PDA

View Full Version : Xả xì trét

Pages : 1 [2]

Relax
10-05-12, 18:27
Ở đời lắm chữ ngờ, khó ai lường trước được. Làm người, chữ tín là đi đầu nhưng mấy ai hiểu được. Ôi thế thái nhân tình.

akaibara07
10-05-12, 21:35
Ô nếu bỏ kính thì đối phương biết hết rồi, còn gì bất ngờ và lãng mạn nữa chứ.

Nghĩ đến cảnh hai cái mỏ sát vào nhau rồi mà phải dừng lại.... tháo kính cũng thật hay nhỉ.=))

Pó cả tay với chị. làm thế mất cả hứng =)).

Nguoi_ca
10-05-12, 21:56
Ôi !!!
Thế thái nhân tình.....
Đời mấy ai học được chữ ngờ chứ.....

hangnguyen
10-05-12, 21:57
Em đã bao giờ thấy đôi nào đeo kính mà hun nhau ngon lành chưa. Nói nhỏ nhé, ngày xưa hồi êu nhau chị cận nhẹ, không cần đeo kính 24/24 như bi giờ nên chưa bao giờ bị mất hứng. Há há =))

akaibara07
10-05-12, 22:00
Em đã bao giờ thấy đôi nào đeo kính mà hun nhau ngon lành chưa. Nói nhỏ nhé, ngày xưa hồi êu nhau chị cận nhẹ, không cần đeo kính 24/24 như bi giờ nên chưa bao giờ bị mất hứng. Há há =))

há há. Em bị cận từ lớp 9 cơ. Mà xí mê là lúc í bao giờ tên kia cũng lôi kính em ra cả =))

hangnguyen
10-05-12, 22:09
Eo ôi, thế là biết môi chạm môi từ lớp 9 rồi há???

akaibara07
10-05-12, 22:11
Eo ôi, thế là biết môi chạm môi từ lớp 9 rồi há???

Ôi ko. Làm gì mà nhỏ thế. Lớp 12 cơ. :))

hangnguyen
10-05-12, 22:13
Lớp 12 á, kiểu sắp chia tay nên chạm môi hun làm kỉ niệm à? Chị đến tận lúc đi làm. Hic hic ...

akaibara07
10-05-12, 22:17
Tình đầu của em đấy. :)) Em thì ngăm ngăm còn hắn thì trắng bóc. Ghét.

hangnguyen
10-05-12, 22:21
Có bao giờ kể cho chồng nghe về tình đâu không? Tình đầu là khó quên nhất đấy!
Cùng tuổi chị luôn cho là trẻ ranh, ứ để mắt đến thế nên lúc đi làm mới có đôi, có cặp.

akaibara07
10-05-12, 22:24
Có kể lúc mới quen. Mà sau tình đầu còn thêm mấy mối nên ch em chả ý kiến đâu =)) Mà ng ta hơn em 3 tuổi, lúc í sinh viên, hờ hờ. Cũng phải mất 2-3 năm mới quên hẳn đấy. Hí hí. Túm lại là giờ chỉ có ch thui. Nịnh nịnh. :))

hangnguyen
10-05-12, 22:34
Tối nay có tô tranh nữa không em? Hè này chị được đi biển.mỗi năm chỉ được ra biển vài lần. Akai ngày nào cũng được nghe tiếng sóng biển nhỉ? Chị thèm được như em thế. Lúc nào buồn quá, nhảy bùm xuống biển hết luôn, lại lên bờ, chứ không chìm nghỉm đâu nhé. =))
Chị đi Nha Trang thấy người dân trong đó mặc cả quần áo ở nhà xuống tắm biển, biển như bồn tắm vậy. Xong, lên xe đi về. Đúng là cậy gần biển có khác
Còn bọn chị mặc áo bơi, vùng vẫy xong, khi lên bờ choàng khăn đi về
Khác nhau nhỉ!

akaibara07
10-05-12, 22:40
Hì hì. Lâu lắm em ko ra biển chị ơi. Lần gất nhất ra cho đỡ buồn chán. Mún xuống nước mà sợ ng ta tưởng tự tử thì toi (do lúc í phải gần 10h tối rùi). Hì hì. Ở đây đúng là chỉ mặc đồ bình thường đi tắm biển thôi. Ai mà mặc đồ bơi là bít ng từ nơi khác đến và được nhìn với ánh mắt tò mò í.
2 hôm trước em đem bức tô nước lên cơ quan là 2 hôm em ngập mặt trong đống hồ sơ. Hôm nay ghét ứ đem lên nữa vẫn ngập mặt trong đống hồ sơ :(( Lôi cái bài ra làm đề cương chi tiết mà cứ 1 chặp là hồ sơ. Được vài dòng ghét quá khỏi làm lun. Hức. Kệ, tới đâu thi tới.

akaibara07
10-05-12, 22:42
Thời học 12 cứ chiều chiều hay ra biển (do có động lực mà, hí hí, nhưng mà dân biển nhưng ko bít bơi đâu nhé, em sợ nước lắm). Thời í cứ bùn bùn ra biển ngụp xuống nước là bnhiu bùn phiền bay hết. Từ lúc đi học đh xong hầu như ko tắm biển nữa. Cũng mất dần thói quen ra ngắm biển khi bùn. Nhưng chắc là có thêu thùa bù vào rùi. :D

akaibara07
10-05-12, 22:44
Có 1 đợt ra biển nằm trôi nổi trên mặt nước í. Tự nhiên có nhóc nào đi với ba nó trên bờ chỉ xuống bảo ba ơi chết trôi kìa =)) :(( chả biết nên mếu hay cười đây.

hangnguyen
10-05-12, 22:47
Đợt chị đi tuần trăng mật ở Nha Trang, buổi tối dạo biển thấy các đôi toàn rủ nhau ra biển, nằm lun thấy cát áy. Vợ chồng chị đi chơi suýt đá phải. Hai đứa nó khó chịu nhìn mình. Há há.. Chắc là bị phá ngang cảm hứng...

hangnguyen
10-05-12, 22:49
Về vụ bơi, chị khá hơn em tí. Đấy là do hồi tìm hiểu nhau, chăm đi bơi cùng nhau nên mình cũng biết bơi lây. Đùa vậy thôi, trước đó chị cũng đi học bơi rồi, kết thúc khoá học là biết nổi. Sau này có giai hướng dẫn thế là bơi ngon.
Hè rồi, chắc phải đi bơi liên tục đây!

