh chàng làm dữ đến mức bố nhượng bộ về quê hỏi cô bé ấy cho ku cậu, khổ nỗi chưa đủ tuổi kết hôn với bên nhà gái bảo là tuổi kim lâu gì đấy thế là hoãn, tội nghiệp chú phải đi xin cho ku cậu đi học lại ở trường tư, được 1 thời gian cậu lại đòi bỏ học, cũng khổ thân ông thầy, cứ đến nhà năn nỉ, nó học khá để nó học hết 12 có bằng tốt nghiệp rồi làm gì cũng được, thế là cậu cứ nhất quyết nghỉ.

Bố mẹ hoảng quá, huy động bà ngoại bà nội, cô dì, chị em nói to nói nhỏ, khuyên bảo đủ thứ, mấy bà chị gái phải tỉ tê hỏi han cô bé kia, bà ngoại thì bảo 2 đứa còn nhỏ lấy nhau, chồng chưa tốt nghiệp phổ thông, chưa việc làm, vợ mới học hết lớp 8 trường làng, rồi lấy nhau, có con lấy gì nuôi con mà nhất quyết ra riêng, lúc đó đứa bé khóc ít mà 2 đứa lớn khóc nhiều. Rồi các dì có con nhỏ tác động tâm lý, hỏi han từ những điều nhỏ nhặt nhất khi lập gia đình, trách nhiệm làm cha làm mẹ.
Từ từ 2 đứa cũng hiểu ra, rồi anh chàng về lớp học cô nàng đi học thêm bổ túc, rồi cậu thi đại học, sau này ko thấy nhắc đến cô bé đó nữa.

Túm lại là tuổi trẻ thích nghĩ thích làm, và rất cần sự quan tâm của gia đình, và ảnh hưởng giáo dục của gia đình tác động rất lớn đến nhân cách mỗi người, cha mẹ nào cũng muốn con mình hạnh phúc cả nhưng cần phải biết là hạnh phúc là 1 và gìn giữ hạnh phúc đó khó gấp nhìu lần. Rất nhiều chuẩn mực khác nhau về cùng một vấn đề và cách giải quyết cũng như vậy, có thể ai cũng đúng mà ai cũng sai. Nhưng rốt cuộc là tìm được sự bình tâm tự tại cho mình.

Nguoi_ca
26-03-12, 21:45
Chính mình cũng không biết giải quyết thế nào là đúng đắn, mình cũng không nói hành động của chú, dì mình là đúng, trong trường hợp này, chú và dì chọn cách có lợi cho họ nhất - như nhiều người vẫn chọn.

Nguoi_ca
27-03-12, 01:41
Mình xin nói lại là chú và dì mình không hề dồn ép cô bé kia, không buộc cô ấy phải phá thai cũng không doạ nạt gì, dì mình thậm chí còn nói sẽ cho 2 đứa cưới nhau, nhưng tất nhiên cậu kia sẽ phải bỏ học và dì không muốn quan tâm đến một đứa con hư hỏng như thế. Cô bé đó đã không đủ can đảm để giữ lại cái thai, không đủ can đảm để đối mặt với tương lai như thế.

Cậu này vốn là một đứa con ngoan, trò giỏi, được mọi người kì vọng, thế nên bố mẹ cậu rất sốc khi biết chuyện.

kilavn
27-03-12, 22:01
Vậy là 1 đứa bé chưa thành hình đã phải hy sinh cho những mục đích khác, thật buồn. Nhưng nếu nó được sinh ra với sự ko mong đợi của những bậc làm cha làm mẹ thì thử hỏi nó có được hạnh phúc ko? Lằn ranh giữa cái đúng và cái sai sao mà mong manh quá!

nangmuathu
28-03-12, 18:03
Đã lâu rồi không tức giận. Vậy mà hôm nay vẫn phải quát lên một tiếng.

akaibara07
28-03-12, 23:26
Đã lâu rồi không tức giận. Vậy mà hôm nay vẫn phải quát lên một tiếng.

Hihi. Nhìu lúc quát cho đỡ chị ạ. Dồn nén lâu ngày cũng ko tốt.

oscar
29-03-12, 13:45
Thỉnh thoảng cáu gắt mình cũng hay la lói um xùm :D

Gấu Con
29-03-12, 16:50
Ôi... Muốn thêu quá... Mà phải tự dồn ép bản thân không được thêu nữa... Ngứa ngáy tay chân quá đi mà :((

Nguoi_ca
01-04-12, 18:41
Ui, ngồi thêu nhiều, bụng lắm mỡ quá TT__TT

hangnguyen
01-04-12, 19:30
Không thêu thì buồn mà thêu nhiều thì sầu vì cái bụng vừa to, vừa nhão.