akaibara07
10-05-12, 22:50
:)) Khó chịu là đúng rùi. Ai bảo làm kỳ đà. Hí hí. Mà em chưa được đi tuần trăng mật :((. Đợt đi HN có ông bố và ông chú đi theo còn gì là trăng mật chứ. hichic. Được cái chả tốn tiền gì cả. Khách sạn có ng lo, ăn uống có ng lo, mua quà về cũng có ng lo. Há há

hangnguyen
10-05-12, 22:50
Hì hì. Lâu lắm em ko ra biển chị ơi. Lần gất nhất ra cho đỡ buồn chán. Mún xuống nước mà sợ ng ta tưởng tự tử thì toi (do lúc í phải gần 10h tối rùi). Hì hì. Ở đây đúng là chỉ mặc đồ bình thường đi tắm biển thôi. Ai mà mặc đồ bơi là bít ng từ nơi khác đến và được nhìn với ánh mắt tò mò í.
2 hôm trước em đem bức tô nước lên cơ quan là 2 hôm em ngập mặt trong đống hồ sơ. Hôm nay ghét ứ đem lên nữa vẫn ngập mặt trong đống hồ sơ :(( Lôi cái bài ra làm đề cương chi tiết mà cứ 1 chặp là hồ sơ. Được vài dòng ghét quá khỏi làm lun. Hức. Kệ, tới đâu thi tới.
Gần đây nhất là hôm Valentine đúng không?

akaibara07
10-05-12, 22:51
Về vụ bơi, chị khá hơn em tí. Đấy là do hồi tìm hiểu nhau, chăm đi bơi cùng nhau nên mình cũng biết bơi lây. Đùa vậy thôi, trước đó chị cũng đi học bơi rồi, kết thúc khoá học là biết nổi. Sau này có giai hướng dẫn thế là bơi ngon.
Hè rồi, chắc phải đi bơi liên tục đây!

Hì hì. Em thì chỉ bơi 1 mạch thôi chứ ko bít đứng nước. Thế nên hết sức là die lun. =))

akaibara07
10-05-12, 22:52
Gần đây nhất là hôm Valentine đúng không?

Ko chị. Hôm khác. Hì hì. Lúc í gây với ch. Nửa đêm mà em đi 1 mình mặc kệ đấy. Nghĩ lại vẫn ghét.

provance
22-06-12, 21:34
em đang bực mình quá ! mà sao vào tới hội lại bớt bực thế này! tâm trạng nhẹ hẳn, thui thì hỏi mấy chị điều này thui, có em biết thì trả lời giùm em nghen! thật sự em không muốn trách oan cho bạn mình. câu hỏi là: áo sơmi Việt Tiến đặt hàng may 18 cái, gồm 9 nam, 9 nữ. 9 nam có 3 số đo, mỗi số đo 3 cái. 9 nữ cũng như vậy, có 3 số đo, mỗi số đo 3 cái. như vậy có giá 65 ngàn 1 cái không ạ? sơmi dài tay, vạt bầu. em cảm ơn mạoi người nhiều.hjhj

Hoàng_Ngọc
19-07-12, 23:37
Hội nhà mình bị spam nhiều quá đi mất! Ahhhhhhhhhhhhhhh cả nhà cho em hét 1 cái!
Tức quá đi mất! Nhà có 2 vc mà đến 4-5 ý kiến! Hic, sao hồi yêu nhau ko phát hiện ra điểm bất đồng này nhỉ? Mình thích màu xám bạc, xã lại thích màu trắng, có mỗi chọn màu xe mà cũng cãi nhau được! Phe nào cũng đòi phần thắng, hic, ngang như cua. Ghét nhất là lôi cái x stitch của mình ra cãi, bảo là thích màu xám sao toàn thêu màu xanh đỏ vàng thế kia? => tại tui chưa tìm được mẫu ưng ý!
Ko bít hét lúc đêm khuya thế này có bị hàng xóm ném đá ko đây! ke ke

Hoàng_Ngọc
19-07-12, 23:41
Ô nếu bỏ kính thì đối phương biết hết rồi, còn gì bất ngờ và lãng mạn nữa chứ.

Nghĩ đến cảnh hai cái mỏ sát vào nhau rồi mà phải dừng lại.... tháo kính cũng thật hay nhỉ.=))

Cảnh này em gặp rồi ah! 2 tên cận vốn coi kính là vật bất ly thân, đang cao trào thì vướng 2 cái kính, thế là nhe răng cười toe, hết cả bất ngờ lẫn lãng mạn, thế nên giờ em rút kinh nghiệm cứ để mắt lờ mờ lại còn hay hơn! =))

S leaf
23-07-12, 08:36
Buồn quá chị em ơi!
Tóc em đang dài chấm ghế, tự nhiên chiều qua muốn đi cắt bớt cho gọn gàng. Em đã dặn họ cắt đến thắt lưng thôi, thế mà lúc đeo kính vào nhìn thì bực hết cả mình: Đúng đến ngang lưng!!! >"<
Tối về được mọi người an ủi là cắt ngắn, tóc lá như này mới hợp với tuổi, em nghe cũng đỡ xót xa. Nhưng... Sáng vừa mở mắt ra đã thấy chị hàng xóm kêu ca: "30 cm tóc của em họ phải bán được mấy trăm nghìn đấy!", em đau hết cả lòng mề rồi :((

chebom
24-07-12, 12:08
@ chị S-leaf: tóc dài mà chưa ép thì bán mới dc nhiều chứ ko thì cũng ko đắt đâu chị. em cũng để dài rồi cắt ngắn đến cổ.cắt xong thấy hụt hẫng cái gì đó.Cũng điên lên mất 1 ngày rùi hết ạ. cắt đi để thay đổi cũng hay mà chị :)

chebom
24-07-12, 12:10
Bảo không nghĩ nữa, không được buồn, phải lạc quan lên nhưng sao khó thế.Cố gắng nào...Giờ còn nhiều việc cần phải làm hơn là ngồi buồn và nghĩ vẩn vơ...Tự dưng bạn mình hỏi nếu thời gian ko tồn tại thì chúng ta sẽ thế nào với quá khứ đã qua...càng nghĩ càng vô định. Thôi ko nghĩ nữa nhé. Bình tĩnh và cười thật tươi nào :)

trada
24-07-12, 13:10
Bảo không nghĩ nữa, không được buồn, phải lạc quan lên nhưng sao khó thế.Cố gắng nào...Giờ còn nhiều việc cần phải làm hơn là ngồi buồn và nghĩ vẩn vơ...Tự dưng bạn mình hỏi nếu thời gian ko tồn tại thì chúng ta sẽ thế nào với quá khứ đã qua...càng nghĩ càng vô định. Thôi ko nghĩ nữa nhé. Bình tĩnh và cười thật tươi nào :)

C ơi vde của c là gì thế?iu rồi hả c?thôi đừg nghĩ vẩn vơ nữa c,cười lên và lạc quan vào cs,c sắp đi làm rùi mà,tập trung vào cv nha c.cố lên.:D

S leaf
24-07-12, 15:23
@ chị S-leaf: tóc dài mà chưa ép thì bán mới dc nhiều chứ ko thì cũng ko đắt đâu chị. em cũng để dài rồi cắt ngắn đến cổ.cắt xong thấy hụt hẫng cái gì đó.Cũng điên lên mất 1 ngày rùi hết ạ. cắt đi để thay đổi cũng hay mà chị :)

Mình chưa từng ép tóc hay làm xoăn gì cả, tóc tự nhiên từ nhỏ và khá dày nữa. Cắt xong hụt hẫng thật. Bình thường đi tắm búi tóc lên thấy 1 cục to đùng, mà bây giờ có 1 mẩu. Hix

Nguoi_ca
24-07-12, 18:44
Thà chọn một kết thúc buồn còn hơn một nỗi buồn không bao giờ kết thúc....

Mạnh mẽ lên nào.....mọi chuyện sẽ qua thôi.....

chebom
24-07-12, 19:59
@ trada : tks em. chị đang cố gắng. Chi lo công việc nữa em à. Chị đang đợi mãi mà ko thấy động tĩnh gì, lại còn sắp thi để dc đi làm nữa. Cố gắng hì hì
@ Nguoi_ca : em cảm ơn câu nói của chị. Thực sự nó có ý nghĩa với em lắm ạ :)

Thỏ Béo
01-08-12, 17:06
Sáng sớm dở miếng vải mua thanh lý ra cắt kẻ ô mới thấy vải ko đúng tiêu chuẩn, 16ct mà ngang 10 dọc 10 kẻ được thành hình chữ nhật mới ghê.
Thiệt tình mua thanh lý trong hội, tin tưởng nhau là chính, lúc mới lấy về đo đã thấy có 15ct là mình thấy kì cục rồi, cũng tặc lưỡi cho qua chắc người ta cũng ko biết, h mới biết hóa ra cả miếng vải nó bị lệch !!! Phải nghĩ sao giờ, chẳng lẽ lại có người đồ không xài được lại nỡ mang vào mục thanh lý bán lại cho người khác hả trời ????

Chiều thì lại được cả anh nữa ^^ Thôi quyết định vậy đi, e chọn cách không là gì của nhau. Em đỡ đau còn anh thì đỡ chán !

me_susu
01-08-12, 19:04
ui troi. Lần đầu tiên mình nghe thấy miếng vải kỳ cục vậy. Nhưng thôi em ạ. Bực mình tí rồi mua miếng khác làm vậy. Quan trọng là tác phẩm của mình. Lấy động lực thêu tác phẩm của mình cho đẹp nhé.

Thỏ Béo
02-08-12, 19:20
ui troi. Lần đầu tiên mình nghe thấy miếng vải kỳ cục vậy. Nhưng thôi em ạ. Bực mình tí rồi mua miếng khác làm vậy. Quan trọng là tác phẩm của mình. Lấy động lực thêu tác phẩm của mình cho đẹp nhé.

Hix thì thôi e cũng cho qua coi như mình dại chị à, cũng không tức nữa, xếp vải vào làm kỉ niệm vậy. Vải dệt không đúng kích thước ct đó chị T_T

Uổng một cái là lúc đó sáng sớm định lôi vải ra cắt để thêu tranh mới thì mất hết cả hứng, xẹp lép rồi cất chart cất chỉ vào lại luôn =='

nangmuathu
16-08-12, 17:31
Dạo này hội lại bị tin spam quảng cáo tấn công rồi. Bọn họ ra vẻ đặt tiêu đề cho giống chị em htt mà nội dung toàn quảng cáo, spam nhảm nhí.

phananhthu84
26-08-12, 16:04
Lâu lâu vào nhà mềnh chơi dzi mà thấy spam quảng cáo quá trời. Toàn spam linh tinh nhảm nhí rất vô văng hoá, MOD nhà mềnh sao hok xoá để bà con đỡ nhức mắt nhì?

chebom
30-08-12, 09:07
Đi làm rồi chẳng có mấy thời gian để thêu, công việc ko bận nhưng bị bám chân ở cơ quan đến 8 tiếng. Tự dưng cứ thấy buồn khi vào hội xem bài thì vội vàng...tự dưng thấy mình như sống vội vàng, ko mục đích. Thấy mình như đang ở nơi nào vậy hay tâm hồn mình đang ở cành cây nhỉ. Buồn vì lâu rồi ko động đến kim và chỉ quá :D

sun9
30-08-12, 10:11
vào HTT bây giờ ngày nào cũng dọn rác spam QC vô tội vạ, tội cho các min, mod :( ko có cách nào cải thiện dc tình hình sao :( các new mem bây giờ thấy cứ hỏi xin mẫu nhiều nhiều, lên hội cũng ko thấy các shop hoạt động náo nhiệt như ngày xưa, hoạt động tiềm ẩn...cũng chán chán, nhưng ko vào thì nhớ ^^

sun9
30-08-12, 10:13
Lâu lâu vào nhà mềnh chơi dzi mà thấy spam quảng cáo quá trời. Toàn spam linh tinh nhảm nhí rất vô văng hoá, MOD nhà mềnh sao hok xoá để bà con đỡ nhức mắt nhì?

ko xóa kịp tay bạn ơi, mọi người vào thấy thi CHUNG TAY click vào hình tam giác dưới bìa viết , báo tự động cho mod bik luôn...các mod min lam việc hết cong suất roài ban ah....