Gấu Con
01-04-12, 20:30
Hic, bụng mỡ thì tập thể dục được chị ơi, còn không thêu thì khó chịu đến muốn vò đầu bứt tai luôn đấy ạ. ~X(

HoaLe
01-04-12, 20:41
Gấu Con làm sao mà không thêu đc ? Đang học thi à =.=.

hangnguyen
01-04-12, 21:12
Em ơi tập thể dục thì còn đâu thời gian mà thêu nữa.

Gấu Con
01-04-12, 21:23
Gấu Con làm sao mà không thêu đc ? Đang học thi à =.=.
Ôi vâng ạ... một lý do rất kinh điển chị nhỉ :-<

Em ơi tập thể dục thì còn đâu thời gian mà thêu nữa.
Mỗi ngày tập 30' là đủ rồi đấy ạ, thời gian rảnh rỗi còn lại thì cứ vô tư thêu thùa thôi chị ơi :D

Nguoi_ca
01-04-12, 21:29
Hơ hơ... lại nói đến tập thể dục, mua cả máy tập đa chức năng mà cuối cùng vẫn béo.

Gấu Con
01-04-12, 21:31
Em thấy tập aerobics giảm mỡ bụng cũng hay lắm chị ạ, chị thử tập xem sao.

kilavn
01-04-12, 23:28
Đang có trò múa bụng í, chị em nhà mình có ai học chưa? Rủ nhau đi tập nào ^^

Gấu Con
01-04-12, 23:54
Hic, múa bụng không xuống mỡ được đâu chị ui :-? Chị em nhà mình nên đi học sexy dance ý, vừa trẻ vừa khỏe, dáng lại đẹp hẳn lên ^^ [em nghe dân tình bàn tán thế ý ạ, chứ em chưa thử bao giờ, nhưng em hơi sure là múa bụng không xuống mỡ :D]

caothivan
02-04-12, 11:22
á, nghe từ "sexy" thì vã mồ hôi. Bụng mình to làm sao mà dám lộ hàng để gọi là sexy nhẩy????

Nguoi_ca
02-04-12, 11:25
muốn che chả được nữa là lộ, lộ thì có mà chui xuống đất không hết xấu hổ, hu... hu...

Thỏ Béo
02-04-12, 18:15
Từ sáng đến h mắt giật liên tục, hên xui gì chả quan tâm, mà cứ giựt giựt kiểu này bực mình quáaâaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa ko tập trung được cái gì cả T___________________T

oscar
10-04-12, 13:46
tự nhiên thấy rảnh rỗi dễ sợ :P

katrina_phan188
24-04-12, 22:32
Hôm nay được một bữa quê phát khóc, giảm tress nhanh dễ sợ, cảm ơn người làm tui khóc, chắc gì u đọc được, mà đọc được chắc gì đã hiểu. Đố u mò được chỗ tui nói xấu u đấy! Hix, vừa khóc vừa cười nhìn như hâm í!!! :((

HoaLe
24-04-12, 22:38
@katrina: giá chị đc như em, máy tính cá nhân của chị bị hack từ lâu rồi, vào trang web nào, post cái j dù để private cg đc đọc hết. Từ ngày máy bị hack chả dám vào các trang nhạy cảm xem nữa :D

katrina_phan188
24-04-12, 22:57
@katrina: giá chị đc như em, máy tính cá nhân của chị bị hack từ lâu rồi, vào trang web nào, post cái j dù để private cg đc đọc hết. Từ ngày máy bị hack chả dám vào các trang nhạy cảm xem nữa :D

Em tức bạn này dùng tiếng mẹ đẻ nói gì về em mà chỉ đoán phong phanh qua ngữ điệu thôi, 2 đứa vẫn dùng ngôn ngữ chung là tiếng anh, đang voice chat khí thế, em quay sang nói với thằng em họ mới 10 tuổi bảo nó lấy kem ra ăn mà hắn tưởng tượng ra kiểu gì ko bít, thế là một lúc hắn lôi tiếng mẹ đẻ của hắn ra 1 tràng với cô em gái hắn, em nghe như vịt nghe sấm điên người, em cũng lôi tiếng việt ra phang lại, hụ hụ. 2 đứa đứng hình lun. Túm lại là hiểu nhầm cả làng. Mà tức lắm í!

connhaibau
25-04-12, 15:00
Có những người trình độ ko bằng ai, chỉ giỏi cái việc nịnh nọt để nhoi lên chức, bày đặt đi đánh giá người khác. Đã vậy còn đi đánh giá tính cách của người ta nữa chứ. Rãnh thì mình chỉ thích thêu, thêu và thêu, ko thích ăn nhậu đàn đúm với nhóm thì bảo là ko hoà đồng với mọi người, yêu cầu mình phải improve mối wan hệ với nhìu người hơn nữa để họ có thể support công việc cho mình. Không đi ăn nhậu -----> communication skill tệ
Xin lỗi àh, nếu ăn nhậu mà đẻ ra thêm kit cho mình thêu thì cỡ nào cũng nhậu.
Cái kiểu như là bảng đánh giá của cấp dưới tốt wá thì phải ráng vạch lá tìm sâu, mà toàn tìm những con sâu nhảm nhí để có cái để nói, dìm hàng cấp dưới để mấy sếp thấy mình tốt hơn.
Bực mình thiệt. Tối về lấy aida 18 ra thêu cho sướng con mắt:@):D:-?