Clover CS
30-08-12, 10:23
ko xóa kịp tay bạn ơi, mọi người vào thấy thi CHUNG TAY click vào hình tam giác dưới bìa viết , báo tự động cho mod bik luôn...các mod min lam việc hết cong suất roài ban ah....

đúng roài đó chị, mới vừa xoá topic này nó lại nhảy qua topic khác post típ! Đau đầu ghê ah! Mỗi ngày em vào chẳng lượn lờ đc j`, ngồi xoá rác k cũng hết h mất tiu rồi :(

Therese
26-09-12, 16:00
thiệt là bực, ngày nào vào dđ cũng thấy hơn chục cái mục online bóng đá, cá độ, bán đồ bậy bạ.... ngày nào các shop cũng bị spam các thứ linh tinh, muốn báo cho admin biết thì luật dđ bắt phải chờ 1 phút mới cho bấm bài mới, không lẽ 16 bài spam mình phải chờ 16 phút để báo admin bài xấu???!!!
Các admiin bận bịu việc nên chậm thấy bài xấu cho nên các chị em trên dđ lảnh đủ, đọc đủ.
Chán.

kimduong
26-09-12, 16:53
Cháu cũng thấy bực quá. Spam nhiều đến độ không muốn vào diễn đàn luôn. Cứ vào lại thấy chướng mắt. Thiệt chỉ muốn đập cho chúng nó một trận. hehe. Chả nhẽ mình không có cách nào để chặn sao.

akaibara07
26-09-12, 17:50
thiệt là bực, ngày nào vào dđ cũng thấy hơn chục cái mục online bóng đá, cá độ, bán đồ bậy bạ.... ngày nào các shop cũng bị spam các thứ linh tinh, muốn báo cho admin biết thì luật dđ bắt phải chờ 1 phút mới cho bấm bài mới, không lẽ 16 bài spam mình phải chờ 16 phút để báo admin bài xấu???!!!
Các admiin bận bịu việc nên chậm thấy bài xấu cho nên các chị em trên dđ lảnh đủ, đọc đủ.
Chán.

Cô ơi. 30s chứ ko phải 1p. Việc khoảng cách post bài cháu nghĩ cũng có lý do mới như thế. Mà nếu cho post bài ngay sau khi post 1 bài chắc dđ còn bị spam nhìu hơn. Mà các mod cũng bận chứ đâu phải lúc nào cũng canh đc để có ng báo là vô xoá bài spam đc liền. Có trách thì trách những ng vô ý thức spam dđ chứ bít sao.

enchanteur
26-09-12, 20:11
Cả nhà bớt sì trét ạ, các mod ngày nào cũng vào dọn dẹp cũng ức chế lắm đấy, nhưng bọn này nó dùng công cụ spam tự động nên sức người không lại với máy được, cả nhà kiên nhẫn thêm 1 t/g nữa để admin nâng cấp diễn đàn là sẽ giảm được tình trạng này :D

oscar
27-09-12, 05:37
spam á?! - bực thì có bực nhưng vào HTT thì vẫn vào ^^

hoatigon75
17-10-12, 00:59
Tu dung dem nay lai thay buon, buon chi vi su vo tam cua ai do. Vac ghe ra bancony ngoi hong mat thi chang co ngon gio nao. Ngam trang thi gap ngay ko co trang, cung chang co 1 vi sao le loi. Thay sao ma vo duyen qua doi. Roi le 1 minh.

Buon.

pinky1311
20-10-12, 13:23
Chúc chị em nhà mình ngày phụ nữ Việt Nam thật vui vẻ ấm áp bên những ng thân yêu nhé

kat145
28-12-12, 20:42
ô, em đang xì choét nặng đây..
ông bà sinh thành ra em đang giục toắng lên bắt em 1 là đi lấy chồng 2 là đi nuôi chim trĩ..
thử hỏi, em từ bé tới nhớn, không bít con chim trĩ nó hình dáng ra làm sao mờ bây giờ bắt em đi nuôi chim trĩ... thì chịu thế nào được..
còn cái vụ chồng con á... cứ nghĩ tới cảnh cãi nhau, oánh nhau của mấy cậu mấy mợ nhà em mà em lại bắt đầu thấy sợ sợ..
đã thế các cụ nhà em còn bảo chứ: "thời cơ đến là phải chộp lấy khẩn trương, đợi vài năm nữa, đàn ông nó biến mất hết thì lúc đấy lại trơ mắt ra"
ơ, các cụ buồn cười thế, cứ làm như lấy chồng dễ lắm ấy... T_T

Queen cross stitch
12-03-13, 14:40
:D hờ hờ cái bác này chém giá nghe buồn cười nhỉ.
Mục này hay thế vậy mà sao các bác chả thấy gì nữa nhỉ.
Vào đây đi các bác ơi

Hoàng_Ngọc
13-03-13, 08:17
ô, em đang xì choét nặng đây..
ông bà sinh thành ra em đang giục toắng lên bắt em 1 là đi lấy chồng 2 là đi nuôi chim trĩ..
thử hỏi, em từ bé tới nhớn, không bít con chim trĩ nó hình dáng ra làm sao mờ bây giờ bắt em đi nuôi chim trĩ... thì chịu thế nào được..
còn cái vụ chồng con á... cứ nghĩ tới cảnh cãi nhau, oánh nhau của mấy cậu mấy mợ nhà em mà em lại bắt đầu thấy sợ sợ..
đã thế các cụ nhà em còn bảo chứ: "thời cơ đến là phải chộp lấy khẩn trương, đợi vài năm nữa, đàn ông nó biến mất hết thì lúc đấy lại trơ mắt ra"
ơ, các cụ buồn cười thế, cứ làm như lấy chồng dễ lắm ấy... T_T

Cho em hỏi ngố 1 tí, nuôi chim trĩ là thế nào ạ? Em thì biết con chim trĩ rồi nhưng mà vẫn ko hiểu lắm cái câu nuôi chim trĩ!
Hì hì, các cụ lo cho con nên nói thế thôi, làm vợ chồng của nhau là duyên nợ mà. Duyên tới thì người tới thôi!