nangmuathu
25-04-12, 22:05
Có những người trình độ ko bằng ai, chỉ giỏi cái việc nịnh nọt để nhoi lên chức, bày đặt đi đánh giá người khác. Đã vậy còn đi đánh giá tính cách của người ta nữa chứ. Rãnh thì mình chỉ thích thêu, thêu và thêu, ko thích ăn nhậu đàn đúm với nhóm thì bảo là ko hoà đồng với mọi người, yêu cầu mình phải improve mối wan hệ với nhìu người hơn nữa để họ có thể support công việc cho mình. Không đi ăn nhậu -----> communication skill tệ
Xin lỗi àh, nếu ăn nhậu mà đẻ ra thêm kit cho mình thêu thì cỡ nào cũng nhậu.
Cái kiểu như là bảng đánh giá của cấp dưới tốt wá thì phải ráng vạch lá tìm sâu, mà toàn tìm những con sâu nhảm nhí để có cái để nói, dìm hàng cấp dưới để mấy sếp thấy mình tốt hơn.
Bực mình thiệt. Tối về lấy aida 18 ra thêu cho sướng con mắt:@):D:-?

Ôi, aida 18, mình chưa muốn cận thêm.

katrina_phan188
25-04-12, 22:13
Hụ hụ, nhắc vụ cờ ân cân nặng cận sao mà khổ sở thế ko bít, em ko dám đi đo mắt luôn, hôm rồi thấy nhìn cái gì be bé là mắt cứ đờ đẫn mới đi bs, thế là tặng thêm 0.25 độ. Ôi nhìn đời qua 2 mảnh ve chai.

HoaLe
25-04-12, 22:44
^^ chị thấy đeo kính nhìn đẹp hơn không đeo vì nó làm khuôn mặt mình sắc nét, góc cạnh hơn.

kilavn
25-04-12, 23:23
Đeo kính khó hôn nhau lắm :D

HoaLe
25-04-12, 23:31
Ôi :D hôn nhau thì bỏ kính ra chứ, có ai lại để cả kính hôn nhau bao h =))

katrina_phan188
26-04-12, 12:43
^^ chị thấy đeo kính nhìn đẹp hơn không đeo vì nó làm khuôn mặt mình sắc nét, góc cạnh hơn.
Chị ơi, em thấy đeo kính cận nó làm người ta thấy mắt mình bé hơn bình thường một tí, mà đeo mãi khi bỏ kính ra thì mắt nó lại lồi lồi, huhu. Kiểu nào cũng xí!!

Đeo kính khó hôn nhau lắm :D

Chị ơi, trường hợp cận nặng quá, bỏ mục kỉnh ra thì không thấy gì thì làm sao trông được cái xe bên cạnh ah! =)).

HoaLe
26-04-12, 13:36
Em ơi, mình ngồi luôn trên xe mà hành động chứ :D

provance
26-04-12, 13:57
mấy chị vui tính ghê

oscar
28-04-12, 13:13
Em ơi, mình ngồi luôn trên xe mà hành động chứ :D
cẩn thận quá trời há há

huyan
28-04-12, 18:59
Từ sáng đến h mắt giật liên tục, hên xui gì chả quan tâm, mà cứ giựt giựt kiểu này bực mình quáaâaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa ko tập trung được cái gì cả T___________________T

lần sau chị phải nói giât mắt trái hay phải, lúc mấy giờ ,sáng hay chiều ,em bói ngay dho chị liền 1 quẻ, hihi

hangnguyen
28-04-12, 19:09

Ô nếu bỏ kính thì đối phương biết hết rồi, còn gì bất ngờ và lãng mạn nữa chứ.

Nghĩ đến cảnh hai cái mỏ sát vào nhau rồi mà phải dừng lại.... tháo kính cũng thật hay nhỉ.=))

VTTH
10-05-12, 16:02
Mấy hôm nay thấy chị em xôn xao bức xúc vì vụ của katrina, bỗng nhiên thấy niềm tin bé nhỏ của mình bị lung lay. Trên diễn đàn ai cũng nghĩ về nhau tốt, vậy mà chẳng ai học được chữ ngờ. Thấy buồn cho nhân tình thế thái quá (mặc dù mình k tham gia mua vụ này nhưng cũng đang có 1 vấn đề nhỏ với Katrina :(

uyenvu85
10-05-12, 16:32
chị ơi em thấy trên hội 99% đầu tốt cả lâu lâu mới có 1 tình huống xấu thôi