Therese
15-03-13, 00:31
Chỉ thấy hơi trống vắng chứ không có bị xì chét gì hết.
Cách đây nữa năm diễn đàn đông vui, các shop online mua bán ì xèo, í ới, mục cây kim vàng nóng như bắp rang, khu vực thanh lý thì tranh nhau mua hàng rất chi là nhộn nhịp, các mục đi chợ, mua gì mua ở đâu cũng náo nhiệt um sùm.
Vậy mà mấy tháng nay từ khi dđ nâng cấp sữa chữa mặt tiền thì khách hàng vào ra thưa dần, dần dần shop online chỉ còn một hai cái mua bán lẻ tẻ buồn hiu, thành viên chạy qua facebook chơi hết trơn. khu thanh lý còn có vài khách ra vào dòm ngó, có chị rao bán hơn chục ngày cũng không thấy người mua, các ad, mod cũng rất ít vào giãi quyết thắc mắc, khiếu nại, cũng ít thấy vào dọn dẹp nhà cửa. Có box người ta vào post bài sai chổ cũng chẳng sao.
Lạ một cái là spammer cũng vắng hút, he he.
Diễn đàn ngày nay buồn quá, haizzzzzzzzzzz

hổ bông
15-03-13, 09:40
Cô ơi, con thì con thấy thế này này:
Mua bán cũng là 1 hoạt động làm cho diễn đàn thêm nhộn nhịp nhưng shop mới thì không được khuyến khích mở thêm.
Các shop cũ có chương trình thì chỉ làm vài dòng thông báo, có shop còn chẳng buồn up hàng. Shop online mà không thấy bán online mấy. Con chỉ thấy Bee shop còn hay có chương trình online.

Trong khi hoạt động buôn bán bị lắng xuống, các bài viết về chuyên môn hay thảo luận tập thể cũng ít thì khi các member đăng nhập vào lượn qua 1 vòng thấy không có gì hấp dẫn nên ra Facebook chém gió cả cô Therese ạ.

Vài dòng tâm sự, hi vọng không bị Ad và Mod ném đá. :P

conhako
15-03-13, 12:22
Có chút thắc mắc ai biết trả lời giúp ... Sao khi lên Google giới thiệu cho người quen về Hoitheuthua để đăng ký thành viên - gõ Hoitheuthua.net nhưng cả trang đầu tiên lại thấy toàn web , địa chỉ , FB lạ hoắc ... cả trang thứ 2 , 3 cũng thế ...

Therese
15-03-13, 13:00
thì thấy ad, mod bảo rằng đang nâng cấp nhưng có thấy ai chăm sóc gì đến dđ nữa, có em khiếu nại nhờ ad giải quyết giúp shop online nhận tiền mà không giao hàng từ hôm 3/3 đến nay có ad hay mod nào vào giúp cho một câu.
Google thì không hiển thị đúng trang HTT.net vậy làm sao người mới biết đến dđ này trong khi người cũ dần bỏ đi.
Tiếc cho dđ quá, đã có hơn 22 ngàn members mà kết cục như vầy sao.

Hoàng_Ngọc
15-03-13, 13:00
Hôm nay mình mới biết Anh Cô trong truyện kiếm hiệp của Kim Dung bạc tóc sau 1 đêm suy nghĩ đấu tranh là thật. Sau một đêm thức trắng suy nghĩ về những sự kiện dồn dập xảy ra trong buổi chiều hôm qua mà tóc mình đã có một mảng bạc trắng. Mình ko thể tin đó là sự thật, những nỗi đau ngoài da thịt ko còn ê ẩm bằng nỗi đau nhoi nhói ở trong tim. Thật đúng là đời ko có gì là ko thể, chẳng thể nào học được chữ ngờ.

KenChan
16-03-13, 11:22
Hừm, mình cũng đang tiếc cho diễn đàn này...đáng tiếc, lỗi này là lỗi coding ( html thoai) chăng?
Mình cũng thử tìm hoitheuthua.net tren google.com.vn, thì ra là hoitheuathua.vn , một shop lớn và khá nổi tiếng từ bắc chí nam , hay là hội mình không đăng quảng cáo nhỉ

hổ bông
16-03-13, 16:29
Em vừa xin được "miếng đất" bên CLB Tem của ông xã để làm CLB thêu thùa.
http://vietstamp.net.vn/forum/forumdisplay.php?f=534

Đất nhà em chưa có gì, mời chị em cô bác vào trồng cây gây rừng cho vui nhé.
Trang web của CLB Vietstamp là 1 trong những trang được truy cập nhiều nhất nên search google cũng ra ngay trên đầu.

Lưu ý nếu đăng ký tên thành viên nhớ thêm chứ TT ở đầu để bộ lọc diễn đàn duyệt nick ngay khỏi chờ qua 48 giờ chị em nhé.

Ngoài chơi thêu thùa ra hổ bông còn là người chơi tem, nick của hổ bông bên đó là chie

conhako
20-03-13, 20:47
Sáng nay , lúc nãy nữa , vào HTT bằng link cài đặt sẵn trong máy nhưng chỉ thấy màn hình trắng xóa : Google Chrome không kết nối được với Hoitheuthua.net ...Chuyện này vẫn thỉnh thoảng gặp nhưng các link khác có bao giờ thế . Qua IE mở link của HTT( copy link bên Chrome )-Net báo là ko có trang bạn tìm ...Hồi trước bên góc phải phía trên hay có dấu chéo : chặn kết quả của Hoitheuthua , phải xóa dấu ấy mới vào được ...

Quái lạ thật , có ai gặp thế này chưa ...Các bạn thử lên Google bên IE hoặc Chrome gõ Hoitheuthua.net xem có thấy "nhà mình" ko ... HIC !!!

ngoclucbao
20-03-13, 21:53
Trước, mình hay vào HTT bằng điện thoại, cài Opera mini chạy vù cái là xong, Vừa nhanh, vừa tiện. Online, check mọi lúc mọi nơi.
Cách đây hơn 1 tháng, bắt đầu vào Opera là lại có cái title to đùng: 403 Forbidden. Thử đến n lần cũng vẫn thế. Loay hoay mọi cách. Chán vô cùng.
Lại mò mẫm vào bằng Safari, nhưng phần mềm này chạy vừa chậm, vừa lâu, có load một trang mà mãi không xong, đã thế lúc có việc nghe điện thoại hoặc tin nhắn, thoát ra một cái là ngay lập tức lại load lại.
Còn vào bằng máy tính thì chỉ có thể là ở nhà, buổi tối. Hix. Thời gian bị hạn hẹp đi khối, cứ thấy thiếu thiếu kiểu gì ý

minhminhvan
20-03-13, 22:01
Em vừa xin được "miếng đất" bên CLB Tem của ông xã để làm CLB thêu thùa.
http://vietstamp.net.vn/forum/forumdisplay.php?f=534

Đất nhà em chưa có gì, mời chị em cô bác vào trồng cây gây rừng cho vui nhé.
Trang web của CLB Vietstamp là 1 trong những trang được truy cập nhiều nhất nên search google cũng ra ngay trên đầu.

Lưu ý nếu đăng ký tên thành viên nhớ thêm chứ TT ở đầu để bộ lọc diễn đàn duyệt nick ngay khỏi chờ qua 48 giờ chị em nhé.

Ngoài chơi thêu thùa ra hổ bông còn là người chơi tem, nick của hổ bông bên đó là chie

Em đk nhưng nhận được mail là ko được phép đk :(

Hoàng_Ngọc
20-03-13, 22:26
Sáng nay , lúc nãy nữa , vào HTT bằng link cài đặt sẵn trong máy nhưng chỉ thấy màn hình trắng xóa : Google Chrome không kết nối được với Hoitheuthua.net ...Chuyện này vẫn thỉnh thoảng gặp nhưng các link khác có bao giờ thế . Qua IE mở link của HTT( copy link bên Chrome )-Net báo là ko có trang bạn tìm ...Hồi trước bên góc phải phía trên hay có dấu chéo : chặn kết quả của Hoitheuthua , phải xóa dấu ấy mới vào được ...

Quái lạ thật , có ai gặp thế này chưa ...Các bạn thử lên Google bên IE hoặc Chrome gõ Hoitheuthua.net xem có thấy "nhà mình" ko ... HIC !!!

Sáng nay con cũng bị tình trạng như cô vậy, đến chiều thử lại thì vẫn ok rồi ah!

Hoàng_Ngọc
20-03-13, 22:33
Huhu, hết xì trét lại đâm đầu vào Hồng Lâu Mộng với Thiên Long Bát Bộ, ai thêu mấy bức đang dang dở của mình đây!

ngoclucbao
21-03-13, 09:38
Từ sáng tới giờ, vào HTT bằng firefox cứ báo lỗi. huhu. Bực hết cả mình. Lại lò mò vào bằng IE, nhưng mờ chậm.... chậm.... chậm thôi rồi cả nhà ạ

hổ bông
21-03-13, 09:42
Em đk nhưng nhận được mail là ko được phép đk :(

Mình đã dặn admin kick hoạt tất cả các nick của dân thêu thùa có chữ TT ở đầu, hoặc bạn đăng ký với email nào ? Vì diễn đàn Vietstamp có quá nhiều lượt truy cập nên admin phải lọc spam hàng ngày. minhminhvan vui lòng đăng ký lại nhé.:D

HoaLe
31-03-13, 10:58
Srr mọi người cho em xả stress 1 chút. Fb của em đang bị hỏng, không vào được.

"Lalala he is a fucking father, always try to eat his kid :D".

Hoàng_Ngọc
31-03-13, 21:19
He he, các xì pam mờ đã quay lại!

HoaLe
31-03-13, 22:08
He he, các xì pam mờ đã quay lại!

Viết như thế mà vẫn là sì pam hả bạn =.=? Thế phải thế nào nữa :v.

Hoàng_Ngọc
01-04-13, 11:49
Viết như thế mà vẫn là sì pam hả bạn =.=? Thế phải thế nào nữa :v.

Tại có 1 dạo các spamer vắng hẳn, hôm qua em thấy chỗ nào cũng lắp, sửa mạng nên mới viết thế í mà!
PS: avarta là mèo nhà chị phải ko ạ? iu quá đi!:X

HoaLe
01-04-13, 12:03
Hix làm mình cứ tưởng nói mình sờ pam =.=. Mèo trên mạng ý mà, mình nuôi người thôi :D.

Dạo này diễn đàn hơi hơi nhộn nhịp trở lại nên bọn họ lại vào hix :(.

Hoàng_Ngọc
02-04-13, 13:59
Hix làm mình cứ tưởng nói mình sờ pam =.=. Mèo trên mạng ý mà, mình nuôi người thôi :D.

Dạo này diễn đàn hơi hơi nhộn nhịp trở lại nên bọn họ lại vào hix :(.

Ý, thì ra là chị hiểu nhầm ý của em, em nói các spamer lắp sửa mạng ko dây, chị lại tưởng em nói chị! Hi hi, góc xả xì trét mà! :))

HoaLe
02-04-13, 14:17
Ý, thì ra là chị hiểu nhầm ý của em, em nói các spamer lắp sửa mạng ko dây, chị lại tưởng em nói chị! Hi hi, góc xả xì trét mà! :))

Hì, bọn họ dở hơi, quảng cáo ở đây thì ăn thua gì. Mất công, mất thì giờ.

HoaLe
11-04-13, 15:05
Nhưng em đã chết rồi mà anh. Mình sau này reunite nhau ở địa ngục nhé :D.

daibangnho
11-04-13, 16:10
Giao diện mới có mấy con bứm, nhìn vui mắt nhỉ

kimduong
15-05-13, 13:34
Bực mình quá, không biết post vào mục nào nên vào đây xả cho đỡ ấm ức. Chả là mình đi đóng khung cho bức thư pháp mình thêu tặng mẹ chồng ở một xưởng đóng khung tại Thủ Đức. Hôm qua chồng mình đi lấy, chủ quan không xem kỹ vả lại là buổi tối nữa nên cứ thế mang về. Đến nhà kiểm tra lại thì khung bị nứt và trầy đến 2 chỗ. Trầy còn đỡ đằng này nó nứt một đường dài đến 5 phân. Mang về nhà rồi thì làm sao nói được nữa nhưng cứ nhìn cái khung tranh lại bực mình. Mà tranh to đến gần 1m giờ đem đóng lại thì xót tiền quá. Thảo nào chồng mình bảo giá là 410K nhưng lúc lấy lại bảo em bớt cho 10K còn 400K. Mình toàn đóng ở thế giới khung tranh nhưng lần này vì ngại đi xa nên mang đến đóng gần nhà cho tiện. Hậu quả là ôm hận. Huhu. Chồng lấy hộp xi giày màu nâu bôi lên nhưng không cải thiện được bao nhiêu.

Iny
25-09-13, 13:48
Mọi người ơi, tớ vừ bị ăn 1 quả lừa.
Hôm trước tớ lên mạng săn đồ cũ cho con, hí hửng tưởng mua cho con được 1 cái ghế ngồi ăn bột, một xe chòi chân little tikes giá rẻ (mà thực ra không rẻ tí nào) của 1 mẹ ở Đà Nẵng trên web chodocu. Link này này: http://chodocu.org/threads/thanh-ly-...er-tikes.2945/
Chuyển tiền cho người ta rồi, thế mà hơn 10 ngày ko thấy người ta gửi hàng, gọi vào đt thì ko nghe máy nữa.
Những 1triệu cho 2 thứ - mỗi thứ 500k, nghĩ mà đau. Sao người ta lại nỡ lừa mình, người ta cũng có con nhỏ mà? Sao người ta ăn cướp của các con mình cơ chứ? Buồn ghê cơ.
Mình ko dám nói với ai, vì nói ra sợ mọi người chê mình dại. Mình cứ nghĩ ai cũng như mọi người trên hội nhà mình, có khi chưa gửi tiền đã gửi hàng rồi ý chứ.
Nói ra đây với mọi người cho đỡ buồn, cũng để mọi người có ai chưa biết thì tránh.
Mình không biết tên tài khoản có phải là tên người ta ko, tên là Nguyễn Thị Ngọc Lan, Số Tk: 1902.7413.954.017 Tại NH Techcombank Ngũ hành sơn, Số dt: 099.7428.298

roms2bu
25-09-13, 15:56
Hôm trước tớ lên mạng săn đồ cũ cho con, hí hửng tưởng mua cho con được 1 cái ghế ngồi ăn bột, một xe chòi chân little tikes giá rẻ (mà thực ra không rẻ tí nào) của 1 mẹ ở Đà Nẵng trên web chodocu. Link này này: http://chodocu.org/threads/thanh-ly-...er-tikes.2945/
Chuyển tiền cho người ta rồi, thế mà hơn 10 ngày ko thấy người ta gửi hàng, gọi vào đt thì ko nghe máy nữa.
Những 1triệu cho 2 thứ - mỗi thứ 500k, nghĩ mà đau. Sao người ta lại nỡ lừa mình, người ta cũng có con nhỏ mà? Sao người ta ăn cướp của các con mình cơ chứ? Buồn ghê cơ.
Mình ko dám nói với ai, vì nói ra sợ mọi người chê mình dại. Mình cứ nghĩ ai cũng như mọi người trên hội nhà mình, có khi chưa gửi tiền đã gửi hàng rồi ý chứ.
Nói ra đây với mọi người cho đỡ buồn, cũng để mọi người có ai chưa biết thì tránh.
Mình không biết tên tài khoản có phải là tên người ta ko, tên là Nguyễn Thị Ngọc Lan, Số Tk: 1902.7413.954.017 Tại NH Techcombank, Số dt: 099.7428.298

vụ này kiểu như buôn lừa gạt rồi, c hiền quá ý, vào em là gửi thông tin cho công an điều tra !

ho_huyenthuong
25-09-13, 20:52
không biết nói gì hơn, chia buồn cùng Iny nhé!

Iny
26-09-13, 12:44
vụ này kiểu như buôn lừa gạt rồi, c hiền quá ý, vào em là gửi thông tin cho công an điều tra !
Ui, có 1tr thì công an người ta có điều tra ko roms2bu nhỉ? Mà m ở ngoài Bắc thì đâu có quen ai ở tânj Đà Nẵng để tìm giúp mình bi giờ...?

không biết nói gì hơn, chia buồn cùng Iny nhé!
Tks hohuyenthuong nhieu nhe!

mẹ cu bầu
27-09-13, 08:39
Bức xúc .... bức xúc quá...........Em nhận thêu gia công. ó một chị ở Sài gòn thuê e thêu tổng cộng 9 bức, tổng tiền thêu là 2130k. E đã thêu xong 8 bức và gửi tranh với tỏng số tiên công là 1730k. Đến nay đã tròn 1 tháng từ ngày e gửi tranh mà chị ấy vẫn chưa ck cho em. e gọi điện thì kêu bận, sẽ nhờ người ck cho e. Hôm 13/9 thì hẹn e chiều ra ngân hàng ck. Tới 23/9 thì kêu là nhờ ng ck rồi mà chưa có tới tk của e à. Em nt hỏi là chị định xù tiền của e à thì kêu là ko chị ko xù mà chị bận quá. Vậy mà kêu ck thì cứ khất lần .....Hôm qua e nt hỏi c đã ck chưa thì ko trả lời. gọi điện cũng ko nghe máy, lúc sau nt thì thấy tin nhắn ko gửi dc vì chắc là bị chặn tin nhắn rồi.
Sao mà buồn với cách hành xử như vậy thế. Cùng là chị em trong HTT, cùng đam mê, cùng sở thích mà sao lại tồn tại người như vậy chứ. Vì vài đồng tiền mag bán rẻ danh dự của mình.
Vì e tin người nên e mới bị như vậy, các chị em rút kinh nghiệm nhé. Với nhiều người thì vài triêu chả là gì nhưng với em đó là mồ hôi, công sức của e ngồi thêu cẩn thận từng mũi thêu để lấy tiền công.
E ko có nick của c này trên HTT e chỉ có địa chỉ và sdt thôi. chị ấy ở địa chỉ này này, có ai ở sì gòn giúp e với
C01- 08. NEW SAIGON - CHUNG CƯ HOÀNG ANH GIA LAI 3 - PHƯỚC KIỂNG - NHÀ BÈ - TP HỒ CHÍ MINH.
SDT : 0908.016.879

nadang203
27-09-13, 08:50
Đọc bài của chị. Em cũng tức, vì hồi xưa em cũng bị lừa phần nào em cũng hiểu rõ cảm nhận của chị, nhưng em là đứng trên cương vị người mua, và mặt hàng em mua thì lại là thẻ giá 500k. Cuối cùng thì em cũng lùng ra được tung tích và đòi lại được tiền. Bài học rút ra là người bán phải nhận thanh toán trước rồi mới chuyển hàng. Từ xưa đến giờ vẫn theo qui luật như vậy. Nhưng em cũng đồng tình với chị Mẹ cu bầu về việc post lên để người khác biết mà tránh và phải cố gắng giải quyết tận gốc. Tiền mất tức thì ít, nhưng tức cho công lao và sự tin tưởng của mình, tức tức lắm. Nếu thật sự muốn làm cho ra lẽ, em nghĩ chị Mẹ cu bầu kiếm vé giá rẻ bay vào Sài Gòn, đòi tiền, đòi cho họ ê mặt, để họ không lừa người khác nữa và tranh thủ đi chơi ở Sài Gòn luôn. Vé giá rẻ mình chịu khó canh thì cũng chỉ vài trăm nghìn thôi ạ.

VTTH
27-09-13, 09:07
Chị cũng thêu cho chị Xuân Minh mấy bức DIM, thông thường thì chị ý cho người đến lấy hàng và giao tiền công cho chị luôn. Nhưng còn 1 bức chị báo với chị Minh lâu rồi mà chị ý chưa tới lấy vì chị ý kêu bận, chị vẫn còn giữ bức đó ở đây. Để chị gọi cho chị Minh xem thế nào rồi báo cho mẹ cu bầu nhé. Hy vọng chị ý chỉ là "quên" hơi lâu thôi.
P/s: Mà em vẫn còn giữ 1 bức của chị ý phải không?

mẹ cu bầu
27-09-13, 09:23
chị VTTH ơi e vẫn giữ 1 bức của chị ấy , bức Dim Rose on white chair chị ạ. Chị hỏi chị ấy giùm e xem chi ấy quên hay cố tình vậy , Hix hix.

VTTH
27-09-13, 09:23
Nhắn mẹ cu bầu xóa bớt private message nhé, chị gửi tin nhắn riêng cho em mà không được

phuonghao
27-09-13, 10:41
THêu cực khổ mà ngta còn lừa mình, haizzzzzzzz...sao mà có người á quá ko biết, nên mình cũng phải cẩn thận, vì vốn bản tính mình cũng đa nghi rồi...chúc mẹ cu bầu sớm lấy được tiền

ho_huyenthuong
27-09-13, 21:08
tí nữa thôi là mình cũng giống mẹ cu bầu, có 1 chị hàng xóm k thân lắm đến nhà xem tranh xong đặt mình 2 bức 3000k, mình đồng ý thêu cho chị ấy nhưng nghĩ đi nghĩ lại cảm thấy nếu cứ đem tiền đi mà mua chỉ vải rồi cặm cụi thêu xong ngừoi ta k trả tiền thì có phải là...nên quyết định qua xin tiền đặt cọc trước 1 ít, hahaha...hẹn nay hẹn mai rồi lặn luôn chị em ạ, thật là...hàng xóm ra vô gặp mặt mà còn định chơi bài lừa thế! từ nay cứ cảnh giác là hơn thôi chị em ạ!

VTTH
28-09-13, 17:02
À, như mẹ cu bầu hay như mình khi nhận thêu là nhận nguyên kit để thêu, chỉ tính công chứ ai đặt mình mua chỉ vải và chart về để thêu, chắc mình cũng k nhận đâu :)

mẹ cu bầu
02-10-13, 10:45
Em đã nhận được 2130k tổng tiền thêu của 9 bức tranh rồi. Chị ây bảo là đi công tác và ko có nhờ dc ai ck giúp. Vậy là cũng có một cái kết đẹp rồi. Chân thành cám ơn c VTTH, cám ơn các chị em đã quan tâm , động viên em

Iny
02-10-13, 11:59
Mẹ cu bầu có kết quả tốt rồi, chúc mừng nhé!
Còn việc của em có ai giúp được em ko ạ? Nhà mình ơi, có ai ở Đà Nẵng ko, giúp em 1 tay với???
Help!!!

anhtho
09-10-13, 09:25
Mình không biết tên tài khoản có phải là tên người ta ko, tên là Nguyễn Thị Ngọc Lan, Số Tk: 1902.7413.954.017 Tại NH Techcombank Ngũ hành sơn, Số dt: 099.7428.298

Chị chủ quan quá, giờ tìm địa chỉ và số điện thoại theo số tài khoản, em sẽ tìm cách xem sao, em ở ĐN mà

Iny
10-10-13, 06:24
Anhtho oi, m cam on ban truoc nha. Tim dc dia chi va so dt minh se pm cho ban nha. Tks again!

anhtho
10-10-13, 07:47
Anhtho oi, m cam on ban truoc nha. Tim dc dia chi va so dt minh se pm cho ban nha. Tks again!

Chị gửi cho em thông tin: tên của chị, địa chỉ, ngày c gửi tiền cho họ, em có bạn ở techcombank có gì e sẽ hỏi giùm rồi nhờ người đòi cho

Iny
11-10-13, 14:40
Anhtho ơi, chị PM cho em rồi.
Chị quên mất, địa chỉ của chị ở Phúc Yên, Vĩnh Phúc em nhé!
Tks again & again!!!

Iny
17-10-13, 09:34
Anhtho a, hôm qua chị liều mình cầm giấy chuyển tiền sang NH Tech để hỏi.
Họ thông báo cho chị 1 tin buồn đó là số Tk đó ko phải ở Tech Ngũ hành sơn mà là Tech Biên Hoà, Đồng Nai.
Còn địa chỉ ở NH thì ko có số điện thoại, chỉ ghi chung chung là: Xô Viết Nghệ Tĩnh - An Cư Ninh Kiều - Cần Thơ.
Có lẽ không làm gì được đâu em ạ, chắc là nó chủ đích lừa mình rồi em ạ.
Dù sao chị cũng cám ơn em rất nhiều. Đây cũng là bài học kinh nghiệm cho chị. Mong rằng không chị em nào bị dính vào trường hợp này giống chị nữa.

anhtho
18-10-13, 09:50
Vâng, cứ coi như của đi thay người chị ạ. Là bải học cho mình thôi
Như nhà em đang yên lành tự nhiên bão Nari đi qua tốc mái nhà, mất 10tr bạc ấy thôi
Nhưng em chẳng buồn, chồng em bảo "trời lấy đi rồi trời lại cho ấy mà"
!!!!!!!!!!!!!!